Nuance mua lại công ty nhận diện giọng nói Vlingo

Thảo luận trong 'Thông tin công nghệ' bắt đầu bởi Didu, 21/12/11. Trả lời: 86, Xem: 7401.

1. ljz282

ljz282 Thành viên

Ơ thế này VLingo free trên E6 sau này thế nào nhỉ :(
  2. iLeo

iLeo Thành viên

Cái này gọi là giao tiếp với Siri đấy bạn =))
  3. gom<3u

gom<3u Thành viên

ko biết thì đừng phát biểu linh tinh nhé Vlingo ra đời trước Siri của thằng Apple 1 thời gian khá lâu nhé đúng là fan apple luôn cho mình là nhất
  4. 100vnd

100vnd Thành viên

John Nguyen hình như là người Việt?
    desperadohp thích nội dung này.
  5. phohanoi

phohanoi Thành viên

Cùg suy nghĩ!Cũg có thể đag có siri bản việt đây!Nhưg chắc sẽ lâu lâu! :)
  6. nothingisay

nothingisay Thành viên

Mình nghĩ có lẽ tương lai của smartphone sẽ tập trung vào các tính năng này nhằm tăng thêm tiện dụng của nó đây mà :hot:
  7. lylac121

lylac121 Thành viên

nguy hiểm vừa thôi ba
  8. iApples

iApples Thành viên

Mình hỏi "What's the wheather like to day ?" Nó toàn tìm ra mấy bài hát tên đó
  9. anhem115

anhem115 Thành viên

10. truongvuong4884

truongvuong4884 Thành viên

Tính năng này k được hay cho lắm vì nhận diện giọng nói chưa chuẩn lắm
  11. dotapro

dotapro Thành viên

đúng là apple làm tính năng này trở nên hot...nhưng chẳng phải apple là người tiên phong trong công nghệ này...:)

---------- Post added at 09:27 PM ---------- Previous post was at 09:23 PM ----------

diễn đàn công nghệ lại đi dạy người ta cách dùng tiền trúng số ntn?
  12. iloveyoutoo

iloveyoutoo Thành viên

mua lại, mai mốt bán cho các ông lớn, vẫn lời chán
  13. Mr. Tian

Mr. Tian Thành viên

biết thế nào là tự sướng ko? cái cm số 1 là tui xài rồi mà tui nói lại cảm nhận, phát âm chuẩn mà nó ko nhận ra ah? còn cái cm bên dưới ko phải developer thì hiểu cái quái j? làm một thứ to lớn như vậy mà không lợi nhuận, sống bằng cách cạp đất hả? không phải trong nghề đừng có bắt bẻ, khi nào mà phải vì thứ đó kiếm sống mà thứ đó chả mang lại lợi nhuận thì chắc mới hiểu được nhỉ...

PS: sr vì mới nhậu xong, có lẽ từ ngữ ko được tinh tế, nhưng mà tui thấy U ko biết gì thì đừng có dùng cái smiley =)) còn không tin nữa thì mời tui bữa cf, tui dùng cái vlingo cho mà xem, chưa thấy chưa tin phải không? nói không có cái bằng chứng gì thì tổ chuốc nhục thui...
  14. Invader

Invader Thành viên

Haiz, đừng bố đời bá đạo thế, tự suy tự nghĩ tự diễn tự cười tự nhậu tự than tự chửi. Nếu k tỉnh thì đừng nên tới chốn đông người khua môi, vớ vẩn cái trò mời cf =)) Rõ gàn. Tôi chả bảo bố chứng mình, bố thích khoe thì bố tự đặt mặt bố trc camera mà diễn tuồng ....!

Bố bảo bố nói đc 3 từ đơn giản, n~ từ đó là từ nào, nói toạc ra là soft này chỉ hiểu 1 cách chính xác n~ từ đơn giản, tôi cũng đã thử : note to my self, google weather in ho chi minh city, call me, dial me, open blackberry messenger v.v...... còn nói những câu phức tạp thì tôi bật loa max, lên youtube mò obama's speech, áp phone sát loa, chơi luôn con earphone và nó toàn hiện I didnt catch that !
  15. b0y1209

b0y1209 Thành viên

Mua lại vậy không biết có tiếp tục hỗ trợ app Vlingo hay để cho ra đời 1 sp mới nhỉ?!
  16. Mr. Tian

Mr. Tian Thành viên

cái loại *** học, xem lại xem ai khua môi múa mép? người khác nói tử tế thì tỏ vẻ *** tự sướng mình đi, đây ko rảnh tranh cãi với loại ***. Ai hiểu sao thì hiểu...
  17. b0y1209

b0y1209 Thành viên

Uz, sẽ có, 2050 sẽ có =))))
  18. Invader

Invader Thành viên

Vâng vâng, chỉ đc như thế thôi =))
  19. dangnghi85

dangnghi85 Thành viên

Mình thấy Speaktoit bên android tuyệt vời quá.
    Ispeech có cả ngữ điệu.
    Assistant có cả avatar, thích đặt tên gì thì đặt.
    Hồi sớm mình thử.
    Có thể bảo speaktoit mở cả fruit ninja nữa chứ.

Coi mấy cái clip thì một số tính năng như weather thì siri làm ko tốt lắm nhưng speaktoit thì thực thi một cách dễ dàng.
    Đúng là chân nhân bất lộ tướng.
    Apple giỏi che mắt người đời.
  20. beyeu7777

beyeu7777 Thành viên

apple đã có thương hiệu từ xưa h, nên cho dù nó có lấy công nghệ khác phát triển thì cũng thành trào lưu, mặc dù các hãng khác đã có trước apple, apple hay là chỗ đấy :D
    chứ nhiều fan cuồng lúc nào cũng là apple làm ra, của apple v.v....