Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Nước chiếm tỷ lệ bao nhiêu trong thể tích trái đất?

sonlazio
14/5/2012 1:45Phản hồi: 323
323 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

XIII.s2
ĐẠI BÀNG
12 năm
SGK nói đúng mà, 3/4 "bề mặt"
thaison0803
ĐẠI BÀNG
12 năm
THông tin này cộng với thông tin hồi tôi còn học cấp 1 là nước ta giàu đẹp Rừng vàng - Biển bạc... ặc ặc. Thế bảo tại sao lâm tặc không nhiêu chúng nó có đứa chắc chưa học hết cấp 1.
google
ĐẠI BÀNG
12 năm
Khó tinh như chính thông tin nước chiếm 7/3 đât
insoul
TÍCH CỰC
12 năm
LOL, đó là do các bác học ko đến nơi đến chốn, cứ nhầm nước chiếm 3/4 tỉ trọng (thể tích) trái đất. =)).
Nước, điện, tài nguyên...đơn giản nói 1 câu là nếu tôi có tiền, có rất nhiều tiền thì tui xài, đừng có nói là sao bạn ko tiết kiệm, ko đóng góp cho xh, ko làm từ thiện...->bullshit
nói ở đây chỉ mang tính răn dậy là chính
còn vẫn cứ độc quyền như ở VN thì :-<
bất ngờ wá
minhduc9x11
ĐẠI BÀNG
12 năm
tự nhiên lại khát nước, uống đã =))
Trong sách ta chỉ nói 3/4 bề mặt trái đất là nước chứ có nói 3/4 thể tích trái đất là nước đâu, nôm na là chủ thớt nói đúng và sách cũng nói đúng.
thanhtinh
TÍCH CỰC
12 năm
21/12 năm nay tèo hết cả, lúc đấy nước nhiều nước ít ý nghĩa gì
nhịn đi tiểu để tiết kiệm nước ^^
trungtc92
ĐẠI BÀNG
12 năm
Vậy mà hồi nào giờ mình tưởng nước trên Trái Đất này nhiều lắm!
zodiac_hl
ĐẠI BÀNG
12 năm
Den dng ngay hom nay em moi dc thay doi cach suy nghi ve luong nuoc tren Trai Dat
thể tích chứ anh​
sonlazio
never_back
ĐẠI BÀNG
12 năm
cứ thử mất nước 1 tuần.là quý nước hơn vàng ấy chứ.
:rolleyes::rolleyes::rolleyes:
chanhthi
TÍCH CỰC
12 năm
@never_back Vài ngày cũng đủ chết rồi chứ đừng nói tới cả tuần.
CloudNine
TÍCH CỰC
12 năm
bài này chỉ mang tính tuyên truyền thôi, thực chất "3/4 bề mặt trái đất là nước" là đúng, bài này thì nói về thể tích, đương nhiên là thể tích đất vẫn lớn hơn thể tích nước. Ý nghĩa của nó vẫn là kêu gọi mọi người tiết kiệm nước sạch, dù là chúng ta có cả 1 đại dương bao la.
đọc bài naỳ xong tớ thâý bán trà đá viả hè là nghề ngon nhất thế giới vì có tỷ lơị suất cao ko gì bằng (nhà đất đong băng ae bất động sản hầu hêt xoay qua trà đá), kiếm tiền béo hơn cả iphone của apple
VHDN
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bây giờ công nghệ số phát triển. Nhoắng cái là search ngay Google, Wikipedia,... để check. Các giáo sư cũng cần phải đảm bảo tính chính xác của dữ liệu trong SGK, kẻo ... trẻ con các em lại cười. Internet muôn năm!!!
hai66lt
ĐẠI BÀNG
12 năm
cảm ơn thông tin hữu ích, ủng hộ ý kiến của các bác. phải giáo dục con trẻ tiết kiệm "không chỉ là nước"
nhà mình đang mất nước . hic hic .giờ mới thấy chân trọng H2o
kucuoi
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sắp hết nước rồi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119