nút home iphone 4 bi liệt

songoku
25/5/2011 8:33Phản hồi: 149
149 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hjc. Chắc b vừa mua thì đc máy mới. Mjk dùng hơn 1 tháng r b ơi. Nút home của mjk đơ wa nên mjk vừa khởi động lại. Bjo lại ngon r. Chả hju kái đồ công nghệ này nữa.
l0000gold
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình vừa nhỏ 1 giọt vào IP4 world 16GB. Ngon lành cành đào như hồi mới bóc tem em bé. ^^ Không nhất thiết phải lộn ngược máy lên nhưng nếu muốn ăn chắc thì các bạn làm thêm cũng đc.
nhỏ cồn mà không bung máy à ? Có an toàn không mấy bác. Em cũng đang hư phím Home...bác nào nhỏ cồn thử chưa bảo em phát, sợ nhỏ cồn trực tiếp vào nó hư máy mất. Bung ra lau chùi an toàn hơn nhưng khổ nỗi, k có đồ và cũng chưa bung bao giờ..hix
cauchu2512
ĐẠI BÀNG
13 năm
Sao ip4 nhanh hư nút home thế nhỉ. Mình dùng hơn một tháng cũng bắt đầu thấy ấn khó hơn trước rùi. Nhìu lúc phải ấn mấy lần. Mà từ khi mua về mình cài lun activator
Máy Em cũng bị đơ nút home, Em mua của vina dùng đc 5 tháng thì bị. đang gửi Bh nhưng có bác bảo nhà mạng đổi cho chỉ là máy sửa lại?! lăn tăn quá, có bác nào từng BH ở Vina hay Viettel chưa ah?!
thainhat
ĐẠI BÀNG
13 năm
Có vẻ như nhiều người bị như mình rồi,tưởng máy mình cùi bắp chứ,hehe. Để lúc nào thử nhỏ 1 giọt cồn vào xem sao. 3g 3gs thì đã từng bung chứ ip4 nhát tay quá,hic
tytum
ĐẠI BÀNG
13 năm
Chỉ việc cài sbsetting vào là ok, việc gì phải dùng phím home cho mệt
baden009
TÍCH CỰC
13 năm
kaka vậy ta thiết kế ra nút home là để cài activator cho khỏi xài à kaka
Chắc phải kêu SJ bỏ ngay phím home trên ip5,iPod,iPad gấp. Đưa cái app ac.... Lên tốp 1 app store :p

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
binbun27
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình đã thử cách cho cồn vào. Giờ nút home nhạy như hồi mới bóc seal! ^^
hitech
ĐẠI BÀNG
13 năm
hihi
binbun27
ĐẠI BÀNG
13 năm
Các bạn cứ yên tâm cho cồn vào nhé, mình làm xong xài không thấy bị gì cả, nhỏ 2 giọt cồn vào nút home rồi xoay ngược nút home lên, bấm liên tục 360 độ quanh rìa nút home, thấy nhạy trở lại là OK, sau đó các bạn thổi cho khô hết cồn dư là được.
Mấy bác này chắc ấn nút home liên tục
đây là thủ thuât đc nhiều cửa hàng điên thoại hay dùng , họ nói là thay dây dẫn hoặc thay ic hay chip gì đó làm mấy lít của mình như chơi,
các bac có ý định thay nút home thì cứ thử làm cách này nếu k đc thì hãng thay ko thì mất tiền oan đấy
Cái vụ vệ sinh phím Home bằng cách nhỏ cồn vào chỉ áp dụng đc với máy có phím Home "vẫn còn cứu vãn " đc thôi. Phím Home của em kẹt quá hay sao ấy, nhỏ vào, nhấn đc 1 lúc ngon lành, xong lại đâu vào đấy. Phát bực,..CHỉ muốn bung máy ra vệ sinh thôi. Ra tiệm bảo thay phím Home, họ nói phải mang lên phòng kỹ thuật mới làm đc, chột dạ nên thôi..nản quá. Mua bộ Kit tháo máy ở đâu các bác nhỉ ? giá bao K? E ở HN.
tháo ra thì dễ nhưng lúc lắp lại bị những vết hở ở trên sườn máy đấy bác , phải là thợ tháo nhiều máy rồi mới lắp mà k hở 😃
tommy442
TÍCH CỰC
13 năm
Cho mình hỏi lúc đổ cồn vào nút home có cần tắc nguồn k,hay là để iphone mở máy như thế ?
carot.wild
ĐẠI BÀNG
13 năm
nhỏ cồn trực tiếp lên nút home luôn hả mấy bác.máy mình cũng bị nhưng sợ chẳng bík làm nhỏ cồn loang ra chỗ khác thì chết.ai nhiệt tình bày cụ thể đi 😁
baden009
TÍCH CỰC
13 năm
hic vụ nhỏ cồn này em ko ham, thà gỡ máy ra sẵn tiện vệ sinh + nút home luôn. Để ý nút power sống lâu hơn nút home thì xài power nhiều hơn nút home
Bạn bóp đều 2 bên mép dưới IP xem sao
Mấy bác cứ tháo ra. Lấy cồn vệ sinh thật kỹ tiếp xúc trên nút home, và tiếp xúc dưới là ok ngay. Mình mới làm xong khoẻ re.
Cách tháo máy thì vào youtube tìm. Rất đơn giản. Mình xem youtube rồi tự thay màn hình + sửa nút home. Bây giờ nút home nhạy lắm.
Chưa nhấn đã ăn rồi kakaka. Thật ra nút home xài lâu ngày bị oxi hoá thôi. Lấy cồn rửa là ok. Chúc bạn thành công
Mua bộ kit tháo máy ở đâu thế bác ? giá bao nhiêu thế ?
Mình nhỏ cồn thấy rất tôt, cách làm của mình: tắt nguồn >nhỏ 2 gọt cồn 2 bên mép nút home> bấm điều mép nút home> sấy khô> bật nguồn> vui vẽ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019