[NYIAS 2014] Nissan ra mắt Murano thế hệ thứ ba với thiết kế mới, tiêu hao nhiên liệu giảm 20%

El Ku
16/4/2014 7:59Phản hồi: 60
[NYIAS 2014] Nissan ra mắt Murano thế hệ thứ ba với thiết kế mới, tiêu hao nhiên liệu giảm 20%
Thế hệ thứ ba của chiếc crossover cỡ trung Murano vừa được Nissan ra mắt tại triển lãm ô tô New York 2014 (NYIAS 2014) với thiết kế hoàn toàn mới cùng một số thay đổi ở khả năng vận hành giúp xe hoạt động hiệu quả hơn. Cụ thể, phiên bản dẫn động bánh trước của Murano 2015 đã cải thiện được 20% mức tiêu hao nhiên liệu so với thế hệ trước đây. Có được điều này là nhờ trọng lượng của xe đã giảm được 59 kg, tính khí động học được cải thiện và sử dụng hệ thống truyền động hiệu quả hơn.

Nếu như ở thế hệ thứ hai, thiết kế của Murano không thật sự bắt mắt thì trên thế hệ thứ ba xe đã lột xác hoàn toàn với phong cách cực kỳ ấn tượng. Theo đó, kiểu dáng của Murano mới được lấy cảm hứng từ mẫu Resonance Concept với những đường nét chắc chắn và hiện đại. Phần đầu xe có sự thay đổi nhiều nhất, nó trông dữ hơn nhờ phong cách thiết kế V-Motion và cụm đèn pha LED hình bum-me-rang sắc sảo.

Đặc biệt, lưới tản nhiệt trên Murano 2015 còn có các nan có thể gập theo những hướng nhất định nhằm tăng tính khí động học cho xe. Nissan cũng đã thiết kế lại trụ A, với các góc và độ dày được tối ưu hóa nhằm mang đến tầm nhìn rộng rãi hơn cho người lái.

Bên cạnh những thay đổi ấn tượng ở phần đầu thì nóc xe cũng là một chi tiết được Nissan thiết kế với cấu trúc mới hoàn toàn. Cụ thể, phần nóc của Murano 2015 vẫn được thiết kế vuốt thấp dần về phía sau để tạo cảm giác thể thao, tuy nhiên khu vực cuối của nóc đã được thiết kế lạ mắt khiến người ta không còn thấy sự xuất hiện của trụ D. Kiểu thiết kế này được đánh giá là táo bạo và có ý nghĩa, mang đến một cái nhìn mới cho Murano thế hệ thứ ba.

Cung cấp sức mạnh cho Murano thế hệ thứ ba là một động cơ V6 3.5, đã được tinh chỉnh lại để có thể đạt công suất cực đại 260 mã lực và mô-men xoắn cực đại 325 Nm. Đi kèm với động cơ này là hộp số biến thiên liên tục Xtronic loại mới nhất cùng hệ dẫn động bánh trước tiêu chuẩn hoặc bốn bánh tùy chọn. Hiện Nissan chưa công bố giá bán cho Murano 2015 mà chỉ cho biết thời điểm bán ra là vào quý 4 tới.

Nguồn: Autoblog
60 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Gôm lúa bán để zinh em nó về thôi..........................:eek:😃
khoacmlx
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nissan luôn táo bạo trong thiết kế, nhưng con này thể thao thật...
conmoi
TÍCH CỰC
10 năm
đẹp quá, nội thất nhìn trắng muôt thế này ko hợp với VN lắm
kothechiaxa
ĐẠI BÀNG
10 năm
@conmoi Vậy vn hợp với màu gì vậy bạn.

Sent from my SHV-E160L using Tinhte.vn mobile app
Ngoài chiếc 370z xe nào cũng xấu.
vumapu
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hey911 bác đùa à, các bác đi CAMRY or ACCORD phải ngoái nhìn con TEANA của em đó!
@hey911 Chiếc này nhìn chuẩn mà, có lẽ mắt thẩm mỹ mỗi người mỗi khác?
Riêng mình thấy GTR vẫn đẹp nhất chứ ko phải 370z
e này đắt phết, bản rẻ cũng đã tàm 1tỷ6 trở lên rồi
Mình khoái dòng Murano, thon, gọn, khỏe khắn. Tiếc 1 điều duy nhất là mình đang sinh sống ở VN.
con này nhìn cá tính thật đấy, thấy chỉ có nissan và mazda là có cá tính nhất trong thiết kế. Còn lại mấy hãng Nhật khác nhìn thấy cứ chán chán... mặc dù em đang dùng 1 com camry 2013...
ngocultra
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mọi người cho mình hỏi. Lương mình bây giờ là 17tr/month. Chưa vợ. Liệu có nên mua xe trả góp ko?
baodng
TÍCH CỰC
10 năm
@saikoman Bạn cho mình hỏi tại sao trả góp có tiền trả sớm cho nó thì nó phải mừng chứ sao lại phạt? mà nó có quyền gì phạt mình?
baodng
TÍCH CỰC
10 năm
@ctintuc.blogspot.com Còn phải quan tâm đến chuyện 5 chỗ hay 7 chỗ, mục đích sử dụng, có hay san núi lấp biển ko? nếu có thì phải chọn mấy xe 2 cầu và máy mạnh bền bỉ, ford Everest 7 chỗ rộng rãi, lấy bản 2 cầu thì tha hồ leo núi lặn biển. Nếu ko để ý thương hiệu và mún sang trọng thì KIA Sorento đời 2013 bản 2 cầu(bản 2014 chỉ có 1 cầu). Nhưng mua Everest thì chắn chắn máy siêu bền và dư rất nhìu tiền để đổ xăng.
@baodng thường phạt thanh lý hợp đồng trước hạn là 1% số tiền còn lại. phạt vì mất lãi suất do bác trả sơm hơn dự kiến, hi!
@ngocultra theo kinh nghiệm thực tế thì mức lương của bác ở hạng trung và vì chưa vợ nên bác nên suy nghĩ kỹ, nếu là mình thì mình sẽ mua xe đã qua sử dụng ( của người quen càng tốt), đợi đến khi nào có điều kiện, gia đình ổn định thì sẽ nghĩ tới việc mua những con xe giá cao hơn
Khoảng 1 - 1 tỷ 2 mua xe crossover hoặc SUV thì mua con nào các bác ơi??Honda CRV, Mazda CX 5, Hyundai Tucson, Santafe, Kia Sorento Sportage, Toyota RAV 4. Nissan thì con nào nhỉ... Thấy em CX 5 có vẻ ngon nhưng ngoài đường hà nội chả thấy mấy 😔 với e nhìn cũng k đẹp lắm mà nhiều bác cứ khen đẹp nhỉ?
@congiday xem đánh giá độ an toàn của Rav 4 và Sorento /,Santa Fe bán,tại Mỹ đi bác. kiểm,tra luôn thời gian bảo hành máy và khung gầm đi. tâm lý Nhật Hàn quá,xưa, chưa kể nhiều bộ phận Nhật làm,chưa ngon, Hàn mua luôn của Đức.
congiday
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Hungdunghcmc Thi bac cu mua va dung d Han Quoc di roi it bua lay nguoi ta mua lai dum. Dan A chau o My co toi 90% mua xe Nhat, ben bi, bao tri re. Minh da dung qua Camry 1994 XLE 6 may 2 cua, chay hon 190,000 miles (hon 304,000 km) ma may van em ru.
@congiday à, Cả xe Nhật và Hàn mình đều không quan tâm. nhưng phân biệt được từ thông số, và bảng xếp hạng an toàn cho từng chiếc. quan trọng là cái xe cụ thể nào, không đánh giá kiểu Nhật / Hàn.
vumapu
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ctintuc.blogspot.com Con Nissan Qashqai 2014 đẹp quá bác ơi!
còn không thì bác chọn con CRV 2012 nhá (vì con đời sau cái đuôi v[SIZE=4]ụng [SIZE=4]qu[SIZE=4]á[/SIZE][/SIZE]![/SIZE]
nhìn đẹp quá chẹp chẹp đời ko biết bao giờ có đc, nghèo nó khổ thế đấy 😔:rolleyes:😁
phamdoan206
ĐẠI BÀNG
10 năm
nếu Việt Nam không đánh thuế thì mình mua em nay luôn rồi😔
kunzarcx
ĐẠI BÀNG
10 năm
@phamdoan206 việt nam ko đánh thuế thì học sinh đi 4b đến trường hết rồi bác ạ 😁
m6cabi
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình cũng được tham gia thiết kế xe này. Tiếc là chỉ được làm 1 bộ phận bé tẹo
tung.nt169
ĐẠI BÀNG
10 năm
@m6cabi wow. Nghe thật thú vị, bác kể đi 😃
Em này nếu lùi gần như phía sau mù hoàn toàn.

Thiết kế chung của các loại giả SUV. Nhìn tuy đẹp nhưng nguy hiểm.
thật sự rất thich murano đời đầu...
baodng
TÍCH CỰC
10 năm
Nội thất nhìn sang hơn cả GLK của Mer nhỉ? mình khoái màu sáng như vầy nhìn vừa sang vừa sạch.
@baodng Nhưng bn đi đời năm bao nhiêu, chứ nói chung chung làm sao biết được, mà ở việt nam mình được nao nhiêu con gl450 lắm mà bn đi ké được cũng ngon ha.
baodng
TÍCH CỰC
10 năm
@Hoàng Tũn Sao lại bao nhiêu con? mình thấy đầy đường mà, trong HCM, bạn ở gần khua An Phú Q.2 or Phú Mỹ Hưng Q.7 thì có mà đầy, chiếc mình đi hình như là đời 2012, nói chung mình chẳng thấy nó sang gì cả, nhìn màu nội thất thấy thô quá. Nội thất màu đen nên mau cũ lắm, mình khoái nội thất màu sáng nhìn mới sang.
@baodng Thôi tội qua đi ông nội, màu đen với màu nâu đen là sang trọng nhất, còn lại mấy màu kia chỉ có đàn bà mới đi thôi,mà bạn so sanh khập khiểng quá, đời 2012 mà đi so với đời 2015 làm sao so đc, với lại nissan tên tuổi sao bằng mer được, ở bên nước ngoai những thứ dữ nguoi ta toan di mer ko,bn lên ngồi con gl550 đời 2014 là có suy nghĩ khác liền, hôm nào rãnh qua đinh tiên hoàng giao lưu xe mình thử xem có khác biệt gì không.
baodng
TÍCH CỰC
10 năm
@Hoàng Tũn Ô bạn lạ thật, lấy gì chứng minh màu đen với nâu đen là sang trọng nhất? dựa vào đâu bạn nói? "thứ dữ toàn đi mer" thì sao? liên quan gì đến vấn đề sang trọng? bây giờ có roll-roys đi nữa mình thấy vẫn thua con nissan này. Hết.
babe_in_car
ĐẠI BÀNG
10 năm
nhiều lựa chọn quá cũng khó
yilka
TÍCH CỰC
10 năm
đẹp quá ..

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế