Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[OFFICIAL] 7.1.0.267 for 9900/9930 - DIRECT LINK TẢI SIÊU NHANH !

hpham87
6/3/2012 1:54Phản hồi: 58
58 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bác nhiệt tình quá, up cả đống link cho a e, tôi vẫn đang ngoài đường, chắc phải qua 8/3 mới có thời gian up rom cho 99 😆 p/s: ol bằng bb nên chưa tks đc, nợ nhé 😃)
BlackJ
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình thì sẽ chờ đến khi cái desktop manager kêu thì sẽ update heheh
Sao mà có nhiều ý kiến vậy?người thi nói mất hotspost người thì nói không.mình đang xài Rom Leaked 7.1.0.205 hao pin kịnh khủng cũng muốn up lên xem sao nhưng thấy các pác co nhiều ý kiến nên làm đắn đo lun.chắc phải xem lại thôi.
Tôi đang dùng cũng thấy vẫn ổn định chưa thấy vấn đề gì cả 😁

---------- Post added at 11:59 AM ---------- Previous post was at 11:58 AM ----------

Trên thực tế Java bản này và bản Leak 267 giống i nguyên nhau chẳng có khác biệt gì cả bác ạ nên nếu trước đây dùng 7.1 có lầm lỗi gì thì chưa hy vọng khắc phục đâu hehe :D
tibols
TÍCH CỰC
12 năm
các bác cho em hỏi bb 99xx mà up lên 7.1 còn lo cái bệnh die máy chết nguồn k bác ....
BB chết nguồn là do "chết nguồn" tức yếu tố phần cứng mà có phải "chết ROM" đâu bác ơi.
Bác cứ dùng cẩn thận k sạc qua đêm là được 😁

Mobi và Viettel sau khi kích hoạt BIS thì mất hotspot do nhà mạng chỉnh setting như vậy (cho 1 số PIN, máy nào k bị dzo danh sách "đặc biệt" thì vẫn có hotspot nhưng đa số là mất), a-e dùng Vina vẫn oke nhé.

Bác up lên ROM này đi, khuyên nên dùng EDGE thì đỡ tốn pin hơn nhé.
tibols
TÍCH CỰC
12 năm
em nghe thấy rim bào cái đó là do lỗi phần mềm bác ạ.hjx.hơi bị hoang mang.:D
nhưng chắc bh cũng ix ngon rồi
ko hiểu sao em up bản này bị lỗi tiếng quá.Lúc thì mất chuông, lúc thì mất mích. Khởi động lại thì ok.Không biết bác nào bị như em ko
Bác mô tả lại hiện tượng mất chuông là sao?
Có phải lúc incoming call (goi đến) mình nhấc máy k nghe thấy j k ?
e cũng bị lỗi như bác kia. tình hình là đêm đi ngủ bật báo thức sáng sau dậy muộn vì máy mất hết chuông đổi sang nhạc trong máy cũng không kêu, nhưng vào nghe nhạc vẫn nổ ầm ầm => rs máy lại => ngon luôn chả hiểu vấn đề gì nữa
awp1323
TÍCH CỰC
12 năm
bệnh này em gặp mấy lần rồi, gọi đi bên kia nhấc nhưng k thấy nó nói j. Nó gọi m cũng k nghe thấy j. Cứ chửi máy nó lởm. reset lại máy mình 1 cái thì đc luôn. Bệnh này 87 chưa gặp bao h😆
lỗi trên e cũng từng gặp nhưng tình trạng này là mất nhạc chuông báo(ringtone) bác ạ không phải là mất loa khi đối thoại😃
Link MF (bản MultiLang - contributer: VampireAssistant)
part 1: http://www.mediafire.com/?wx04f7xpyvr0zqr
part 2: http://www.mediafire.com/?qkblxtaoslu8fpf

Em down từ link trên. Nhưng không hiểu sao khong up rom đc. máy chịu nhận rom, đã thử up = 2 cách. Tháo Pin và không tháo. Đã xóa 1file vendor . Bác nào chỉ giúp em gấp cái. Máy em là chính hàng mua từ dâu đen, và đang dùng BIS viettel. Gấp gấp
1) Nhập thành file exe
2) Xóa ROM 7.x.x trước đi
3) Lập ROM 7.1.0.267 vào, thường là tôi khởi động lại máy tính
4) Thường là tôi WIPE máy trước khi up ROM
5) Cắm ĐT vào PC, nhớ bật mobile network nhé (2G hay 3G tùy) -> sau đấy UP ROM b/thường
SẮP CÓ 7.1.0.267 OFFICIAL OTA NHÀ MẠNG TELUS MỸ - dự kiến mai, ngày kia sẽ có ROM EXE.

Có nhà mạng mới đưa ra bản 9900 phiển bản này nữa r.

Sent from my BlackBerry 9900 using Tapatalk
R.I.M
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình dùng ROM này được mấy ngày thấy khá tốt. Nhưng hôm nay phát hiện một lỗi là: mở Docstogo gặp ngay lỗi "Module "DocsToGoCommon" not found". Up lại cũng vẫn vậy. Các bác có ai dùng ROM này bị lỗi giống mình không nhỉ? Chắc gỡ BDM rồi up lại quá
haivanphe
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hôm qua em ra Dâu đen cài bản OS 7.1.0 Bundle 921 (theo như mấy bác Dâu đen nói là bản official của Hàn Quốc), cài xong chỉ để được ở chế độ 4G, không thể chỉnh xuống được 2G hay 3G. Pin có vẻ kém đi, hỏi mấy bác kỹ thuật ở Dâu đen thì các bác ấy bảo chỉ để ở chế độ 4G được thôi, cứ dùng thử, nếu ko thích thì lại gỡ đi.
Factory Reset trong BDM -> Support tools bác nhé.
B/t tôi cũng chỉ WIPE là ổn.

Vấn đề của bác máy reset thì tốt nhất WIPE đi, xóa bản ROM kia đi, lập lại rồi UP lại đi bác ới.

Hiện tượng lạ vậy chưa baoh bị, tôi đêm đi ngủ còn để chế độ Auto ON/OFF 1h sáng đến 6h sáng máy tự bật hẳn hoi hehe 😁

---------- Post added at 02:03 PM ---------- Previous post was at 01:57 PM ----------

Vấn đề gọi đến k nghe thấy gì thì fix như sau:

SMART Dialing => Country = Unknown nhé
In-call => Auto endcalls = Never / Auto answer = Never

Xong!

Theo tôi đc biết Telus đã có bản này nhưng mới chỉ cho máy của Telus up OTA (qua BDM)
Bác mà có link thì share thôi :D

Của tôi vẫn ok bác ạ.

Máy của bác là ATT (hoặc Roger) đúng k? :D Bản 7.1 k phải của ATT k có hỗ trợ EDGE 2G đâu nhé, tôi có ông bạn dùng ATT phải nhảy xuống 7.0.xx official của nhà mạng ATT để dùng EDGE đóa :D
CUA
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hôm nay mình cắm BB vào BBM thấy có update rom mới 267 rồi😃. Máy mình là hàng chính hãng brightstar.
của việt nam à bác. thế thì em hơi giật m đấy 😁
Theo 1 nguồn tin cho biết thì đã có bản 284 official của TMOBILE các bác nhé, tuy nhiên mới chỉ cho UP qua BDM

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019