Official: OS 7.1.0.523 cho Bold 9900 từ AIS Thailand

phuongbase
22/6/2012 4:14Phản hồi: 95
Official: OS 7.1.0.523 cho Bold 9900 từ AIS Thailand

BlackBerry Bold 9900 có bản cập nhật OS mới 7.1.0.523 từ AIS Thailand, không thấy có thông tin gì mới về bản này. Bác nào có 9900 thì update và cho ý kiến nhé

Apps: 7.1.0.523
Bundle: 7.1.0.1646
Released: Jun 21, 2012
File size: 284.74 MB
File name: 9900jAllLang_PBr7.1.0_rel1646_PL5.1.0.393_A7.1.0.523_AIS_Thailand.exe
95 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bác copy từ dauden.vn ra hả, sao không tiện up lên mediafire cho anh em luôn
Bác này nhanh tay ghê 😃. Đang download , chiều xong sẽ up và test thử xem sao !
phuongbase
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hoanhbk Em đi làm bận quá, nhưng là tín đồ của BB nên ngoài tinh tế còn hay lang thang sang BBvietnam và Dau Den, thỉnh thoảng có ghé crackberry nên hơi nhanh tay thôi😃
THANKS BẠN, TỐI VỀ UP LUÔN
ĐÃ Up xong ah, có một vài cái mới so với bản cũ đang dùng (9900jAllLang_PBr7.1.0_rel1149_PL5.1.0.276_A7.1.0.342_Viettel) như sau: Note (Máy mình là T-Mobile ).
Và chỉ là những cái mới hơn so với bản cũ trên máy của mình thôi nhé , xin chưa đi vào chi tiết từng cái, mà chỉ "điểm danh" xem có thêm cái gì thôi 😁
1: Trong Networks and Connections : Có thêm Media Server cho phép chia sẻ qua WIFI: Music
Pictures
Podcasts
Videos
Voice Notes
2: Trong Applications có thêm Blackberry Mobile Conferencing => Cái này sẽ test sau (Nếu ai đã có và sử dụng thì share thông tin cho ace, vì Rom trước mình ko thấy có cái này, cái này khá hay , hữu ích)
3: Trong Security có thêm Parental Controls : Tất nhiên chức năng này đã xuất hiện trên các bản ROM từ khi mới ra OS 7.1 , Nhưng trên máy của mình (T-Mobile) thì các bản ROM trước đang sử dụng không có (Cả bản chính thức T Mobile 284 và Viettel 342)
Tạm thời thế đã, và xin nói thêm là lý do mình xin làm "chuột bạch" đầu tiên: -Up ROM cũng là cái "thú vui" của người dùng "dâu đen"
- Các bản ROM đã dùng qua thì PIN + SÓNG không được tốt so với bản gốc 7.0 và với mọi người đang sử dụng ,trên diễn đàn.
- Ngoài ra từ khi đăng ký dùng BIS của Viettel (trên bản ROM của viettel) thì ko hiểu lý do vì sao nhưng thấy máy hay auto restart.
Hy vọng bản này sẽ phần nào giúp mình bớt được một vài điều bực mình đó.
Continue........
phuongbase
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hoanhbk Cám ơn bác đã chia sẻ, để bữa nào rảnh rỗi em up room này xem sao. Nhà cả 2 vợ chồng đều dùng 99 nhưng chỉ mỗi em là hay lọ mọ, vợ thì thế nào cũng được.
alexzai
TÍCH CỰC
12 năm
@hoanhbk 1 đã có từ bản 428 cái này dùng wifi để chia sẻ media,bác lên youtube search là có phần hướng dẫn
2.Cái này cũng có trong bản 428 cái này đại khái là lên 1 cuộc gọi vào calendar và nhắc nhở bạn đồng thời có thể invite qua email rất hay
3.Cũng đã có trên bản 428 cái này để tăng cường tính bảo mật cho BB trong đó có tính năng chặn cuộc gọi và khoá ứng dụng
4.Tất cả các app được up to date
Và cuối cùng điều hay nhất trên bản rom này là có chức năng:
Application Resource Monitor dùng để theo dõi hệ thống giống task manager bên windows với các ứng dụng chiếm dụng nhiều tài nguyên bộ nhớ nó sẽ tự kill để đảm bảo hệ thôngs mượt mà.
Up xong mat' tieu BIS, minh backup het' roi ??? co' cao nhan nao chi giao' ko?
@dogiathuan Bạn dùng mạng j? Có thể do mất mạng,nếu viettel ,bạn tháo pin,khởi động lại máy ok
BIS mobilefone hôm nay bị lỗi đến tầm 3h chiều mới khắc phục đc bạn ah? Chắc ko phải do OS đâu
OS 7.1 đang ngày càng hoàn thiện 😁 cho dù em 9900 AT&T chỉ chạy 4G với 7.1 nhưng vẫn chơi 7.1 hehe
bbmap thằng thái lan hong kong va may nơi sử dụgn được còn vn thì xi đèn đèn.pin thì chưa biết thế nào mai báo cáo anh em sau.mà bác nào mất bis thì tháo cả sim ra nha
Cr4ckB3rry
ĐẠI BÀNG
12 năm
mãi không thấy ROM mới nào ngon ngon cho em 9930, nản!
royal_T
TÍCH CỰC
12 năm
lát up thử coi sao 😃
Tính năng mới thích nhỉ, mai up thôi...
so với bản 473 (bản Tàu Khựa) thì có thêm:
+ Parental Controls
+ Battery Saving mode
+ Quản lý process
alexzai
TÍCH CỰC
12 năm
bbm và appworld dc update lên bản mới hơn hiện tại nhé,chắc 1 2 hôm nữa là có trên appworld,appworld font chữ nhỏ hơn nhìn đẹp quá
royal_T
TÍCH CỰC
12 năm
bản 428 và bản này đều ko gỡ đc IT policy 😔, appworld ko dùng đc bằng 3G, con 9780 appworld vào 3G ngon :(
Ẽy, co link òi, mai up rom thoai
tommykp
TÍCH CỰC
12 năm
oánh dấu 1 phát về up nào 😃
Em thấy bản này cải thiện pin đáng kể. Trước em dùng bản 7.1.0.428 thấy trên phần mềm Battery Saver báo nhiệt độ của pin bình thường là 33độ, lướt web được 1 lúc thì máy rất nóng lên đến 37độ. Nhưng ở bản này lúc nào cũng ở tầm 29,30độ.
alexzai
TÍCH CỰC
12 năm
@phucdung3321 Đúng là bản này pin rất tốt chính là nhờ có Application Resource Monitor
Đến bây giờ để 1 lúc k dùng gì thì được 25độ. Thật ngạc nhiên. Bản này rất đáng để các bác nâng cấp
alexzai
TÍCH CỰC
12 năm
@phucdung3321 bạn xem nhiệt độ máy ở chỗ nào vậy

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019