ONDA v975m "The best Chinese tablet", kinh nghiệm 1 tuần sử dụng !

KooAtara
3/3/2014 11:55Phản hồi: 25
Sau 2 tháng mong chờ em này lên kệ mòn mỏi, 1 tuần trước máy tính bảng mơ ước này đã về tới tay em.

Sau đây là các thông số kĩ thuật của em nó :

CPU: Quad Core Amlogic M802 Cortex A9r4 28nm 2.0GHz

GPU: Mali 450 Octa Core GPU (8 core, mỗi core 600 MHz)
RAM 2GB,DDR3
Bộ nhớ trong : 32GB
Màn hình : IPS 9,7 inchs phân giải 2048x1536 (tương đương với màn hình retina của ipad 4)
Góc nhìn: 178°
Mật độ điểm ảnh: 264 PPI
Dual Camera : trước 2.0 Megapixels, sau 5.0 Megapixels Auto Foucus.
Video: 4K HD Videp Play with formats of MP4/3GP/3G2/RM/RMVB/ASF/FLAC/APE/MOV etc.
Multi-Touch Có, 10 điểm
OTG: Có
Bộ nhớ mở rộng : Support TF card up to 32GB extended
WIFI: có, 802.11 b/g/n
3G : không
Lỗ cắm tai nghe : 3.5mm
Video 1080P, AVI/MOV/MP4/RMVB/FLV/MKV…
Music MP3/WMA/WAV/APE/AAC/FLAC/OGG

Quảng cáo

Ebook UMD, TXT, PDF, HTML, RTF, FB2…
Pin : 8500 mAh
Nặng : 539g
Kích thước : 242*179*8.3mm

Còn đây là 1 vài ảnh chụp màn hình :

Antutu :

3DMark :

Quảng cáo

Cảm nhận cá nhân, trên cơ bản với mức giá dưới 5 triệu đồng (tổng chi phí mình mua là 4350k), đây chính là sự lựa chọn tốt nhất của những bạn đam mê công nghệ, muốn khám phá sức mạnh của máy tính bảng nhưng lại eo hẹp về kinh tế.
- Màn hình : độ phân giải siêu nét, không thể nhìn thấy điểm ảnh dù có nhìn ở cự ly cực gần, màn hình trong, sáng, màu sắc đẹp thậm chí là mình phải dùng thêm phần mềm để lọc bớt ánh sáng xanh cho đỡ mỏi mắt dù đã để độ sáng nhỏ nhất.
- Camera : nói chung là không có gì nổi bật, nhưng mình cũng ko cần dùng camera của máy tính bảng làm gì.
- Lướt web : UC Browser (trình duyệt riêng của hãng onda) tuyệt đối là một thành công, dùng còn sướng hơn chrome.
- Video : có thể phát mượt mà video 4K (Ultra HD) nhưng nói chung là mình cũng không có nhu cầu mặt này. Xem online chỉ cần 720p hoặc 1080p là được rồi.
- Game : hiện chưa tìm thấy một game nào khiến em nó cảm thấy bối rối, kể cả Asphalt 8 high quality cũng không phải vấn đề
- ROM : hiện mình đang dùng firmware v1.0.7 mới nhất của onda, dùng khá ổn định, giao diện một màn hình ( bắt chiếc của IOS), có thể lập folder chứa apps khiến việc điều khiển vô cùng dễ dàng, không gây rối mắt. Đặc biệt cách restore, upgrade rom, root vô cùng dễ dàng, không cần kết nối với máy tính.
- Thời lượng pin : đây chính là nhược điểm lớn nhất của em nó, với dung lượng pin 8500mhA mà phải gánh màn hình độ phân giải cao, chip lõi 4 xung nhịp 2Ghz khiến pin hao khá nhanh, mình ước lượng lướt web đc khoảng 5 giờ, xem phim online loa ngoài khoảng 4 giờ, chơi game nặng (asphalt 8) vào khoảng 2,5 giờ (từ full tới sập nguồn). Mình nhu cầu không lớn, vì đã có điện thoại và PC nên cứ khoảng hơn 1 ngày là phải sạc 1 lần (tắt nguồn sạc mất 4 giờ).

Dù thế nào thì mình vô cùng tự hào được nói rằng. Mình chính là một trong những người đầu tiên (có thể là đầu tiên) ở Việt Nam sở hữu em nó 😆
25 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mua qua kênh nào vậy bro 😁
nhờ người xách hay ship về vậy. ở việt nam ai bảo hành :D
với lại mọi thứ hướng dẫn up root bằng tiếng khựa bro tự dịch à :D
Hàng khựa bi giờ giá cao rùi.
nhờ mấy kênh order trung quốc chuyển về, tự bảo hành 😆, hỏng hóc tự chịu bro ah.
thực ra con này trên thế giới đang rất hot, có rất nhiều forum hướng dẫn up rom các kiểu nên phần mềm không sợ, còn nếu chẳng may mà lỗi phần cứng thì mệt đấy 😃)
giaman
TÍCH CỰC
10 năm
con này cũng ngon quá trời,4tr350k hả ? dc dc,để dành chiến 1 em nào,bạn nhờ kênh nào chuyển về vậy ?
Mình nhận order từ các web trung quốc nhé
Link e nó nè
http://detail.tmall.com/item.htm?spm=a1z0k.6846101.1130973605.d4915209.7LcTlz&id=36840896574&_u=iuj68900092

website bên mình mocha.vn
Hoặc add yahoo mình để mình tư vấn : order_113
5-10 ngày có hàng
@roman2702 Mình thấy trong này là 999 tệ thì các bạn chuyển về tổng thiệt hại là bn, inbox mình nhé, thanks!
Order em allfine 11 dc ko bro

Sent from my IM-A850S using Tinhte.vn mobile app
@chetnhacon Nếu bạn cung cấp được link thì mình sẽ đặt được nhé
Bạn nào đặt mình chuyển về đây tính tròn 4 triệu nhé.Mình đang sở hữu 1 em rồi
AE nào thik test thì qua số nhà 39 ngõ 165 xuân thủy 😁
@Garfield_2111
sao trên amaytinhbang lại ko đưa em v975m này về nhỉ , nếu mà về VN thì sẽ rất hot đấy
à bạn ơi cho mình hỏi, mình thấy thông số ghi là GPS:No, vậy cái nài mình xài gôogle maps định vị đc ko bạn
lala206
TÍCH CỰC
10 năm
Em này mà có
-3g
-gps
-gyro, compass và các sensor khác
Thì có 6tr e cũng mua 😆. Nhưng đáng tiếc
@lala206 giá như vậy là ngon rùi bác à , bác còn đòi hỏi chi nữa , 4 triệu mà cấu hình cao thì nó ăn đứt mấy con ASUS vs Lenovo trong tầm giá này rùi . lý do ko có 3g , GPS , compass vs các sensor là do con chip nó cắt bớt 1 số tính năng để giảm giá thành sản xuất bạn à . Còn bạn ko thích có thể tham khảo thêm mấy con Window , Ifive dùng con Rockchip có mấy cái sensor bạn đang cần đấy
lala206
TÍCH CỰC
10 năm
@vuminhquan301 Nói chứ em xài mtb thì em nào cũng như e nào, khác nhau màn hình đẹp hay xấu thôi, vì trên mtb e chỉ dùng để xem phim, hết rồi. Có dòng galaxy note là đáng mua nhất vì hỗ trợ tốt nhất cho viết lách, đánh dấu, note rất hiệu quả. Còn lại như nhau kể cả ipad. Chứ game gủng gì trên cái máy to oành thế, với tay mệt chết. Em toàn chiến trên điện thoại 😁
@lala206 đt chơi game sao mà sướng bằng máy bảng
amaytinhbang.com.vn đã có hàng em này nha. Giá cực sốc đó
http://www.tinhte.vn/threads/onda-v975m-box.2261579/ vào đây để chia sẻ sự sung sướng khi trải nghiệm em này nhé 😆
Chia sẻ thật sự là không muốn xài Onda nữa sau 2 model mình đã xài và đang vứt lăn lóc ở nhà. Chất lượng linh kiện thì ổn cả 2 con ko có lỗi gì lớn , chỉ thỉnh thoảng ngu ngu lặt vặt.
Cái đáng nói là về chất lượng pin của dòng Onda quá tệ. Cả 2 chiếc của mình đều sạc pin rất ít lần và sạc đúng cách nhưng không cái nào pin trụ đuợc lâu lâu cả. chỉ khoảng 7-8 tháng là ẹ. Cả 2 mua chưa được 1 năm.
Tốc độ chai pin phải nói là nhanh khủng khiếp, cảm nhận rõ theo từng tuần sử dụng. Không bật wifi ,Giờ 1 con bật nguồn xài 20p là sập , 1 con khoảng 30-35p là cũng tự tắt.
nếu bật wifi thì giảm đi đi 10p mỗi con.
cảm nhận sau 2 tuần sử dụng em này: cảm giác lướt màn hình không được mượt lắm.và khó chiệu nhất là đang chạy ứng dụng lâu lâu bị đứng máy. chơi game nặng thì okee
lúc trước mua con IFIVE 3 rentina thì ngon rồi ... 😔
Các bác cho em hỏi nên mua onda v975m hay ifive 3 hay window m11 vâậy? Thanks các bác
😃
pin to thế mà game được 2,5h thì chắc máy nóng như nung rồi.
Toàn mấy ô k dùng fán lung tung...e onda này chơi game đc tầm 5 tiếng..lướt web 8-9 tiếng....màn hình ngon...k bít chưa chạy RoM chuẩn hay sao í...thi thoảng cứ đơ đơ...fuck kiu.. mấy nữa kiếm rom chuẩn xem tình hình thía nào
đang xài.........chơi game được 2 tiếng là hết

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019