OneDrive trên Windows Phone có cập nhật, cho phép tải về tập tin, chọn vị trí để lưu

Duy Luân
21/7/2014 22:23Phản hồi: 33
OneDrive trên Windows Phone có cập nhật, cho phép tải về tập tin, chọn vị trí để lưu

Microsoft mới đây đã cập nhật ứng dụng OneDrive mới cho Windows Phone lên phiên bản 4.2. Cải tiến hấp dẫn nhất trong bản update lần này là khả năng tải các tập tin từ OneDrive về điện thoại và chúng ta sẽ được phép chọn vị trí để lưu chúng. Đây chính là một tính năng mới của Windows Phone 8.1 vốn cho phép các app truy cập vào cây thư mục dữ liệu của thiết bị. Ngoài ra OneDrive mới còn có thêm một trang chuyên dùng để xem tiến độ download/upload file, cho phép chia sẻ tập tin một cách nhanh chóng với những người mà bạn đã chia sẻ file trong thời gian gần đây, nhiều lỗi cũng đã được khắc phục. Ngay bây giờ bạn đã có thể tải về OneDrive 4.2 bằng link hoặc mã QR bên dưới.

Nguồn: Windows Phone Store
33 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tốt rồi, trước đây dùng thiếu mấy cái này vô cùng bất tiện
Rất tốt, tiết kiệm pin cũng được cập nhật rất dễ dùng.
chúc mừng anh em windows phone nhé
thao56
ĐẠI BÀNG
10 năm
Hic....ngon rồi.
V’t
TÍCH CỰC
10 năm
Chọn chỗ để lưu,ngon !
tecnologia
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mới nhận được thêm 8 GB của bác Mic. Giờ được cập nhật app trên WP. Quá thơm. Chỉ tiếc một điều là không được sử dụng cái tên SkyDrive. Nghe cái tên OneDrive nó không được hay và ý nghĩa cho lắm. o_O
ankinh
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tecnologia Cái hãng truyền hình Sky Sport đó cũng lắm chuyện thật, nghe cái SkyDriver nó hay hơn nhiều!
Xel Naga
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tecnologia Có kiện cáo với cái hãng BSkyB bên Anh hay sao ý? Giờ không thể dùng tên Skydrive nữa.
Good! Mấy lần toàn tự lưu xong lại vào quản lý file ngồi di chuyển @@
Dùng cái này rất tiện 😁. Lưu tha hồ :D
tecnologia
ĐẠI BÀNG
10 năm
Việc sử dụng các dịch vụ lưu trữ và đồng bộ đám mây như Dropbox, OneDrive, Google Drive rất tiện lợi cho công việc và cá nhân nhưng vấn đề bảo mật dữ liệu và sự riêng tư là vấn đề cần quan tâm và lo ngại nhất.
Mới đây Snowden vừa tiết lộ Dropbox cho phép NSA và các cơ quan khác của Mỹ can thiệp vào dữ liệu của người dùng.:mad: (Theo PC World)
huyminh1560
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tecnologia Giờ mới biết ! . Tks bác chia sẻ
tecnologia
ĐẠI BÀNG
10 năm
@huyminh1560 Tin này ra cách đây 5 ngày, bác có quan tâm thì vào pcworld.com seach từ khóa dropbox rồi chọn tin:"Edward Snowden: Dropbox is 'hostile to privacy" mà đọc. Acc mình mới lập nên không post link lên đây được.:p
lhdtt
CAO CẤP
10 năm
Hình như trên android chưa có chức năng này thì phải, toàn mở trực tiếp file. Hoặc nếu có nhờ mấy bác hướng dẫn.
Android chắc còn lâu mới cập nhật
@phminh017 Android dùng dropbox có đầy đủ những tính năng này từ lâu rồi bạn. Trước đây mình chia tay em 1520 sau 1 tuần vì Drop chính chủ thì dùng ko dc, onedriver thì quá thiếu tính năng so với drop và ko đồng bộ với những thiết bị mình đang dùng .
@LionelRichie Bạn dùng thiết bị gì mà OneDrive không đồng bộ thế?
@tbdat11 Mình dùng 1 máy bàn, 1 laptop, 1 con Gpad, 1 smartphone. với ~ 20G dữ liệu trên cloud trao đổi mọi lúc & update liên tục theo lịch định trước.

Ý mình về việc ko đồng bộ là: khi đổi smartphone sang 1520 thì ko có drop và phải dùng One, lúc đó muốn bộ sậu của mình đồng bộ dc thì phải đổi cả Onedriver trên tablet, lap & PC theo con smartphone. Mà Onedriver chức năng " khiêm tốn " quá ko thuận tiện và ko đủ tính năng với nhu cầu của mình ( tính năng mới update trên topic này là 1 trong số đó ). Còn nếu tablet, PC, lap vẫn dùng Dropbox thì ko đồng bộ dc data trên con smartphone 1520 đang cài Onedriver. Cuối cùng, chia tay em 1520, trở về với Android dùng dropbox tiếp cho thuận tiện cả 4 đường
klp nhung lumia 520 bản Pháp đã có cyan;) hhong1tiep61 tục cập nhật cyan cho những vùng khác trên thế giới và nhiều dòng máy khác
Win fone đang giúp ng dụng tốt hơn rùi 😁
Good !! Windows Phone ngày càng hoàn thiện 😁
mình có tổng cộng là 23GB roài, dùng đã ghê. hí hí, mà mình chỉ mời xài dc có 1% thoai. hehehe
@CrystalShield Mình 120GB 😁
Dùng mới có 7GB :p
cu hải
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tbdat11 mình có 1T nhưng phải trả phí :D
anh @Duy Luân làm sao để thay đổi tài khoản trên onedrive mà ko phải reset máy? em xài 930
@tbdat11 ủa, sao nhiều thế nhẩy.
Bây giờ mới cho tải về trên đt à? :mad:
Ngày xưa, muốn xem phải online. Bực quá, cắm đt vào máy qua dây USB ngay và luôn. Hiện giờ và sau này vẫn thế. 😁
Xel Naga
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình có 18 GB rồi. Nhưng gần như chưa dùng đến. Mà nhà đang mất điện. Đợi khi nào có điện thì mới cập nhật qua Wifi được.
cuối cùng rồi cũng có ngày hôm nay.rất tuyệt!
Dùng em này hàng ngày luôn 😃 trước nay cũng ko quan tâm lắm nó lưu file ở đâu trên điện thoại =)))

Sent from my iPad using Tinhte.vn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019