Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[ Only S2 M250S/M250K]Hướng dẫn up rom Galaxy s2 bản Hàn Quốc M250s/m250k và hỏi đáp chia sẻ!

baodomhoa1
6/8/2012 10:23Phản hồi: 5.425
5.425 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Lúc đầu mà up qua odin thì bạn phải up bản 2.3 multi trước.
Các bạn chọn bản này: I9100XWKK5
ở link này:
http://hotfile.com/dl/136301854/d5e9d1e/I9100XWKK5_MultiCSC.rar.html
Giải nén ra PASS LÀ: sampro.vl

các bác cho e hỏi, e mới up cái Rom Multi này xong. nhưng ko biết cái Rom Multi này có phải là stock Rom của I9100 không các bác ? hay mình phải tìm Rom gốc 2.3.6 của I9100 mình Up thêm lần nữa? nếu thế bác nào có links stock Rom i9100 share cho e xin luôn, tìm trên mạng toàn died links hết cả...hix

Còn cái rom DXLPB phiên bản tiếng việt #1 mà bác chủ topic nói là tốt nhất không biết có fix được lỗi rung yếu và Camera không các bác? e thấy thằng bạn dùng con i9100G có bản stock Rom cập nhật trực tiếp từ Samsung, mình update trong phần Setting>About> update software trực tiếp không được hả các bác. té ra samsung lên 4.03 lâu rồi mà m250s ko được cập nhật à?

E mới cầm con M250s hôm qua khi đổi từ con i9000 lên nên còn bỡ ngở mong các bác thông cảm giúp 😆)
quang868
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kent.stylez Cho mình xin bản rom Cook 4.0.3 nha bạn ? Bản Stock 4.0.4 có tiếng việt không bạn ?
@quang868 cài trước nó đóng vai trò theo như mình thấy là để cho đủ driver. Cài xong đống driver kia rồi vs Kies có có nhận máy thì bạn có để up qua Odin.
Bạn down từ trang chủ đó luôn là bản mới mà bản nào chả đc
quang868
ĐẠI BÀNG
12 năm
@EndlessLove0593 thanks ban nha !!!
@quang868 Bạn phải tải về trước cài đặt xong + cài đặt driver usb và odin thì tiến hành up xong. Kies tải bản nào cũng được vì cài xong nó còn yêu cầu up date bản mới nhất cơ mà.
bản rom của bác chủ top tôt thật pin trâu kinh em mở 3g suố mà 3 tiếng đồng hồ k mất 1% pin với lại fix đuợc hết các lỗi từ *101# đến nt tổng đài nt full ký tự chỉ rung yếu hjc...biết chừng nào có rung đây..
@seven_vip Bạn có gắng đợi, mình đang năn nỉ chalie làm 1 bản kernel cf root cho s2 hàn. Tuy nhiên tiếng anh kém hay sao ấy, vẫn chưa được chalie trả lời ~^^~ nên chưa biết có được không nữa.
root rom stock thì dùng cái nào
melshy
ĐẠI BÀNG
12 năm
nếu mình muốn cho về stock của hàn quốc thì cứ chỉ việc up qua odin thôi ah? Khi nào quay về các bản room quốc tế thì lại làm như trang 1 ah bác
@melshy Không. Làm như trang 1 chỉ phải làm 1 lần duy nhất. Dù sau này có về stock hàn quốc chán rùi qua lại rom i9100 chỉ việc up luôn không cần làm như trang1 nữa.
zinboxkv
TÍCH CỰC
12 năm
http://kuai.xunlei.com/d/JMZQUVPUJPQC
Đây là rom cook từ stock rom.
Fix triệt để các lỗi về máy hàn như sms 160 hay mms đều ocê và nhíu thứ khác. Đã root + busy box + deodex và optimaze
Rung phê cả chym.khỏi lo lắng về rung với ko rung
Tải về giải nén bằng 7-zip hay win rar 4.0
Up bằng odin. Rom giải nén ra ở file tar.
Nice rom😁

....................:LOL:.......................
@manhphong88 bạn click vô tên rom để dow, mình đang dow bt mà
@seven_vip không vào đươck link này lun ý, làm j thấy j mà click, mạng nhà mình vnpt chác bị khóa trang này quá. bạn up lại lên hot khác cho dễ down được không. hix
@seven_vip test xong cho ae vài cái sreenshot và review nha b
@manhphong88 dùng ultrasuft mình đang dùng bản 12.02. đang dùng vnpt mới đầu download cũg ko đc. bật cái này lên down gần 450kb 😃 mượt
hjc mình dow về mà không biêt úp sao nè...cái này úp từ rom nào cũng được hay sao máy u...tai mới chuyển sang xai s2 từ con lg lte
@seven_vip up bang ordin ma, xem lai huong dan trang 1. ma up ho len hot khac di ban, nong qua
@manhphong88 đang dow để mình dow xong up cho...làm liều một phát xem sao hj
@seven_vip ah cai nay co 1 file, up bang ordin thi chỉ chọn mục PDA rồi chọn file đấy thôi
@seven_vip Thì xem file rom là đuôi .tar.md5 hay là đuôi .zip(dùng winrar click vào file dow về mà thấy file META.INT là file đuôi .zip)
Nếu file đuôi .tar.md5 thì up qua odin.
Còn file .zip thì up qua cwm recovery.
http://blog.sdhjt.org/?p=45 máy bạn coi ở đây nhe
@seven_vip review có vẻ ngon, đúng thứ chúng ta đang cần bấy lâu đây rồi, khả năng có cả NFC, ko lỗi rung, SMS, lỗi la bàn.... hồi hộp
quá ngon cho một bản rom...fix hết lỗi rùi vui quá để rung mạnh hơn trước kaka...các bạn muốn dow link khác thì đợi mình úp...đang úp...không thì click vô dong chử mình đính kèm từ hình dưới (theo link này nhe http://kuai.xunlei.com/d/JMZQUVPUJPQC) ...rom này ngon nhe..sms bình thường nt tổng đài bt..*101# uke..có cả nfc
pass giai nen : ERUIZHI.COM
@seven_vip Nhớ review sớm nhé để mình tổng kết đưa lên trang 1 . Hihi
@baodomhoa1 hình đó bạn...
re view đây ae.
trước hết nói về tương tác của rom khá mượt...vào ngay giao diện đầu toàn tiếng trung..rom tq cook từ bản stock của hàn... xài keyboard của tào nhưng vẫn có english để đánh..dow gỏ tv về mà xài nhé các u
về 3g tương đối thua 3g từ bản rom của chủ top
wifi thì nhanh bắt sóng khá tôt...
rung thì mình cảm thấy mạnh bằng con nokia 6300...tương đối..mạnh hơn bản rom đầu topic rât nhiều...hehe..giờ hết sợ rung yếu...
nt full ký tự rùi nhe.... *101# hoặc gửi tổng đài uke hết...sreenshot ở trên chứng minh ùi nhé...mình k bít nt j các bạn miễn bình luận về vấn đề này 😃
có một điều là kết nối với máy tính...là kiểu kết nối củ của rom 2.3 không như kiểu 4.0.3 như bản rom của chủ top...(kiểu media tranfer ah)...
pin thì để mình test sau...
@seven_vip pin ổn nữa thì ngon rồi, tiếc là mình ko thích giao diện gốc..đành chờ stock 4.1 vậy
@kent.stylez uh cái đó mình cũng đang quan tâm hihi.
mà cái rom này up qua odin hả bạn?
mình dùng giao diện khác cũng được mà. cài apex luncher vào là xong.
có ai dow về úp chưa mình đang úp lên google đợi được thì đợi mình nhe mạng lag quá không thì các bạn úp theo link mình đưa làm theo hương dẫn mình chỉ là được
hai8668
TÍCH CỰC
12 năm
@seven_vip vẫn up bằng Odin và Root như # 1 ah bác?
@hai8668 chỉ úp bằng odin thôi khỏi root nhé bạn bản cook nó root sẳn rùi
hai8668
TÍCH CỰC
12 năm
@hai8668 ok. thanks bác. em đang dow về. sắp đc rồi ;)
có bản rom hot mà topic im quá kaka
zinboxkv
TÍCH CỰC
12 năm
Sr các bác nha. Sáng giờ ko vọt lên đây đc. Click vào link down nhanh lun.
1-giải nén bằng 7-zip hay winrar 4.0
2- up bằng odin như ở #1 thôi
Bảng này pin tốt. Sóng khoẻ.rung mạnh.fix lỗi tốt. Ko có TViet. Còn lại ngon. Kết nối vs pc ở chế độ usb sto. Ko phải kiểu MTP media.
....................:LOL:.......................
@baodomhoa1 để cái link này cho ae cập nhất bản rom kế tiếp nếu có..http://bbs.eruizhi.com/android-35-1-1.html (Ních diển đàn này m vừa tạo ae nào muôn vào xem thì tự dk hoặc xài ních của mình nich and pass đều là :galaxys2)
http://blog.sdhjt.org/?p=45
@seven_vip thế mấy cái rom kia có dùng được không nhỉ? ^^
@baodomhoa1 bác chủ topic thích thì úp thui...nếu có tinh thần học hỏi máu liều and một chút suy luận sau khi dùng google translate trang đó ra kaka
@seven_vip vừa dùng google thần trưởng. hầu như chỉ là rom gốc. chỉ có bản v1 là được mob thôi. thấy các member trên diễn đàn đó đang ngóng v2 hihi.
vắng như chùa bà đanh...chẳng bù với topic lg...😁
@seven_vip Buổi trưa mà bạn. hum nay lại chủ nhật nữa anh em còn đi chơi nữa chứ. ah mà rom này up bằng odin hả bạn?
nhớ cho mình xin cái link nhanh nhé.
@baodomhoa1 ko đâu..ae qua các topic về vụ kiện tụng giữa samsung và apple hết rồi..bên đấy lúc nào cũng sôi nỗi..
@baodomhoa1 uhm úp bằng odin..rom ngon cực khoảng pin cúng tốt lắm
@seven_vip thank bạn mình đang đưa lên trang 1 hihi.
abc
@baodomhoa1 gần úp xong...sắp co link google ( úp qua mediafire no kêu chia file...sợ lỗi nên mình k dám úp qua đó)
@seven_vip anh em dùng m250s/k cám ơn bạn rất nhiều.
@baodomhoa1 mình cúng nhờ bạn zinboxkv
chia sẽ mà công đầu là do bạn đó...mình chỉ giúp nó phát tán nhanh hơn thôi..hehe jo ae 250s/k vui rùi nhe...còn bạn nào muốn tiếng viêt nửa thì chỉ có nước đợi development việt nam cook cho nhe... kaka
@seven_vip mình đã đưa các thứ về rom này lên trang 1 rùi. nói chung là anh em dùng máy hàn quốc ít khi quan tâm tới tiếng anh hay tiếng việt lắm. miễn sao nó không còn lỗi lầm gì là được.
cuối cùng thì anh em cũng tìm được 1 bản rom tốt.
hai8668
TÍCH CỰC
12 năm
trong đó có Odin mình dùng luôn Odin đó hả bác ơi?
@hai8668 odin đó phải cài đặt ...sao không xài bản odin trong rom tv của bác chủ top cho lẹ 😁
úp cho máy u một laucher mới đẹp cho ics ..xài thử xem sao...http://apkvn.com/a/1747-atom-launcher.html
link down chậm kinh..hixhix
hai8668
TÍCH CỰC
12 năm
@seven_vip IE dow ầm ầm bác ah 😃
@seven_vip mình down = IDM bt
@kent.stylez bác úp rom chưa sao xài ngon không bác :d
@seven_vip đang phân vân bác ợ..ko nỡ bỏ vk room 😁
ko doi dc bac up nen em ra quan cap quang tai ve roi, noi chung day la room goc cua m250s nen ngon, ko loi lam j, dung duoc ca NFC. co loi nho la loi hồng tâm thui

Sent from my SHW-M250S using Tinhte.vn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019