openbox asus fonepad 7 - mới từ trong ra ngoài

godlight1
7/11/2013 3:32Phản hồi: 16
openbox asus fonepad 7 - mới từ trong ra ngoài
Hôm nay gởi đến các bạn một bài openbox em này,em này mình mở hộp xài tè le rồi nhưng cũng ráp phụ kiện lại để làm một bài openbox cũng như tổng hợp sơ qua cảm nhận của mình khi sử dụng con này.
Đây là hình em nó ở một mình
Để tiện theo dõi thì dưới đây là cấu hình của em nó.
Cu hình tiêu chun ASUS Fonepad 7:

· Hệ điều hành: Android 4.2.2 (Jelly Bean)
· Màn hình: 7" độ phân giải 1280 x 800 điểm ảnh, panel IPS
· CPU: Intel Atom Z2560 hai nhân đời Clover Trail+ (Hyper-Threading - như mấy anh intel hay gọi là siêu phân luồng: 2 nhân 4 luồng), tốc độ 1.6 GHz

· GPU: PowerVR SGX544
· RAM: 1GB
· Bộ nhớ trong/Thẻ nhớ: tùy chọn 8GB, 16GB, 32GB, có hỗ trợ thẻ microSDHC, tặng 5GB Asus WebStorage trong hai năm
· Camera chính: 5 megapixel, có tự động lấy nét, chụp liên tục lên đến 100 tấm, quay phim Full-HD 1080
· Camera phụ: 1,2 megapixel
· Kết nối: 3G
· Tính năng đặc biệt: gọi đin thoi, có rung
· Cảm biến: Accelerometer, proximity, compass, A-GPS, không có NFC
· Pin dung lượng 3950 mAh
· Độ mỏng: 10,5mm
· Trọng lượng: 340g
Quá trình openbox bắt đầu .
Còn đây là bên trong hộp –phụ kiện gồm có sạc-cáp cây chọt sim (nhìn như cái kẹp giấy),sách với cái đế,do chụp mà quên nên bỏ hình này lên thôi làm biếng chụp lại J

Quảng cáo

Củ sạc ra là 5.2V ,với củ sạc này mình dùng sạc thì khoảng 3 đến 4h là đầy pin,và dùng maximum được khoảng 6h coi phim trên HD việt thông qua wiffi,mà mỗi khi xem phim thì mình tắt data đi.
Mặt lưng thì vẩn có thiết kế đơn giản của asus năm 2013 là có đường tròn đồng tâm tạo thành các vân chìm ,nhưng mặt lưng vẩn phủ lớp nhựa bóng và bám vân tay.

Cam 5.0,có khả năng quay phim fullhd 1080
Cạnh phải thì quá quen thuộc là nút nguồn cùng nút tăng giảm âm lượng,thêm cái khe cắm thẻ nhớ mở rộng đến 64gb.​

Bên trái có khe cắm thẻ sim,cái này dùng cây kẹp giấy tặng kèm chọt nó mới ra,chứ mấy cây chọt khác ngắn ngắn là nó hok ra​
Bên dưới có mic cùng cổng micro usb,lần này hok đặt ở giữa nửa mà đặt lệch về bên trái.​
Đỉnh máy có jack 3.5,cái này thì không thể thiếu rồi.​
Loa thoại ,cam trước,cảm biến​
Loa thứ 2 bên dưới​
Tổng thể mặt trước của may.​
Màn hình sáng đẹp của em ý​
Góc khá rộng,nghe đồ đây được đến 176 độ,màn này quá tuyệt vời so với cái giá.bên dưới mình nghiêng để chụp cái màn hình chứ hok phải chụp cái cạnh đâu nha.​
Xin chân thành cảm ơn ASUS – HTC tài trợ chương trình này J
Dùng một thời gian ngắn thì có các nhận xét sau.
- Máy dùng ổn định,pin tốt,nhu cầu bình thường thì vô tư 1 ngày đến 1.5 ngày.
- Các phần mềm tích hợp sẳn khá tốt,nhất là cái instant dictionary,dùng khá thích,mình thấy khá thích hợp cho mấy em còn đi học,có thể sử dụng từ điển tra cứu rất nhanh,quẹt một phát ra luôn,và dịch câu cú ok chứ hok lủng củng.
- Chip intel siêu phân luồn có khác ,sử dụng rất nhậy,phải hồi tức thời không cảm thấy có độ trể.
- Phần chơi game thì mình có chơi asphalt 8 và fifa online 14 cảm nhận về hình ảnh và âm thanh rất sướng nhé,âm thanh lớn,cái này chắc là do 2 loa.
- Tiếp đến là cái miracast thì mặc dù màn hình 1280x800 nhưng khi suất ra smart tv là full HD,nhà mình thì hok có smart tv mà dùng qua tvbox,quên chụp nửa,nhưng thôi để khi nào rảnh làm cái videos khác cho nó chi tiết.

Quảng cáo

Văn chương lủng củng viết được nhiêu đây thôi,để dùng típ coi có cái j hay mình update lên đây cho bà con xem luôn.
16 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mặt lưng như có nhủ kim tuyến nhỉ
nhanh còn nóng
Zoka07
ĐẠI BÀNG
10 năm
Con này ở VN có hàng chính hãng chưa nhỉ...
Bác nào cần bao da em nó thì ủng hộ nha. Em ship hàng toàn quốc luôn
ASUS Fonepad HD7 ME372CG
@tamdao ximili hay cái j thế bác,xài một thời gian là mấy cái ximili nó rách hết ah
@godlight1 Yên tâm là hàng này xài 1 năm ko rách gì nhé. Chỉ cũ đi thôi hehe
@tamdao Bao da này ko đẹp lắm chờ may bữa nữa có filp cover của asus luôn cho nó đẹp
@Pinochio Pinochio uh loại này dùng mau rách lắm,có dùng một lần,dùng lâu ngày mấy chổ bìa bị bung keo lòi máy cái bìa cứng ra khó chịu vãi
Đang bán chính hãng rùi thì phải,em này 2 màu trắng với xám

Sent from my Nexus 7 using Tinhte.vn mobile app
cho giá ad ơi !!!
@mylove_200988 con này nhiều chổ bán 5tr780k ah,hok bjk có phải hàng chính hãng không
@mylove_200988 nóng quá làm luôn nên giá 6tr1 bạn ơi
@minhle747 Cái đó là bản 8gb đó thím
long_pn
TÍCH CỰC
10 năm
@Pinochio Pinochio Bản 8GB giờ còn 4tr8 thôi
vinhteo
ĐẠI BÀNG
10 năm
mình có tivi smart SONY kdl 47w804a thấy có ghi miracast nhưng khi vào tim thiết bị không thấy, connect wifi direct thì Tivi có nhận connect tới, fonepad có báo connected nhưng tivi thì báo đang truyền tải nội dung. xong tivi báo không kết nối được. do tivi chuẩn miracast khác à chủ thớt ơi
@vinhteo tivy sony kén lắm, lg với samsung dể nhận hơn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019