OpenEmu, trình chơi game giả lập miễn phí hỗ trợ nhiều loại máy dành cho OS X

Duy Luân
27/12/2013 0:31Phản hồi: 67
OpenEmu, trình chơi game giả lập miễn phí hỗ trợ nhiều loại máy dành cho OS X

OpenEmu là một trình giả lập miễn phí dành cho OS X để giúp bạn có thể chơi được game vốn được phát triển Nintendo DS, GameBoy, GameBoy Advanced, các thiết bị SEGA,... Trước đây nếu muốn chơi những loại game này thì chúng ta phải lùng sục trên Internet để có được các công cụ giả lập rất mất thời gian, chưa kể công đoạn cấu hình cũng tương đối khó khăn. Trong khi đó, với OpenEmu, bạn có thể nhanh chóng chọn loại máy mình muốn chơi, phần cài đặt các "nhân" và "lõi" giả lập sẽ do ứng dụng tự thực hiện. Tất cả những gì bạn cần làm chỉ là đi tìm ROM của game mình thích rồi kéo thả vào OpenEmu là xong.

App có một giao diện thân thiện, trực quan để chúng ta quản lý game theo từng hệ máy một cách tiện lợi, thậm chí nó còn hỗ trợ tự quét máy để kiếm ROM game nữa. Chưa dừng lại ở đó, OpenEmu còn cho phép bạn gắn tay cầm chơi game của mình vào máy tính để có được trải nghiệm tốt nhất. Việc cấu hình phím nhấn (vào OpenEmu > Preferences) cũng được thực hiện cực kì dễ dàng với ảnh mô phỏng cho mỗi loại máy.

Ngay bây giờ bạn có thể tải về OpenEmu ở đây. ROM của game thì anh em chịu khó tự tìm trên Internet nhé, có rất nhiều trang web cho download ROM miễn phí ứng với nhiều hệ máy khác nhau.

Danh sách các hệ máy mà OpenEmu hỗ trợ:
  • NES,
  • SNES,
  • Genesis,
  • Sega 32X,
  • Sega Master System,
  • TurboGrafx-16,
  • Game Boy,
  • Game Boy Advance,
  • Nintendo DS,
  • Game Gear,
  • NeoGeo Pocket,
  • Virtual Boy
OS_X_Gia_lap_3.jpg OS_X_Gia_lap_1.jpg

OS_X_Gia_lap_10.jpg OS_X_Gia_lap_8.jpg OS_X_Gia_lap_9.jpg OS_X_Gia_lap_5.jpg
Nguồn: OpenEmu
67 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bossnabito
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cài này dành cho các bác nào nghiền game đây !
drm_ve
ĐẠI BÀNG
10 năm
quá đã 😁
Tuyệt vời 😁 Em là em ghiền các thể loại Pokemon lắm lắm luôn <3
khi nào thì có ps2 đây
duo8
TÍCH CỰC
10 năm
Cái này nói đúng ra là frontend chứ ko phải giả lập. 😁
@duo8 Mình mới nghe qua frontend vì mình ko rành lắm. Bạn có thể nói rõ hơn chút để mọi người mở rộng thêm một chút không.

Cảm ơn bạn.
@CrystalShield thằng OpenEmu này nó sử dụng cái core giả lập của các nhóm lập trình viên lhác nhau đó bác, chứ tự bản thân nó không phải là thằng làm nhân. Nó chỉ giúp cho mọi việc cấu hình này nọ trở nên dễ dàng hơn thôi, cộng thêm cái lib để quản lí game
@Duy Luân
Cám ơn bạn. ^^! Mà nhìn bạn quen ơi là quen, ko bik có phải hôm nọ bạn có vào 1 cái workshop về Internship ở RMIT không nhỉ?
SaoPhaiSo
TÍCH CỰC
10 năm
ngon rồi 😁 thế là từ nay khỏi phải chạy WMware để chơi rồi T_T_
Muốn gắn tay cầm vô thì mua tay cầm hiệu gì, mua ở đâu hả các bác. Tết mua về gắn iMAC chơi game coi . . .
nettalk
ĐẠI BÀNG
10 năm
chắc có lẽ khi nào chán iPad lắm rồi mới có thể nghĩ tới chơi game giả lập này 😁
Có hỗ trợ cheat (action replays, gameshark,...) không nhỉ 😁
Like.😃
Có phần mềm nào như thế này cho Windows ko vậy các bác?
không có ps2 à
chưa có PS nhỉ
thấy free là khoái rồi
hay nhỉ
Pokemon tuyệt vời 😁 bao giờ có emulator 3DS thì quá ngon
Thích contra & mario 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095