Opera mini không chạy được bằng wifi

huuthanh104
19/3/2012 9:57Phản hồi: 76
76 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bạn nhấn alt+ gạt track pad xuống duoi là được mà . Phải đọc hướng dẫn sứ dụng chứ !
thantaiva
ĐẠI BÀNG
12 năm
@saodoingoi_ht5011 Lâu nay dùng 6.5 nó có mục tắt tab trên menu. k dùng phím tắt nên khi lên 7.0 thì không quen, @@> <. Thanks bạn
hoxuantu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Làm sao để biết Opera mini 7.0 nó đang lướt web bằng wifi hay GPRS nhỉ 😔. Trong Opera 7.0 ko thấy có mục tùy chọn lướt bằng gì.
Tớ dùng 9780, tắt mobile network, chỉ để kết nối wifi, vào Opera 7.0, mục Settings/Advanced/Protocol, chọn HTTP hay là Socket/HTTP đều ko vào mạng dc, có nghĩa là nó ko sử dụng dc sóng wifi phải ko nhỉ :(
Mình cũng bị như chủ top vs hoxuantu. Bật sóng di động cũng k vào được opera 6.5/7 luôn trừ khi tắt wifi chạy gprs. Có ai giải quyết được k ạ 😔
tunni
ĐẠI BÀNG
12 năm
Opera giờ vẫn chưa hộ trợ Wifi cơ ah😃
Các phần mềm trên BB ko dùng đc Wifi thì chỉ có cách add host rồi chạy Wifix thôi😃 TÌm đc host chuẩn là chạy ngon ngay ấy mà!
các bác ơi sao tớ down opera mini về = wifi thì ok nhưng sao cài đặt thì nó cứ treo mãi là sao? có bác nào bị giống tớ ko? 😔 hic hic. hôm bữa down về được rồi, nhưng facebook vào chậm như rùa bó í, thế nên đã gỡ cài đặt. bây giờ cài lại thì nó treo hoài, ko chịu chạy >< có bác nào giúp tớ với??
e cai opera 7 chay wifi o nha dc nhung chay cho khac lai ko dc.....hix.
@linhhon0292 giống bạn này
Mr noiz
ĐẠI BÀNG
12 năm
đã cài wifix 1.0 ok up lên 1.1 đã nhập key,add host như của bạn j trang 1 hướng dẫn nhưng vẫn ko vào được opear bằng wifi.ko hiểu sao😃đã cài cả opera 4.4 và 6.x mà ko ăn thua.download ota bản 7.0 về cài hiện lên biểu tượng opera bấm vào thì báo lỗi j đấy.nói chung ko vào được.cài bản opera 4.4,5.,6.x trong máy thì dùng ngon lành nhưng chỉ dùng được gprs thôi
tất cả đều sai hết . phần mềm và máy đều không có lỗi lỗi là do tốc độ đường truyền . định dạng của opera là 64Mbit/s nhưng mạng wifi là 54Mbit/s nên không vào được . chắc mọi ng dùng FPT . FPT đợt này đang lỗi . cứ kêu lên FPT nó đến cài lại là xong . CHÚC MỌI NG THÀNH CÔNG ! :p
hoxuantu
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Lê Khánh Vân Không hiểu ý bạn là gì luôn
@Lê Khánh Vân Mình cũng chưa hiểu lắm, ngày trc mình vẫn vào dc, 1 thời gian không vào giờ opera không vào dc bằng wifi nữa. chả hiểu do router wifi hay opera hay do bold 9k dở chứng
Mr noiz
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Lê Khánh Vân nhà mình dùng vnpt bạn à😃
hochanhcx
ĐẠI BÀNG
12 năm
Của e cũng chả hiểu sao OM Next chỉ vào được bằng EDGE, WIFI là ngủm.
Lúc nãy add host Wifix dùng đc 1 tý, Reset xog cái nó ngủm luôn, lại quay về với EDGE.
Host e add là: mini5.opera-mini.net
E dùng wifix 1.1.0.1
8900 - OS 5
bị giống bác chủ thớt. mầy mò thử đi thử lại các cách đều ... ko ăn thua. trước mình dùng operamini 6.1 ngon lành (nhưng thường bị 3rd quấy rối). mấy hôm nay ức chế với 3rd quá nên chuyển sang mạng mobi, rồi up lại rom (JSL 9000 v8.0), cài lại servicebook, thấy có operamini mới (7.0) cài luôn. và thế là operamini dính chưởng từ đây. k biết là vì đâu 😔
tjenvjnh
TÍCH CỰC
12 năm
Mình cũng bị tình trạng OperaMini 7 ko vào được wifi, chắc do opera bị lỗi đấy, giờ chuyển qua dùng UCWed 1 thời gian cho nó lành, đợi Opera fix lỗi rồi tính tiếp, mong cái opera mỗi lần kết nối wifi hay sóng điện thoại đều hiện lên cho mình biết giống cái UCBrowser
UCBrowser7.8.0.zip
chắc do lỗi opera, mình test các kiểu ở mấy máy rồi mà vẫn trừ tiền trong khi wifi bật. haizz
hungbosspq
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mấy bữa trước mình thấy bị khìn khìn mà reset lại thấy bt lại rồi mà. Vẫn wifi ngon lành (9k,opera 7) 😃
Anh em làm theo hướng dẫn ở topic này: http://www.tinhte.vn/threads/729639/
Mình đã làm và vào ok operamini qua wifi mạng FPT ở nhà 😁
Dùng wifi của tp_link vẫn ngon lành, đúng là do cái cục phát wifi đó. có thể do cài đặt trên cục phát wifi không phù hợp cho opera trên bold hoạt động
Ngày trc dùng ngon, tự dưng 10 ngày nay ko vào đc opera bằng wifi các bác ạ
tự nhiên OM 7 mất wifi mấy bữa nay ... tưởng đâu 1 mình mình bị ... ai ngờ cũng quá trời người bị .... suýt chút mất công up lại rom rồi ....
theo nhận định chủ quan thì chắc là do lỗi DNS của nhà mạng, như cách đây 1 năm cũng bị như vậy .... đang test thay đổi DNS xem có đc không đã ...
Đã test xong
Kết luận: OM mất wifi là do lỗi DNS của nhà mạng .... sửa DNS là vào ngon lành liền ....
tjenvjnh
TÍCH CỰC
12 năm
@comedown81 Thế thì đổi thế nào hả bạn !? DNS trên blackberry hay tren modem
@tjenvjnh đổi trên BB ấy chứ .... còn đổi thế nào thì search đi, nhìu lắm ....
tjenvjnh
TÍCH CỰC
12 năm
Cách này hả bác ?
Đã test và làm rồi sao ko chỉ mọi người 1 tí đi bác ?
@tjenvjnh Chính xác cách này rồi
Tại làm biếng gõ ...hiii...online BB mà gõ nhìu nên kêu pác ấy search cho nhanh
ko biết là làm sai bước nào mà vẫn ko vào đc 😔
@trandanhminh IP: (điền IP theo lớp mạng của modem)
Subnet mask: (điền subnet của lớp IP của modem đang xài)
Pri DNS: 8.8.8.8
Sec DNS: 8.8.4.4
Defaut gateway adress: (bạn fải biết IP của modem ...điền vào đây)

Ví dụ:
Default gate way: 192.168.1.1 (cái này còn tùy vào mỗi loại modem,ở đây mình dùng lớp mạng C )
»IP: 192.168.1.100 (số cuối .100 bạn chọn sao cho k trùng với IP của máy khác đang dùng trong mạng)
Subnet mask: 255.255.255.0 (subnet của lớp mạng C)
Pri DNS: 8.8.8.8
Sec DNS: 8.8.4.4

Chúc thành công

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019