Ophone Lenovo sẽ có mặt vào tháng 5?

Vi Ta
20/4/2009 17:2Phản hồi: 46
Ophone Lenovo sẽ có mặt vào tháng 5?
Hãng China Mobile đã tiết lộ sẽ phát hành chiếc điện thoại Ophone vào tháng 5/2009. Đây là chiếc Android mới nhất của hãng này với thiết kế rất trang nhã để cạnh tranh với iPhone mới của Apple có thể ra mắt vào tháng 6 này.
[imgr]http://www.tinhte.com/forum/imagehosting/823349ecad20f1a3d.jpg[/imgr]
Giống với iPhone, OPhone cũng có màn hình cảm ứng kích thước lớn, giao diện cảm ứng dễ dàng sử dụng. Tuy nhiên, Lenovo OPhone lại sử dụng hệ điều hành Android được biết đến như một hệ thống mã nguồn mở OMS (Open Mobile System).

Theo một báo cáo của China Mobile, hãng này sẽ cho ra đời các dòng điện thoại mã nguồn mở cho cả hai thương hiệu Lenovo và LG, các bộ vi mạch sẽ được cung cấp từ hãng Media Tek của Đài Loan. Tuy nhiên, thông tin về giá cả của các dòng điện thoại này vẫn chưa được rõ nhưng vẫn được đánh giá là có sức cạnh tranh lớn với iPhone nếu được tung ra tại thị trường có số dân đông nhất thế giới này.

Một số thông tin khác về cấu hình của OPhone như tích hợp camera 5mp tự chỉnh nét, đèn flash và ghi hình video, một khe thẻ nhớ microS, Bluetooth 2.0 và một bàn phím ảo tiếng Anh và Hoa. Bên dưới, phím điều khiển trung tâm và xung quanh là các nút bấm cảm ứng.

Thêm một số hình ảnh:

(Ảnh: ModMyGphone)

Nguồn Electronista
46 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mẹ ơi đẹp thế nhỉ....
Bóc tem nà 😁
em sẽ chờ giá của em này ntn ,giá hợp lý là em múc luôn ,nhìn kết quá hichic
nhìn đẹp đấy
nhưng chưa biêt giá cả thế nào
lại còn giao diện sử dụng nữa
chờ xem sao 😁
Dao2nd
TÍCH CỰC
15 năm
Nhìn có vẻ đẹp hơn HD nhảy, thượng vàng hạ cám cái j "nó" cũng sx đc! Bái phục!
Mình cũng thấy thế. Trông nuột hơn HD nhiều. Kiểu này chỉ có iPhone nó mới sợ thui. 😁
Thế là sao hả bạn ....? Cái này là hàng TQ chính hãng, chứ đâu phải là hàng nhái bậy bạ đâu ....? bạn xem thử, các đt nhái của TQ đều có tên hãng SX không rõ ràng (NOKUA ...) để tránh luật bản quyền, còn cái này, lenovo là một hãng sx tên tuổi của TQ, không nên đánh đồng như vậy bạn nhé ! Không phải cái nào xuất xứ từ TQ đều là đồ dỏm cả đâu !
tuần sau là tháng 5 rồi ~ thằng này kín tiếng thiệt, em theo nó từ năm ngoái đến năm nay ne !
xem giá em này thế nào đã...nhất là hàng có chất lượng không chứ mấy anh TQ hay chơi sỏ nhau lắm
Néu la hang Lenovo thì yên tâm thôi, lenovo bây gio la môt tâp đoan xuyên quoc gia san phẩm cua họ ko thua kém gi san phâm cua đài loan (HTC) hay hàn quốc (samsung...LG). Tớ có con phone Lenovo mua 3 năm roai roi cung mây lần gio chay vân tốt
Android ah, hik nếu lam WM thì hay quá , android mơi ra ko kết lắm
Con này có 2 cái nẹp bên hông giống của 88 & 81 các bác nhỉ 😁
Công nhận giống con BB Storm, nhất là cái nẹp hông :D
Hơ....Chuẩn, h mới nghĩ đến 😆
Con này android nói thiệt cũng ko khoái lắm, vì mới ra nên ít sw cho nó quá :baffled5wh:
Máy này chống trầy ghê nhỉ 😁 '
pphuc96
TÍCH CỰC
15 năm
có thêm tý thông tin về em nó nữa thì hay biết mấy nhỉ
Nói chung là không biết thế nào được trước khi tận mắt thấy e nó! Và ...sử dụng nữa! Bọn Tàu cái gì mà nó chả làm được. Mỗi tội ...bọn trẻ con thích lắm........
Hehe. Trung thành với WinMo mấy năm rồi, hay là mình thử chuyển qua Android chơi xem sao 😁
Hàng Lenovo là hàng chuẩn rồi, không phải hàng lởm đâu.
em chi co 1 cau thui cac bac a:nhin ngau gom,hehe
lich
ĐẠI BÀNG
15 năm
nhìn công nhận đẹp thiệt, nhưng mà em thích dòng điện thoại có bàn phím qwertyfull cơ. Cái này chỉ là để giải trí thôi, chứ còn công việc thì đôi khi không bằng dòng có bàn phím qwerty
quá đẹp,nếu giá hợp lý thì chơi luôn............................
đep quá hình như hàng làm bằng chất lịu chống sước, siu bên nên đem wuang cáo ở chổ có đá gồ ghề😁:D:D:D:D
demax
TÍCH CỰC
15 năm
Máy đẹp thật. Mới nhìn qua đã mê rồi. Nếu mà chạy WinMo thì bán Tuoch HD đổi ngay đấy.
mufasa
TÍCH CỰC
15 năm
dù sao cũng tầm cỡ Lenovo rùi mà lại đặt là Ophone chi vậy nhỉ, thấy hơi hướm "ăn theo" iphone sao í, tìm cái tên nào cá tính hơn 1 chút phải hay hơn ko

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019