OPlayer hỗ trợ MP3, WMA, AAC, WMV, FLV, AVI, MKV, RMVB, XVID, MP4, MOV

hoanghai1992
19/10/2010 13:7Phản hồi: 22
OPlayer hỗ trợ MP3, WMA, AAC, WMV, FLV, AVI, MKV, RMVB, XVID, MP4, MOV

OPlayer là một ứng dụng dành cho iPhone/iPod Touch và iPad nhằm hoàn thiện khả năng chạy video với danh sách khá đầy đủ các định dạng Audio vs Video phổ biến được hỗ trợ : MP3, WMA, RM, AAC, WMV, AVI, FLV, MKV, RMVB, XVID, MP4, MOV :bounce:

Ngoài ra OPlayer hỗ trợ subtitle định dạng .sub và .srt, chỉ cần rename lại tên giống tên của phim và cóp vào cùng 1 thư mục là có thể hiển thị tốt 🤓

Tuy nhiên nhà phát triển OPlayer khuyến cáo là iPod gen 1 và 2 hoặc iPhone 3G/2G thì chỉ có khả năng sử dụng các định dạng file đã convert về dạng chuẩn vì CPU của các dòng máy này quá yếu ko thể decode đc Video :unsure:

Dưới đây có 3 cách để cóp video vào Oplayer :

1.Qua chức năng File Sharing ngay trong iTunes :wub: :

Sau khi cài phần mềm lúc sync ở tab Apps sẽ hiện ra tùy chọn chuyển video sang OPlayer bên dười danh sách apps

2. Sử dụng iFunbox để copy vào thư mục

var/mobile/Applications/Oplayer.app/My Documents ( bạn phải dùng iFunbox thì các thư mục mới hiện tên như vậy, còn dùng iFile thì chỉ có cách mò xem Folder nào là của OPlayer rồi bookmark lại thôi 😷 )

3. Dùng Built-in Browser của Oplayer download video về từ Internet hoặc FTP server. Bạn cũng có thể xem Video online ( Streaming ) qua 3G hoặc Wifi

:cloud9: Còn đây là cái gì thì các pác tự xem nhé : ?

Quảng cáo

Trên đây chỉ là bản cho iphone/iPod còn phiên bản cho iPad tên là OPlayer HD nhưng rất tiếc là chưa có thuốc thang :timebomb:
22 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cái này chép rồi, xem giựt pà kố luôn,
IPlover
TÍCH CỰC
13 năm
Bác phải nói rõ là đang dùng IP gì (2G, 3G, 3GS hay IP4....firmware vv....) thì anh em mới tham khảo đươc chứ
Mình xài 3G FW 3.1.3, chép file avi có hơn trăm mb mà giựt kinh
=.= cóp 720p HD vào xem giựt cũng phải thôi, mình xài xem .avi DVD rip đỡ cần convert với .flv down trên Youtube là chính :yellowcarded:
Linh79
TÍCH CỰC
14 năm
Còn một ứng dụng xem phim HD nữa đó là Xcinema,bác nào muốn thử thì mình đưa link cho.
ấy cha, định down nhưng sao thấy mấy bạn complain wá nên hơi nản. đành wây về thực tại thôi. thanks for share....!
cái đó là CineXCinema, nhưng chỉ xem đc Xvid Video thôi mah pác :yellowcarded: nói chung xem trên iPod, iPhone hay kể cả iPad vs chất lượng HD 720p chuẩn thì Chip A4 chưa đủ trình :smug:
ip 3 16gb vào app bị văng ra là sao vậy mấy bro?
ip 3g chạy file video nặng k decode nổi nên dùng pm này cũng như ko pác ạ.

Thấy yxflash mọi người hào hứng vậy mà phần mềm này lại k = sao :smug: mình thấy nó hay mah :smoke:
hay hơn yxflash vì nó đọc đc sub rời đỡ mất công add sub vào :x hehe mình lười convert
xem tốt trên iphone 4 4.1 nhưng , k bị giật ! nhưng phụ đề chưa hoạt động 😔 bác nào biết cách cho phụ đề hoạt động hướng dẫn e với nhé
heheh đã thử, work tốt lắm bác. Bác rename file sub of bác y chag tên phim, copy vào r` nó tự độg add sub thôi.
sao cái ipod gen2 cài dc mà ấn vô là văng ra hà..fw 3.12
file sub rename lại giống tên phim là ok hết, mình thử với 3 phim ròi, chỉ có phụ đề cho tiếng Trung hay Ả Rập, Thailand j đó mới phải vào mục settings của Oplayer chỉnh lại thôi
thì pác đọc khuyến cáo của ng phát triển cũng có ghi là ipod 1,2 iphone 2g, 3g k đủ khả năng decode video đó thôi, giật là phải rồi.
400 mhz của các thiết bị này đã quá yếu so với những phần mềm yêu cầu tương đối như việc đọc video @_@

---------- Post added at 10:57 PM ---------- Previous post was at 10:53 PM ----------

mình dùnh ipod 4, đọc video .avi 700-800 mb dvdrip hoàn toàn bình thường, nhanh, file .flv gần 100 mb cũng vậy. Chỉ giật khi thử cóp.phim .mkv HD 720p năng hơn 4gb vào
sak cứ tưởng nó đọc đc file sub thôi remove :|
=.= đọc đc mà pác, file .sub và .srt
e xài ipod 4 movie hơn 1gb đọc ngon lành cành đào 😆, chỉ có cái đôi khi mình coi thoát ra vào lại thì nó k play t72 chỗ mình thoát ra thôi.
manlyman
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bạn ơi mình xin confirm lại là ip4, không chạy dc subtitle dù đã đổi tên sub trùng với tên video. Mình đã thử với film tiếng Trung, Tiếng Anh hay tiếng Thái đều không được hết.
Dù sao cũng cảm ơn đã chia sẻ, app này hay ở chỗ đọc dc tất cả các định dạng. Và quên nữa. Ip4 rất mượt kể cả file 4Gb, 1080p
Bác nào chi giúp làm sao chỉnh cho hình với tiếng đồng bộ trên IP4 với. Mình chạy file .mkv, hình thì đi trước tiếng đi sau dù đả chỉnh "on" cai skip frame va skip loop filter.
Thx!
đã thử xem lại chuyện sub trên blog của developer, tình hình là đối với 1 số sub các tiếng k phải tiếng Anh có thể k hiển thị đc. Mình thử vào phim avi và mkv thì cũbg cái đc cái k, nghe tác giả nói có thể chỉnh phần encoding trong settings nhưng mình k hiểu nên chọn loại nào, k thạo vụ đó lắm @.@
Có pác nào am.hiểu giúp đx mọi ng thì tốt quá 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019