[Optimus G - Hàn Quốc F180] Tổng hợp root, recovery, up ROM 4.1.2, fix lỗi.

msmobile.vn
14/1/2013 7:21Phản hồi: 2.598
2.598 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

E định thứ tư xúc e này thấy bảo đả có 4.1, dùng có ổn kô mấy bác, có fix tin nhắn jì chưa?

illuminati.win
tien phi
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tuanminh_BD Bản 4.1 ổn định mọi chức năng cơ bản hoạt động tốt sms thì cài hancent nt 160kt bình thường.
@tien phi Pin thế nào bác, máy dùng có mau nóng ko bác!
tien phi
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tuanminh_BD Nóng thì ko nóng mấy đâu nhưng pin thì dc 1 ngày thôi, nếu chỉ nghe gọi thì chắc 3 ngày

Sent from my LG-F180S using Tinhte.vn
Hik hóng hớt mãi,lần mò mãi mà vẫn ko tìm được link nào thông báo đã root đc em này. Bắt đầu thấy oải rồi 😕

Sent from my LG-F180K using Tinhte.vn
Tungb3o
TÍCH CỰC
11 năm
help mình root cho 4.0 giờ ko bật được máy cắm sạc hoặc cáp nó hiện mỗi logo LG rồi chuyển qua chế độ sạchình cục pin với dấu chấm than ko bật dc máy cái đèn bên trên cứ nháy đỏ bác nào chỉ em với ko biết làm sao bây giờ
@Tungb3o Lên chưa bác

Gửi từ LG F180L của tôi.
Tungb3o
TÍCH CỰC
11 năm
@MK1 lên roài:p mà mình vào downloadmode nó lại ra cái hình LG service solfware hình hai cái mỏ lết là sao nhỉ ko up rom dc:rolleyes:
@Tungb3o Download mode là nhấn 2 nút volume và cắm cap usb chứ

Gửi từ LG F180L của tôi.
Tungb3o
TÍCH CỰC
11 năm
@MK1 uh mình bấm nhầm mà hehe 😁 , với lại bác có fix dc cái roaming dial ko khó chị quá mình chịu chết ko làm dc 😔
cho mình hỏi f180 pin có tốt ko các ạ , tầm lướt web hết bao nhiêu %/ 1 phút ạ
LG g dùng khủng lắm. Bên mình bán mà thỉnh thoảng mới có hàng. Có con nào hết con ý. Nexus 4 ko có cửa đọ với con này đâu. Điểm 8k so vs 4k5 của n4

Sent from my LG-F160L using Tinhte.vn
tien phi
ĐẠI BÀNG
11 năm
Sao hàng khủng mà mất giá nhanh quá
Con này dễ sước viền mh quá

Sent from my L-06C using Tinhte.vn
tien phi
ĐẠI BÀNG
11 năm
Sao hàng khủng mà mất giá nhanh quá
Con này dễ sước viền mh quá

Sent from my L-06C using Tinhte.vn
@tien phi Vẫn hơn 11 củ máy mới mà cụ

Gửi từ LG F180L của tôi.
tien phi
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bác MS chỗ bác có cái ốp nào đẹp cho con G này ko, giá nhue nào bác? Con này rơi phát móp viền luôn nhìn xấu kinh
@tien phi Em chỉ có ốp sillicon thôi bác ạ, giá 200K
@tien phi Bạn qua khoalaodai.com xem địa chỉ mà mua.ốp silicon màu đen or xám.giá 150k/chiếc.màu đen đẹp hơn.mình mua màu xám mà giờ nó bụi bám m,ko đẹp cho lắm 😁

Sent from my LG-F180L using Tinhte.vn
doandatktdt
ĐẠI BÀNG
11 năm
mới mua con này xong mất giá 600k rồi. chán thiệt
@doandatktdt Máy dòng đời cao mất thế là bình thường. Mua dùng trải nghiệm chức năng là quan trọng hơn chứ bác

Sent from my LG-F160L using Tinhte.vn
kenu97
TÍCH CỰC
11 năm
E đang tìm cái flip cover mà khó quá. Bác nào có để lại e với....

À có cái ốp silicon màu đen, bác nào lấy e tặng

tien phi
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kenu97 bác thật phóng khoáng, không bít bác ở chỗ nào nhể
@tien phi Bạn ơi. Xem chỗ vuaphukien xem. Minh thấy có. 400k hay sao ấy. Cũng đang mún làm 1chiếc

tien phi
ĐẠI BÀNG
11 năm
@longlengoc 400k là cái flip caver mà bạn. Mình dùng ốp thôi. Flip nó có tấm che cả mặt trước trông nữ tính quá
Lên 4.1.2 không về 4.0.4 được các ban chỉ rùm minh với
@treviet145 Bác làm theo Video hướng dẫn sau xem sao:
http://cafe.msmobile.vn/huong-dan-up-rom-goc-cho-lg-optimus-g-han-quoc-f180l-f180s-f180k.html
@msmobile.vn Thank bác nhé
4.1.2 chưa root được đúng không bác
@treviet145 Uh đúng rùi bác ạ.mà bác hỏi root 4.1.2 làm gì đợi root 5.0 với con này luôn một thể ^_^ http://www.tinhte.vn/threads/1836869/
kenu97
TÍCH CỰC
11 năm
E ở

E ở khu vực Cầu giấy
ai bik ỡ đâu bán cái flip cover mở ra thì màn hình mở, đóng lại thì nó tat giong ipad hok
@bonbonpi http://dienthoainhat.com/op-lung-case/op-lung-lg-g-f180-case-mercury-lg-g thử cái này xem có đúng cái bạn cần ko ?
@bonbonpi Cái này thì máy phải có chức năng đó chứ đâu phải do mỗi nắp lưng bác

Gửi từ LG F180L của tôi.
@MK1 😁ko cần phải có chức năng đó đâu bạn. cứ setup 15s offdisplay là gấp lại thoải mái còn máy có chức năng đó thì mua Ipad chứ dùng LG ta phải tuỳ biến thôi =))
@manhhao0909 Hehe chuẩn luôn rồi

Gửi từ LG F180L của tôi.
shaidel
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bác MS cho minh hỏi chút, mình root đến đoạn này thì nó đứng im đợi cả tiếng mà k thấy gi máy mình F180L
shaidel
ĐẠI BÀNG
11 năm
@MK1 mình ấn rồi mà vẫn k có hiện tượng gì, mình là mấy lần rồi vẫn vậy, bác nào biết giúp mình 1 tay, mình tks trươc
@shaidel Nếu là f180s v10j là chưa root đc bác ạ

Gửi từ LG F180L của tôi.
kenu97
TÍCH CỰC
11 năm
@MK1 Ecungx làm đến đấy bấm restore trên đt xg báo restored ended xg chờ nửa tiếng chả thấy gì.
Theo hướng dẫn là nó ko rút cáp sẽ rebooot lại 2 lần mà chả thấy gì, rút cáp ra thì trên cửa sổ cmd tbao đã root xg nhg trên đt chả có gì, restart lại đt vài lần cũng chẳng thấy.

E root 5 lần rồi chưa đc, khổ quá.😔(

huythach83
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kenu97 Cái này hình như là root 4.0.4 mà :|

4.0.4 bản 10m mới dùng được cách root ở post 1 nhé
Optimus g pro cấu hình thì khủng mà thiết kế không đẹp.lại dày nữa.10mm.thế mua sony xperia z cho tinh tế =))

Tungb3o
TÍCH CỰC
11 năm
Cần zl thôi z hơn mỗi cái độ bền ,mình chẳng thả điện thoại vào nước bao giờ
tien phi
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có ai đã cài soft rung khi kết nối cuộc gọi cho F180 chưa vậy?
Mình cài extra phone setting không thấy nó rung gì cả, còn vibalert thì ko chạy được trên 4.1.2
tien phi
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hôm trước mình cũng root con F180s bản 10j mãi chẳng được đành up lên 4.1.2 giờ dùng khá ổn. PIN dùng dc 1 ngày
shaidel
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình muốn Root để cài TB vì máy mình cài nhiều App, mình sợ mất dữ liệu thôi
paralesty
ĐẠI BÀNG
11 năm
các bác ơi cho e hỏi tý. sao F180k của e vào phần xem pin thấy Android OS lúc nào cũng ở vị trí cao nhất sau đó mới đến screen on nhỉ? Bình thường e thấy máy nào screen on cũng đứng đầu. chẳng nhẽ phần mềm hệ thống tốn pin thế sao 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019