Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

OS 4.5 for 8700 Tiết kiệm pin nhất

Dung2503
21/12/2009 3:42Phản hồi: 132
132 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Dung2503
ĐẠI BÀNG
14 năm
EM dùng 180 đã dc 2 tuần rồi,cảm giác pin dùng lâu hơn 110 một chút,em đang chuẩn bị úp bản 161 xem sao?các bác cho em ý kiến nhé.em online jivetalk 24/24 một ngày chát từ 5 tiếng đến 8 tiếng.liên tục thì dc khoảng 1h đồng hồ,hihi.cái này em cũng chẳng để ý,tại thấy vợ em dùng 8700 at&t bảo tự nhiên máy em làm sao mà nhanh hết pin lắm nên em mới để ý là mình vừa uprom xong,hihi.Một người hoàn tòan không dành về chuyện ROM hay OS mà có nhận xét như vậy em nghĩ là khách quan đấy.Mục đích em lập topic này để a e chúng ta cùng nhau chia sẻ va tìm ra bản rom good nhất mà dùng thôi,bản rom 153 thì đúng là rất good rồi,nhưng mà em muốn tìm xem có bản nào good hơn nữa không thì càng tốt để up cho vợ e và conment lên cho a e cùng yên tâm dùng thôi chứ cứ chạy theo rom mệt lắm.Con vợ em bjo nó kêu ngày nào cung phải sạc,ngày trước cứ gần 2 ngày sạc một lần,nên bjo nó cứ bắt đền em mới chết chứ,hihi>Em giải thich nó chẳng chịu hiểu cho e chứ.nản vãi.Giờ cứ bắt em cho mượn cục pin dung lượng cao,nhưng em dùng đang sương nên không cho mượn,em bảo khi nào a mua cho.hihihi.
P/S: Lâu lắm mới có nhiều thời gian để ngồi chia sẻ với a e như thế này, vì em vui quá mà văn vẻ em cứ lủng cà lủng củng chẳng đâu vào đâu.hihi,các bác chịu khó dịch tý nhé
ziczac86
ĐẠI BÀNG
14 năm
e nghĩ 1 phần do thiết bị và cách sử dụng thôi bác ah.
đâu phải ngày nào hay tuần nào bác cũng chat với tần xuất như vậy... nên việc đánh giá k hẳn đã chính xác.
nếu bác muốn test thì lắp sim cỏ vào và mở 1 pm tốn pin nhất sau đó để im... xem bao lâu thì báo hết pin. Cứ áp dụng cách này cho các bản ROM. Chúc bác sớm tìm dc bản ROM ưng ý, còn e thì vẫn dùng .124 thôi, đợi ra 4.6 thì up.
gợi ý: pm chat KIMKIM rất tốn pin 😁
ngoài lề 1 chút: hình như bác còn đang đi học, nghe giọng văn của bác thì chắc bác chưa lấy vợ :D
nếu k phải mong bác bỏ qua cho.
Dung2503
ĐẠI BÀNG
14 năm
Hix em vừa up 161 xong,khởi động sau khi up hết 10p,để em test coi sao rồi conment cho các bác nhé.
glpro150cc
ĐẠI BÀNG
14 năm
bản rom đàu tiên e up la bản 181.tiep theo la 174 tiếp nữa là 124 và cuối cùng là quay lại 174
181 quá là tốn pin.124 chảng khác 174 nhưng 174 dung ổn định hơn về pin và sóng
161 hay nhất các bác ạ 😁 .
Theo em nghĩ là do con máy của các bác thui, chứ em dùng qua các bản 124, 163, 174 rùi thì thời lượng pin không chênh lệch nhau mấy đâu ah
Dung2503
ĐẠI BÀNG
14 năm
Theo đánh giá ban đầu sau 2 ngày dùng 161 em thấy như sau:
_thời gian pin chờ lâu hơn, nhưng thời gian đàm thoại lại ngắn hơn
_kết nối gprs ổn định hơn,nhưng tốn pin kinh khủng,chát từ 20h30 đến 0h00 là pin tụt từ 80 xuống 25%,nhưng từ 0h đến 8h thì vẫn nguyên 25% (vẫn on bằng ji)
_Chất lượng đàm thoại ổn định
Có lẽ tất cả chỉ là cảm nhận,nhưng điều em có thể khẳng định sau khi dùng thử các bản rom và cùng kết hợp với thằng bạn để test (nó cũng 87) đó là: Bác nào nói tất cả các bản rom 4.5 cho thời gian sử dụng pin ngang nhau,chất lượng đàm thoại,kết nối sóng là gần như tương đương nhau là hoàn toàn sai, và thêm một lần nữa em khẳng đinh là sai hoàn toàn. Đó là những lời nhận xét riêng của em. Nếu các bác nào chưa tìm dc bản rom nào Ưng Ý cho em 87 thân yêu của mình thì hãy tin em: cứ 153 mà xài bác ah,yên tâm mà xài rồi các bác sẽ thấy đc nhữing gì mà 153 mang lại. thôi có lẽ những gì còn lại em dành cho các bác có niềm tin như em.
Riêng em thì dùng bản 55 của Viettel, Sóng sánh và pin cực tốt. Pin chờ 4 ngày. Em đã test sóng, các bản khác gọi cùng địa điểm trước kia em dùng bản 55 thì sóng ok, nhưng các bản này cứ báo lỗi hoài ---->4.5.0.55 Viettel vẫn là ok.
cũng thế thôi các bác ạ, chẳng qua mấy bác kia lúc up rom này thì ít dùng trong khi up rom khá lại có việc dùng nhiều mà ko để ý thôi, làm j nó tốn ít tốn nhiều, chỉ có hiệu suất hoạt động khác nhau ( nếu có thôi )
lên 162 đi bác ah. e dùng 153 cũng như bác. xong lên 162 cảm thấy ok lắm 😁
mình xin góp ý thế này.... Cùng là 4.5 thì 4.5.bao nhiêu đi nữa cũng như nhau cả thôi, còn rim có lên 4.5.180 hay 181 thì cũng là nâng cấp các dịch vụ về push mail hay các dịch vụ khác chứ đâu phải fix lỗi pin đâu mà các bác nói thế....! Còn tốn pin hay k là do nhu cầu sử dụng, onl , đọc sách có khi theme cũng ảnh hưởng đến dung lượng pin của máy bạn đó
kenta1206
ĐẠI BÀNG
14 năm
Không hiểu sao con 87c của mình lúc mới mua về mình sạc đc 100% thì rút ra, pin xài đc 4 ngày. Còn bi h mình cũng xem trong phần Status đc 100% thì rút ra thì chỉ xài đc 2 ngày, nếu để tới 100% rồi mà để sạc tiếp thì pin sẽ lâu hơn. ko bít con 87c của mình bị gì nữa. Ae giúp với 😔
shockbumbum
ĐẠI BÀNG
14 năm
còn tình hình của e đây: 87G Viettel mua lại
pin mới + máy mới ===> lúc đầu chưa vọc thì use dc 4 ngày
app ver.: 4.5.0.174 (294) ===> con số 294 là gì nhỉ ........
flatform : 2.7.0.105
các soft ẩn: + Mặc định có: Home screen + Add book + call log + browser + message
+ Cài thêm: e_mobile today + Batt. Booster + MPReader + mini monitor + message schedule
Call, Game, Online, sms, chat chit cả ngày thì ...ngủm
pin còn mới nên mới sạc 2 lần 8 tiếng hah...
Vậy là sao các bác...e newbie gà cần tư vấn...
mình thấy bản 161 là tiết kiệm pin nhất 😃
Theo minh thì bản 4.5.0.174 là tiết kiệm pin nhất. Còn bản 4.5.0.182 ngốn pin thấy mà khiếp
Cứ để nhiều chương trình chạy ẩn vào thì có mà bản trời cũng chẳng có ý nghĩa gì cả.
chính xác mình ghét nhất là mấy pm cứ chạy ẩn, cài pm vào mà thấy nó chạy ẩn là mình xóa ngay, con pin của mình thì dùng lúc nào cũng trên 4 ngày, mình đã dùng cả 181 và 174
jimihendrix
ĐẠI BÀNG
14 năm
e thì cứ 3 ngày là sạc lại 1 lần,bản rom nào cũng thế.nhưng cảm giác là bản 153 và 161 có vẻ là hơn.chứ cũng sàn sàn như nhau thôi ạ.😁
glpro150cc
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bác nào co link donw bản 4.5.0.153 thì share cho e dùng thử với .e cám ơn ạ
em ko bít sao chứ con at&t của em lên 180 đc 1 tuần mà pin chỉ gần 2 ngày
lại quay về 153 rồi thấy pin lại trở lại >3 ngày
em dùng cứ đều đều như nhau thôi
ý kiến cá nhân nha
Dung2503
ĐẠI BÀNG
14 năm
Rom 153 nằm ở trang 3 đó bác, trong mục bài viết của bác khanhnammobile đó
Bác tinh ý thật, đúng là em chưa vợ,hihi. Hầu như ngày nào em cũng chát với vợ em với tần suất tương tự nhau bác ah,em online bằng jive,dù sao thì đó cũng chỉ là do cảm nhận của mỗi người thôi bác ah.Còn em thì sau thjan cũng khá dài sử dụng chứ không phải một sớm một chiều mà em đưa ra kết luận như vậy đâu ạ.Mục đích em lập topic để a e tìm ra bản rom thich hợp với máy của mình và mong muốn hơn cả là a e có thể giao lưu chia sẻ kinh nghiệm cũng như những hiểu biết của mình để a e có thể hiểu rõ hơn về các bản rom, và tại sao các bản rom lại ra một cách ồ ạt như vậy?
Ngoại trừ những chương trình chạy ẩn sẵn có của rom thì em ko để chương trình nào khác chạy ẩn đâu ạ (trừ jive vì em on 24/24 ạ)
Cảm nhận của em cũng giống như bác vậy.
Đúng rồi đó bác ah, nếu bác chát khoảng 4 đến 6 tiếng 1 ngày thì pin zin cũng chỉ được 18 đến 24 tiếng thôi.Nếu có thời gian bác test thử bản 153 xem sao, vì em thấy 174 tương đối tốn pin đấy ạ, ý kiến riêng của em.
tieulahet
ĐẠI BÀNG
14 năm
Tôi thấy thì thực ra dùng các dòng OS 4.5 thì thật là khó để đánh giá chính xác là bản nào tiết kiệm Pin hơn được

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019