Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

OS X 10.10 Yosemite có cập nhật Preview 3

vuhai6
7/7/2014 17:32Phản hồi: 45
OS X 10.10 Yosemite có cập nhật Preview 3
Cùng với iOS 8 Beta 3 thì hôm nay Apple cũng cấp OS X 10.10 Preview 3 mới cho lập trình viên. Bản mới có dung lượng hơn 1GB, tập trung vào cải tiến giao diện hiện tại. Hiện tại 10.10 Yosemite vẫn đang trong giai đoạn beta và sẽ có chính thức vào tháng 10 tới đây. Ở bản beta 3 này icon QuickTime đã được thay đổi, đồng thời thay đổi một chút ở Mail, ngoài ra thì chế độ Dark Mode cũng đã xuất hiện trong phần cài đặt. Để update anh em vào Mac AppStore và nhấn check update, dĩ nhiên nó chỉ có update với anh em nào đang dùng bản 10.10. Mời các bạn chia sẻ những điểm mới ở trong chủ đề này nhé.

45 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình thấy iCloud Drive cũng có trong bản này, không biết ở bản Preview 2 đã có chưa anh em?
darkera13
ĐẠI BÀNG
10 năm
@dihuta Có rồi.
satthu198x
ĐẠI BÀNG
10 năm
KLQ, mấy ACE cho mình hỏi chút là mình mới cài lại OSX 10.9, hiện thời update mới nhất của OSX 10.9 là 10.9.4 thì mình lên trang chủ của Apple down cái 10.9.4 Combo về cập nhật luôn hay là phải cập nhật từ từ lên 10.9.1-10.9.2....rồi mới lên 10.9.4 vậy. Trước đây mình xài 10.8 thì phải lên từ từ, nhưng lên 10.9 thì có cần như vậy không? Xin cảm ơn.
@satthu198x Mở appstore vào phần update rồi chọn update là tự động khỏi phải lo nhé bác. 🆒🆒
@finalmagic Bác này suy nghĩ giống mình 😃
@satthu198x Ko cần nhé,cứ thế lên App Store nó chỉ báo update lên 10.9.4 thôi
Cho em hỏi là Macbook đang cài win thì update từ OS X Mavericks lên OS X
Yosemite (giả sử bản chính thức) thì có ảnh hường đến win ko ạ. 😃
@nguyensang12 ko bạn. 2 phân vùng khác nhau mà
cho cái cảm nhận về bản này đi mod ơi 😃 để e quyết định xem là có nên lên ở bản này ko. đa số các app đã ok chưa ^^
Đang lên. Không biết đã vá lỗi dùng facetime gọi điện điều khiển iPhone gọi được chưa, ở bản beta2 vẫn chưa gọi điện được, tin nhắn thì gửi nhận ok
Up lên đi, rồi Office lại tèo tiếp. Từ hồi up lên 10.9 đến giờ Office vẫn dở dở ương ương. Up phát này chắc khỏi xái Office luôn quá.
@Wolfrain Em vẫn dùng office ổn định mà bác ui
@Wolfrain Đã là update thì ít nhìu phải fix đc lỗi của bản trước, m ko nghĩ update 3 lại tệ hơn update 2 và 1.
goodyman
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Wolfrain Minh vẫn dùng bt bạn à...update office bt luôn
luyen
TÍCH CỰC
10 năm
Hayza, từ giờ đến tháng 10 nhanh lắm rồi, giờ mà chưa ổn định thì sao đây 😃
Thấy mấy bạn cứ kết cái spotlight mới, mình thì ko thích chút nào vì nó nhảy ra giữa hơi bất tiện, đặc biệt là chức năng mình hay dùng là tính toán (+ - * /) nó bị chậm hơn so với 10.9 về trước.
Ra mau 1 tý để cộng đồng hackintosh được nhờ 😁, giờ mấy bản này chưa ổn định
Lên bản beta 3 này thấy chạy khá mượt rồi
cái xcode 6 beta trước nó giật tung đít mà quả autocomplete của nó cứ gọi là ngu vãi nồi
CBDancer
TÍCH CỰC
10 năm
Lạ nhỉ, sao của em không thấy update gì =.=
Chưa sửa lỗi mất chuột trong safari...
socnhim
TÍCH CỰC
10 năm
@nquocluan Bác bị mất chuột trong trường hợp nào, mình dùng từ DP1 đến bây giờ chưa bị lỗi đó!
pinoke
ĐẠI BÀNG
10 năm
Các bác cho e hỏi, chuyển sang chế độ Dark mode như nào mà mò hết trong System Preference mà ko ra?
@pinoke System Preferences > General > Theme chọn Dark là được

Bản này sửa được lỗi gõ Telex trên Safari rồi, không phát bực khi vào Facebook như bản trước nữa 😁
cho mình hỏi là bản này đã fix được lỗi scroll của Safari khi chat trong fb chưa vậy? Mình cài bản đầu tiên thấy bị lỗi này @@
socnhim
TÍCH CỰC
10 năm
@phuctran.iuerd Fixed lỗi đó từ bản DP2 rồi mà bạn!
goodyman
ĐẠI BÀNG
10 năm
@phuctran.iuerd Xong từ đợt update trc lần này rồi bạn nhé
em chờ mỗi cái kêt nôi giưa iOS và mac ngon là em lên luôn.....
sao mình ở 10.10 beta1 rồi mà vẫn không thấy báo beta 3 nhỉ
@kelangthang2212 thanks bạn nhé! chắc mình đợi bảo vệ thesis xong sẽ up! zờ hệ thống đang chạy ổn định up lên sợ banh cái hệ thống =]]
quanghuy94
ĐẠI BÀNG
10 năm
máy em cài, sau đó sử dụng cleanmymac 2 để clean, clean xong khởi động lại giờ mát luôn, có bác nào chỉ dẫn với.
Screen Shot 2014-07-08 at 7.59.49 PM.png
Screen Shot 2014-07-08 at 8.00.04 PM.png
hdx_it
TÍCH CỰC
10 năm
Bản beta 2 mình bị mất icon ở thanh Finder, mình phóng full màn hình safari lên và tắt băng Command+Q thì bị. Không biết bản beta 3 này có khắc phục được chưa. Thêm 1 vấn đề nữa là sử dụng MissionControl vẫn còn sượng

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019