[OS X] Chat Facebook ngay trên Messages của MacOS

vuhai6
14/6/2013 1:22Phản hồi: 122
[OS X] Chat Facebook ngay trên Messages của MacOS

Messages là phần mềm chat của sẵn của Mac OS X, thường thì người dùng hay sử dụng nó để chat iMessages, nhắn tin từ máy tính đến máy tính, điện thoại iPhone, máy tính bảng iPad. Tuy nhiên ngoài mục đích chính đó thì Messages còn có thể sử dụng cùng với nhiều dịch vụ khác nữa như: nhắn tin trực tiếp giữa các máy tính Apple trong cùng 1 mạng Lan, liên kết với Gmail, Yahoo, AIM và Jabber. Tuy Facebook không nằm trong danh sách được hỗ trợ, nhưng bạn vẫn có thể dễ dàng thêm nó vào bằng cách thông qua Jabber, chi tiết vui lòng xem ở dưới đây.

B1 - Chạy phần mềm Messages và truy cập vào Preferences... của nó (bằng cách vào trên top menu -> Messages -> Preferences ... hoặc nhấn tổ hợp phím tắt: command + ,)

B2 - Trong tab Accounts nhấn vào dấu + ở góc dưới trái và chọn Other Messages account ...

B3 - Chọn tiếp Jabber ở trong khung Account Type và điền các thông số giống hình dưới đây. Account Name là tên Facebook của bạn (vd: facebook.com/xxx) - Pass là mật khẩu fb. Các thông số khác như trong hình dưới.

Vậy là xong, bạn đã có thể duyệt danh sách online Facebook bằng Messages và chat trực tiếp ngay trên phần mềm này.

122 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mac thật đã, nhìn thèm quá 😔
quy211
ĐẠI BÀNG
11 năm
@dxpro1991 Cài lên PC trải nghiệm đi
tất cả trong 1
kudzum1910
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thanks bác
Những tính năng tưởng chừng đơn giản nhưng tiện lợi tuyệt vời 😃
Cái này mình vẫn dùng trên mac, trên win 8 cũng có; nếu lên iphone thì tuyệt 😃; facebook cũng tích hợp khá sâu vào ios rồi
lac714
CAO CẤP
11 năm
Cái này hay mà lâu h ko bít. 10.8 xài đc ko hay phải 10.9
polyester
TÍCH CỰC
11 năm
@lac714 xài từ mấy đời kiếp rồi, chủ yếu do jabber thui chứ chả liên quan gì
Oh Yeah! Chưa thử lần nào, làm liền cho nóng
Qúa hay. Thank bác 😁
ngoluoc1212
ĐẠI BÀNG
11 năm
Sao của mình không thấy hiển thị danh sách online như trên nhỉ? Vẫn chat được bình thường. Ai biết chỉ mình với
Sở Hùng
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ngoluoc1212 Command + 1
pdzung86
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cái này lâu rồi mà
@pdzung86 bác nói câu này không ai khen bác hay đâu. biết rồi thì để người khác học hỏi.
maynebuoi
TÍCH CỰC
11 năm
Hay quá. Làm được rồi. Thanks
StormKjng
ĐẠI BÀNG
11 năm
@StormKjng chia buồn với bác, bác ko phải mod, bài của bác ko dc lên trang nhất ,quá chán cho đội bắt dán😃
rickiwon
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vincentcortino bài của bạn còn chính xác hơn cả bài mod, ừ mà mod nếu có bài rồi tại sao còn phải post lại nhỉ? đạo àh?
@StormKjng Bài chú viết trên bản 10.8 thì phải,còn cái này trên 10.9.Bài nào cũng ok hết.
nhemdaika
TÍCH CỰC
9 năm
@StormKjng của bác này còn từ năm 2013, đến 2015 mod nhà ta mới biết để viết bài 😆))
supzzo
TÍCH CỰC
9 năm
@StormKjng Chừng nào bác lên làm mod mới có quyền bác ạ. Thông cảm tí 😁:D
quy211
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đúng là cái mình đang cần
bocua
CAO CẤP
11 năm
ko cần thiết kkk !
vanquyenktb
ĐẠI BÀNG
11 năm
diễm xưa 😁
Ngon nhỉ
mac thật khổ ko có hàng chính chủ windows thì có lâu rồi.nhưng cái này tiện cho ae dùng mac và đồ apple vô cùng.
o0Akassi0o
ĐẠI BÀNG
11 năm
@huydinhhd90 Hàng chính chủ chỉ hộ mình cách chat có dấu vơi, mình mò mãi không được 😔
@darkera13 dùng thấy quen thì ngon chớ sao???
tommyteen
TÍCH CỰC
9 năm
@huydinhhd90 Ủa là cái nào vậy bạn??
@tommyteen chắc là phần mềm chat fb chính chủ của fb làm đó.
v1111
ĐẠI BÀNG
11 năm
Em dùng lâu rồi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019