Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[OS X] Thủ thuật mở hai cửa sổ song song trên màn hình

19/2/2014 13:34Phản hồi: 56
56 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mình thấy cái này tiện cho những ai hay phải so sánh văn bản. Mình cũng mới chuyển từ windows 8.1 sang, thấy thiếu cái này làm việc lúc nào cũng bực. Từ lúc mua tới khi viết bài cứ đi hỏi và search xem như thế nào, sau đó thấy mấy bài viết về cái này, test và thử thấy cái nào hay thì post lên để anh em thử 😃
Bettertouchtool tích hợp sẵn bettersnap mà nhỉ 😃, app vô đối thật.
zhuming88
ĐẠI BÀNG
10 năm
Trên Windows (7 trở lên) hình như cũng có chức năng tương tự như này, kéo cửa sổ gí sát mép màn hình trái/phải rồi thả ra thì nó sẽ tự động resize cửa sổ thành nửa màn hình, làm tương tự cho bên còn lại sẽ có hai cửa sổ chia đôi hai màn hình. (Mình hay xài tính năng này, quả thật rất tiện).
Thì ra mac cũng khó dùng thế cơ Ak??? Mùa máy mac về cài win có vẻ hay......!
Hơi khó hiểu, nó có tác dụng gì lớn không?
@qwadro_fx chẳng có gì lớn lao lắm, chỉ là 1 chút khác người trên nền unix thôi bạn...
anh292003
TÍCH CỰC
10 năm
Người dùng Mac hay IOS dùng thương hiệu là chính thôi
@anh292003 dừng nói vậy.. ổn định và chất lượng phần cứng nữa bạn, ko đơn giản là lòe người khác đâu.
dniw0601
ĐẠI BÀNG
10 năm
@anh292003 Người dùng win thì ít tiền mà còn kém hiểu biết thì chỉ có mỗi mình chú thôi.
trên pc thì 1 mình window nó chấp phần còn lậi của he gioi
bỏ cái bề ngoài bóng bẩy ra thì Os X có gì để so sánh với windows huyền thoại đây.
@handanbo mình là người dùng windows nhiều hơn, vừa chuyển sang Mac cũng thấy có vài cái đấy bạn ạ. Không chỉ thương hiệu, nhưng "nhỏ, đẹp, tinh tế, mạnh giữa phần cứng - phần mềm, chịu khó cập nhật lỗi..." tất nhiên không có cái gì hoàn hảo cả (đắt, cũng phải khiêm tốn là phải học thêm những cái hay của hệ điều hành khác...). Nhưng nói cho cùng mỗi cái có một cái đặc biệt riêng. Và tổng hợp được những điều đặc biệt lại trên cùng một phương tiện thì người dùng là chúng ta sẽ được lợi thôi bạn ạ.
@handanbo Công nhận là có nhiều cái OS X không bằng Windows lắm:
- Màn hình xanh huyền thoại nè
- Restart máy mỗi ngày nè
- Tự động khởi động lại nè
- Virus và malware nè
....
ko liên quan nhưng có ai có serial của cleanmymac2 share cho mình với ạ 😔
@Thunder Bird trên youtube co hướng dẫn ..... đó bạn
dniw0601
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bỏ cái chữ huyền thoại của win đi thì mới thấy nhiều chú đã kém lại còn không chịu gu gồ
Max_zin
ĐẠI BÀNG
10 năm
Dạ! mấy bác cho em hỏi...em có tải Cinch về xài...nhưng VD đang facebook hay google.com thì nó không có tự động resize để cho vừa với kích thướt ạh 😔 ( Em xài google chorme)
Cái BetterSnapTool cũng có phí mà ta o_O
@Nanh_Sói Vâng đúng thế mà bác. Nó được cái giá rẻ, nhưng hiệu quả bác ạ.
ko thich lam. dung hot corner de destop di chuộtt vào là xong
@lephuonglaty Bác viết vài dòng về cái hay của app bác đang sử dụng đi, em sẽ đưa vào trang chính luôn để mọi người tham khảo
@truongtuananhhau1 1. Mình dùng App có thể share màn hình iPhone lên MAC, dùng cho thuyết trình hoặc xem phim, kiểu như máy mac là server để iphone truyền ảnh lên. có thể dùng cho các đời mac cũ ko có air play. rất tốt
2. Mình có hơn 200 app cho MAC nỏi ra thì ko kể hết dc. hihi
3. Có app cứu dữ liệu iphone rất cần thiết cho bạn nào làm kỹ thuật như mình
có bản bettersnap tool ..... hay free không mn ??? cho em xin link đi ạ ?
Thực ra trong 3 phần mềm mình thích nhất là phần mềm free iSnap vì tốc độ chuyển cửa sổ của nó rất nhanh. Nhưng mỗi tội nó không tương thích với tất cả các phần mềm, ví dụ: Microsoft Office 2011 là không làm gì được 😔
Update thêm Better Touch Tool cho ai thích snap ^^
Max_zin
ĐẠI BÀNG
10 năm
One more 😔 bác nào giúp em với ah
Dạ! mấy bác cho em hỏi...em có tải Cinch về xài...nhưng VD đang facebook hay google.com thì nó không có tự động resize để cho vừa với kích thướt ạh :( ( Em xài google chorme)
Cinch miễn phí nhưng còn nhiều phần mềm chưa hỗ trợ hoặc tương tác tốt. Ví dụ: office chẳng hạn, nó không co resize cửa sổ. Bạn có thể chuyển sang Better Touch Tool cũng đang ở dạng beta, free. Còn nếu mua được hoặc ... thì bạn cứ search trên mạng.
mình đang dùng bettersnaptool rất ổn định, rất tốt. Chức năng vừa đủ. Còn khi mình thử Better Touch Tool mình cảm giác bản beta có nhiều chức năng nhưng touchpad của mình có vẻ không như ý muốn nên mình chuyển sang bettersnaptool.
bdt1
ĐẠI BÀNG
10 năm
Em dùng bettesnaptool cr@ nhưng mà chỉ là bản 1.2.8. Mới hqa os x 10.8.4 còn ngon lành, hnay lên 10.9.2 nó tèo luôn rồi 😆
iSnap là hợp nhu cầu e nhất, dễ dàng, nhẹ nhàng, tiện lợi, free cơ mà e lại dùng tool kiểu này cho office 2011 là chủ yếu :so sad:
anw, many thanks.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019