Outside of Auto: Tập chụp hình với máy DSLR ảo của Canon

TDNC
15/4/2013 0:35Phản hồi: 84
Outside of Auto: Tập chụp hình với máy DSLR ảo của Canon

Mình thích Canon ở chỗ họ hay có những công cụ hướng dẫn về chụp ảnh khá trực quan, trước đây chúng ta từng có tài liệu hướng dẫn chụp hình bằng máy DSLR được vẽ rất dễ hiểu và dễ thương và nay Canon lại mang tới một công cụ khác giúp chúng ta có thể thực hành luôn mà không cần phải có máy ảnh DSLR thật, thông qua một máy ảnh DSLR ảo giả lập trên web cho nên ai cũng có thể sử dụng được.

Công cụ "Outside of Auto" của Canon có địa chỉ tại trang web: www.canonoutsideofauto.ca, bấm vào nút Play. Vào đây bạn sẽ thấy một cái giao diện máy ảnh với màn hình và các thiết lập về khẩu độ, ISO, tốc độ chụp và các chế độ Manual, Tv và Av. Bạn có thể thoải mái thay đổi các thông số chụp này, sau khi bấm nút chụp thì hình ảnh sẽ được lưu lại bên dưới, tùy vào thông số khác nhau mà sẽ cho ra ảnh chụp có hiệu ứng khác nhau. Theo mình thấy đây là một công cụ hướng dẫn thực hành chụp hình rất trực quan và có kèm theo các hướng dẫn, chú thích của Canon. Nếu bạn cũng đang tập tành sử dụng máy ảnh DSLR thì không nên bỏ qua công cụ này.

Ngoài ra ở góc phải phía trên màn hình còn có mục Learn dùng để ôn lại các kiến thức cơ bản và mục Challenge để thực hành các bài thi do Canon đưa ra.

Theo Popphoto
84 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vubang
TÍCH CỰC
11 năm
Hay lắm.

Sent from my GT-P7500 using Tinhte.vn
không có ai hứng thú ah?không ai tranh cmt trước tiên nưa sao mà vắng thế này?
svcntnk42a1
ĐẠI BÀNG
11 năm
@fiveone Chắc mọi người còn mải sang bên nhà tao chấm com, để thăm thú. Với lại không nhiều anh em có dslr để vọc.
culihvc
ĐẠI BÀNG
11 năm
Wow dang dinh mua canon 600d ma chua bit nhiu ma gio co no thi co kinh ngiem them roi
nhocvjp92
ĐẠI BÀNG
11 năm
@culihvc Mua 550d đi bạn. 😃
vubang
TÍCH CỰC
11 năm
@nhocvjp92 Bi nhiêu. Không mua bán ở đây coi chừng ban nick.

Sent from my GT-P7500 using Tinhte.vn
nhocvjp92
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vubang tí nữa inbox. Tối nói chuyện. Có gì đi chụp vơí bọn tôi
Xa_Que
TÍCH CỰC
11 năm
Ôi cái 16-35.
Hihi đúng cái mình cần 😃 đang tập tành chụp ảnh 😃
ndt192
TÍCH CỰC
11 năm
để vào nghịch tý xem sao. Mơ ước có 1 em DSLR nhưng sv nghèo chưa có điều kiện 😃
@ndt192 SV nghèo mà dưới signature toàn phone ngon ko thế ...~.~ Bán hết cũng dc 1 con DSLR đó
longt61
TÍCH CỰC
11 năm
oánh dấu ngay. tối về vọc.;)
Hay đấy nhưng chắc vài năm nữa mới đủ tiền làm 1 em DSLR nên cũng chưa thử làm j vội lại thèm 😁
Cái này hay à, chụp bang máy ảo rồi về nhà thực hành trên máy that, khỏi sợ bị hư màn trap do chụp nhiều 😁
Còn được thử nhiều em hang khủng mà không có xiền để sắm nữa, quá ngon
sammyvn
ĐẠI BÀNG
11 năm
hay
Chụp vẫn thua xa điện thoại Nokia 808 41MP
@nguyenthanhkim bác cmt liên quan tí đi. vớ vẩn :v
superspam
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nguyenthanhkim Ừm thua xa bạn à, Nếu xét về độ xấu và độ kém chất lượng ảnh thì mấy con DSLR của Canon còn thua xa 😁
@nguyenthanhkim Mang cái 808 41m chọi không ai thèm lượm. Để dành chó gặm.
haxua83
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nguyenthanhkim Lại thần tượng điện thoại. cái này là máy ảnh đâu mà bảo ko bằng điẹn thoại, vớ vẩn
hóng thôi =))
rất hay !
hay quá, đang cần cái này nè
He he, coi như đang cầm rebel T4i. nhưng có thêm em teen nào để tập xóa phông thì ngon 😆
phải thử ngay mới đc
Negou Synn
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đánh dấu 😁
chà, hay nhỉ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095