[P500]Nhà của LG P500 v3.0

acax456
1/5/2012 12:39Phản hồi: 6.692
6.692 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ủng hộ nhà mới nào
acax456
ĐẠI BÀNG
12 năm
bạn down lại đi rồi dùng file manager tới file đó install

2.2.2 không xài z4root đc
acax456
ĐẠI BÀNG
12 năm
@boyhettien9898 Nhiều khi file download bạn bị lỗi đó

Sent from my LG-P500 using Tapatalk 2
@acax456 lúc đầu pc mình ko đọc dc file này nhưg mìh vọc một lúc thì lại đọc dc ko bít thế có ảnh hưởg j ko bạn
acax456
ĐẠI BÀNG
12 năm
@boyhettien9898 Là s bạn. :mad:@ chép file .apk vào đt rồi cài đặt nha

@acax456 hjx bạn bìh tĩnh. cách đó ko dc giờ bạn chỉ giúp mình up lên 2.3 đi
lên 2.3 rùi root cho rùi=.=!
@kisibongdem2011 cái nào dể làm hơn vậy bạn
abclinh
ĐẠI BÀNG
12 năm
unlockroot rất chi là nhanh mà, quất đi.
Cái gì cũng ra tiệm chịu sao thấu. Tr dùng cái moto up về rom gốc 200k. Lên ttbh kêu up rom gốc hay sửa còn dc. Chứ kêu nó roor nó đạp ra luôn

Gửi từ LG-P500 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
acax456
ĐẠI BÀNG
12 năm
Lộn icon thôi mà hehe

Nhớ cài driver trước đó nha

cai driver zo dt ha? ban.

Gửi từ LG-P500 của tôi bằng cách sử dụng Tinhte.vn
cai 2cai driver len may tih dug ko ban.

Gửi từ LG-P500 của tôi bằng cách sử dụng Tinhte.vn
acax456
ĐẠI BÀNG
12 năm
@boyhettien9898 Driver file .exe mà. Máy tính nha

@boyhettien9898 hic. không biết bác này cài được chưa? giống hệt mình ngày đầu dùng p500. nhưng lúc ấy có bác khoa là người chỉ cho mình.
@boyhettien9898 bạn làm theo hướng dẫn của bác khoa là ok
http://www.tinhte.vn/threads/986687/
@sheva110891 mình tải superoneclick về rồi mà chẳg hỉu sao mở ko dc bạn à. có chỗ bác khoa bảo "tắt kết nối modem trong Device manager của PC" mình ko hỉu lắm
ndt192
TÍCH CỰC
12 năm
@boyhettien9898 chuột phải vào my computer, chọn manage, rùi chọn device manager, tìm tới cái lge gì gì đó, chuột phải chọn disable
ducvipmail
ĐẠI BÀNG
12 năm
Root day du pac a
Bác acx456 up lại bài HD up room & root như ở vn-zoom đi . Lâu quá link die hết rồi . Nhờ bài hd KDZ đó mà mình lên xuống v10/v20 như đi thang máy . Khỏi flash baseband cho mất công .
acax456
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thanhvinh1967 Cái link vn-zoom hqua search hoài không thấy. Bác còn giữ hok đưa mình cáo

@acax456 Bác gõ google là thấy liền mà 😃 .
http://www.vn-zoom.com/f478/lg-p500-huong-dan-up-len-rum-2-3-3-v20g-cua-viet-nam-root-kernel-1468055.html
acax456
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thanhvinh1967 Điện thoại k ra. Máy tính cái ra liền

Mấy bác pm test điểm tên gì thế.

acax456
ĐẠI BÀNG
12 năm
Up rom 2.3.3 Việt Nam (V20G) bằng KDZ

Up rom bằng KDZ mình rất hay thực hiện và mình nghĩ nó ko hề nguy hiểm nếu các bạn thực hiện cẩn thận từng bước, tránh trường hợp rút cáp ra giữa chừng khi đang flash hoặc tắt chương trình KDZ khi chưa báo finished.

**Chuẩn bị:
_ Disable LG Modern Vitual (Vào Control Panel > System > Hardware > Device Manager > Modems > Right click on LGE Virtual Modem and click Disable.) (nếu ko thấy thì thôi)
_ Tải về phần mềm KDZ để update firmware
_ Cài đặt file msxml.msi trong thư mục của phần mềm KDZ vừa giải nén ra
_ Cài đặt 2 driver trên page 1
_ Tải về firmware Android 2.3.3 V20G Vietnam ( Link Mediafire | Link server LG electronics)
_ Kết nối điện thoại với máy tính , khởi động phần mềm KDZ

**Bắt đầu:
- Select Type : 3GQCT - Select PhoneMode : DIAG
- Ngay phần KDZ file chọn đường dẫn tới rom V20D vừa tải về
- Click vào Launch Software update, đợi máy flash xong (quá trình Flash khoảng 10 phút và bị đứng lúc đầu thì các bạn cứ mặc kệ). Chờ máy vào bên trong HĐH và KDZ đã báo finished mới rút cáp ra
- Nếu máy bị đứng ở chữ Android thì thử Hard Reset bằng cách tắt nguồn, bấm Home + Volume up + Power Lưu ý: trong quá trình flash cần cẩn thận ko đụng chạm tới điện thoại hay cáp vì có thể làm đứt kết nối gây die máy. Nếu phần mềm KDZ ko nhận máy (Phone not found) do máy tính chưa nhận driver,vẫn cắm cáp điện thoại với máy tính, tắt nguồn đt xong khởi động lên lại. Nếu điện thoại đã vào Emegency Mode nhưng KDZ flash 1 lát rồi đứng thì cũng ko được rút cáp ra sẽ bị brick, click vào lại Launch Software Update cho KDZ chạy lại.

**Cách root coi ở trang 1
anhnamvit
ĐẠI BÀNG
12 năm
@acax456 mình bị đứng ở android mà làm theo như bạn chỉ 4 5 lần ko đc T_T
Giờ a e đang tập trung vào rom nào thế

@KyNuConTrinh rom v5.6 gtr bên xda
@thanhlqltc Đang dùng cái total dc 866 điểm hix. Up rom nhiều sợ chết máy quá.

@KyNuConTrinh mình dùng antutu test rom mình đang dùng đc hơn 1900 điểm. nhưng chỉ để tham khảo thôi. rom gtr v5.6 bên xda ấy.
các bác ơi lg p500 không có trò chơi tennis nào đúng không?
sao mình đến bước Disable LG Modern Vitual (Vào Control Panel > System > Hardware > Device Manager lại ko thấy cái Modems đâu cả như vậy bỏ qua hả các bạn
@trongsy89 đã rõ .
bạn đang xài recovery j ? mặc định thì khá phức tạp . vào emergency mod để flash recovery aroma mới chữa tiếp dc.
sau khi bạn có recovery , vô đó vào chế độ usb-storge cóp cái rom cook nào đó rồi flash là xog.
cách 2 là dùng abd shell cóp lại luancher trong data trên thẻ lại qua system ( cách này khó. phức tạp )
c3 là back(or home ,mình ko nhớ rõ)-vol up-power để vô emergency mod,dùng kdz updater flash lại là oke. chắc bạn xài stock cũng ko ngại nhỉ.

or bạn dùng cái này , đây là stock 20g,flash qa recovery là xog.
https://docs.google.com/open?id=0B8_79V8DPPPdOGNsb0Rjb1Bpak0
duongvn2011
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tamthangia Flash qua Recovey xong cái ROM gốc v20g này, khởi động lại thì đang dùng Stock ROM rồi, có còn recovery ko bác hay mất luôn lại phải root và cài đặt lại?
trongsy89
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tamthangia Mình vô được recovery cwm rồi giờ hok biết làm sao nữa

Sent from my GT-I9100 using Tinhte.vn
@trongsy89 thì vào mount & storge ,cóp cái rom nào đó mà flash. nếu thjk stock thì xài cái mình đưa, nó chỉ ko add root thôi. nó ko phải kdz nên ko mất recovery đâu.root lại thôi,dùng unlockroot chưa tới 1' là xog
các pro chỉ em cách xài em P500 này làm mỏderm 3g hoặc wifi đi . dùng em nó như USB 3G z, bác nào biết chỉ em cái , à mak xài rom nào kết nối tốt nhất lun nha các bác
bạn nhocvunn thân mến. 1.Nếu muốn dùng làm trạm phát wifi thì chỉ cần vào cài đặt - không dây và mạng - hospost wifi và bật lên là xong. trước khi bật nhớ phải bật 3g lên trước. 2. Nếu muốn làm modem 3g thì bạn có thể search trên tinhte đã có bài rồi đấy, mình viết lại mất công
@tungsnowy Bác ơi gửi em cái link đi em không biết tìm đâu hết

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019