Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[P500]Nhà của LG P500 v3.0

acax456
1/5/2012 12:39Phản hồi: 6.692
6.692 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mấy bác cho hỏi mình flash cái kernel này

thì có bị mất dữ liệu trong máy và sdcard ko?
@unsung không bị mất dữ liệu nhé. mà bạn đang ở V10 à?
@thanhlqltc hình như thế, máy mình chỉ mới root + tạo recovery thôi 😁 v10 flash cái đó dc ko bác ?
A e ở khi vực hcm hôm nào off đi. Chia sẻ kinh nghiệm cho men mới và giao lưu tình thần anh em nào.

Gửi từ LG-P500 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
uhm v10 thì flash thoải mái nhé. nhưng mà nhớ trước khi flash kernel đó thì Wipe cache và wipe davik cache nha.
@thanhlqltc bữa mình có fix lag cho cái máy, h ko biết flash cái kernel này vào thì có mất cái fix lag ko bác?
ban search google: dung pda net de ket noi android voi may tinh nhe
có bác nào thương tình cho em xin lại ROM GTR v5.5 bản gốc với
Đây
Đây bác ơi
bản 5.6x dùng chán nhể @@' Nghe nhạc 1 tí thì bị chuyển sang chế độ " Slow version " k mượt lắm , game chán hơn hẳn 5.5
@acax456 uhm tại sao khởi động lâu thế nhỉ? bản 5.6 chấm điểm antutu cao lắm . mình thay kernel của roq+paolo vào thì chấm điểm ít hơn hẳn. đang wipe pin xem thế nào. trước dùng bản 5.5 thấy pin trâu thật. nếu muốn lấy lại cái kernel PP v1.7 thì ở đâu ấy nhỉ? hihi thanks
@doraem0n11o2 uhm có vẻ game kém hơn bản 5.5 thì phải. mình cũng OC như của bạn ấy. vừa flash kernel về của roq+paolo rồi. cái kernel của roq+paolo liệu có fix được 2 cái lỗi của roq k vậy là off charging và usb ethernet ấy?
acax456
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thanhlqltc kernel đó thì vô đây http://www.mediafire.com/?a52awqojhr42e6i
ndt192
TÍCH CỰC
12 năm
@thanhlqltc wa bên topic per 2.3 hoặc perfectpeso.x.gg, kernel đó game hok ngin dc cái antutu cao ngất
acax ơi cái kernel này của roq là mới nhất à? https://www.dropbox.com/s/ozo5l4x8cza79xi/kernel_2.6.35_roq-128.zip
@thanhlqltc các bác cho hỏi cái kernel của roq mới này có flah được với rom GTR bản 5.6 k vậy?
@thanhlqltc được bạn,cứ flash đi xem pin thế nào😁
@kisibongdem2011 mình vừa flah nó báo kernel bad k thể flash được. k biết tại sao chắc lỗi file zip hả/?
@thanhlqltc vậy mình chịu,kernel 2.35 thì flash dc mà,có sao đâu😁,xài tạm thunder hay roqpaolo đi bạn:D
có bro nào mún mua 1 em p500 ko.có 2 em.giữ nhiều mất sức.full box full phụ kiện.hàng chưa bung.còn tem.2tr ^^!
quanbinhvdk
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các anh em có biết truyện nào hay dành cho phái đẹp k thế. Mai vợ em đi nằm viện, em muốn tải cho vợ ít truyện prc để nàng đọc cho đỡ bùn.

Sent from my LG-P500 using Tinhte.vn
@quanbinhvdk đây,nhỏ bạn mới giới thịu truyện này,chưa đọc nữa 😁
https://www.box.com/s/cqjzeedr41r3r5b3toho
không thì bác có thể lên market search:"vợ ơi anh biết lỗi rồi" cũng khá là hay,vợ bác bn tuổi rùi,sợ k thích truyện trẻ thui :D
bạn acax cho mìh xin link unlock root khác đc ko mình dùg link bạn nhưg ko vào dc mình thử tải mấy web khác rồi nhưg vẫn ko dc
@boyhettien9898 bạn muốn root thì cứ down cái root for 2.3 về mà làm nhanh k mà@@
@kisibongdem2011 down cái nào bạn
acax456
ĐẠI BÀNG
12 năm
@boyhettien9898 Ts k đc? Bạn vào unlockroot.com tải thử

Sent from my LG-P500 using Tapatalk 2
@boyhettien9898 làm cách 2 ấy =.=!
@acax456 ko hỉu sao mà mình tải ko dc mình đag dùng Google Chrome đấy bạn
mấy bác cho hỏi cái GTR v5.6 addon package flash cho bản 5.5 được không
patqn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thiếu giới thiệu ngắn sau tên rom.
bữa mình có fix lag cho cái máy, h ko biết flash cái kernel này vào
Goldenleaf.v111206 - LG (thiên về pin, độ mượt)
thì có mất cái fix lag ko các bác?
@kisibongdem2011 đúg rồi mình đag ở baseband v10, nhưng khi flash cái đó vào có mất cái kernel fix lag ko bác?
@unsung cái fix lag thực sự là do flash 1 kernel thì fải, tuỳ từng kernel mà tác giả fix lag thế nào tkôi, bác nên xem kernel của bác là j để so sánh với goldeaf
@acax456 Kernel mặc định của LG android 2.3 ấy, chả biết down ở đâu.
có bác nào hảo tâm cho mình xin cái GTR v5.5 addon không, kiếm bên xda không thấy đâu hết
đang dùng rom ko có live wall giờ mình flash dùng root exp.. set rồi mà vẫn ko dc hix

@KyNuConTrinh cài livewallpaper sao bác? bác cop 2 cái livewallpaper.apk vs livewallpaperoicker.apk vào system/app rùi set
xx
x
x
@Lg Optimus One Xong cám ơn nhìu nha

tr làm nhà hàng ấn độ giờ nghĩ rồi
có bài này khá hay. ae nghe chơi.
p/s bác axcac ơi trong các rom GTR bản nào là ngon nhất? trong thẻ e có bản 4.8 của bác với bản toho mod của diepnguyen. Nghe nói có 5.5 và 5.6 bác cho nhận xét .
@KyNuConTrinh nghe cũng hay phết nhỉ ^^ bác còn bài nào nữa không?
ronsmith
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cho t hỏi xíu cái rom OMFGB 1.3.1 ai có sreenshot ko vs ai xài chưa zạy @@ thấy update trên xda
ndt192
TÍCH CỰC
12 năm
@ronsmith đưa link xda đi bạn
các bác ơi, e đang đi học khóa TA, có bác nào biết phần mềm từ điển nào ngon nhất giới thiệu cho e với, thanks các bác nhiều😁
@chackyud từ điển andict đó bác, offline rất tiện
@Lg Optimus One bác cho e cái link với ạ 😁
@chackyud bác lên google play down đc k bác? hoặc hnào em ol bằng máy tính mới upload được link mediafire
quanbinhvdk
ĐẠI BÀNG
12 năm
cám ơn bạn nhá
mình sẻ tải về để bà xã cảm nhận
quanbinhvdk
ĐẠI BÀNG
12 năm
cám ơn bạn nhá
mình sẻ tải về để bà xã cảm nhận

Xu hướng

Bài mới