Panasonic công bố Lumix LX7, PnS cao cấp với ống kính f/1.4-2.3, chụp ảnh liên tục 11fps

Duy Luân
18/7/2012 6:52Phản hồi: 99
99 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hamyty
CAO CẤP
12 năm
Quá đỉnh , mình thích dòng compact nhỏ gọn mà mạnh mẻ như thế này , chắc ko sớm thì muộn củng phải rước em về thôi :")
zeroabs
TÍCH CỰC
12 năm
F1.4, là gấp 4 cái LX5.
90mm f2.3 xóa phông cho chân dung được rồi !
Reltih
TÍCH CỰC
12 năm
@ilowtech 90mm đó là "góc nhìn tương đương" thôi. DOF được tính theo tiêu cự thực (khá là nhỏ trên compact).
Em này so với em RX100 của Sony thì sao nhỉ?:rolleyes:
RX100 hiện đang cháy hàng...

Rõ ràng 1 điều rằng Camphone sẽ không bao giờ so được với Compact đâu bạn, so sánh cũng chỉ mang tính minh họa thôi.
ra máy liên tục nhĩ
Bác nào thích gọn nhẹ, ảnh đẹp thì LX7 là lựa chọn số 1. Chưa có giá nhể?
Sẽ không dưới 14tr đâu.
LX7 nâng cấp thêm quay fim full HD và màn hình 921k màu. Nặng hơn 1 xíu nhưng pin lại chụp được ít hình hơn xíu.
Mình trong chờ cái sensor to ra thì nó lại nhỏ lại (1/1.63 -> 1/1.7)
Khẩu f/1.4 mình cũng chả ấn tượng gì, cái mình thích là khép khẩu càng nhỏ để cho chất ảnh sâu và nét (như x100 với f/16, dp2s với f/14), rx100 mới ra cũng khép được f/11, nếu LX7 vẫn giữ f/8 thì không thích đâu.
Ngóng thêm vậy...
@Wind_n_Metal Mấy cái compact cùi khi ra trời nắng đặt auto nó cũng giảm khẩu xuống đến f11, f16 đó bác 😁.
khẩu nhỏ để xóa phông tốt, chụp nhanh. Đủ sáng để không cần phải đặt iso cao.
@wildhorse_bt Đúng là mấy máy compact phổ thông không chỉnh được khẩu độ, lâu lâu lại cho ra hình f/9, f/11, còn < f/11 thì mình chưa thấy. Mà không biết với Hi-end Compact đã chỉnh được khẩu độ thì khi chụp với mode auto khẩu có khép quá giới hạn chỉnh được không? Bạn biết thì kể mình nghe với
Đang thèm cái EF 24mm f/1.4L hơn cả ngàn $ =)) thế mà em compact này làm cả máy lẫn ống nguyên cục như thế 😁. Nể thật.
@fRenzy so với cảm biến 1/1.7" thì nó mới có tiêu cự 24 - f1.4 chứ nếu với cảm biến FX thì tiêu cự rất ngắn, không đáng quan tâm 😃. Nó nằm khoảng 5.3mm/f1.4 - 20mm/f2.3 thôi... Nhưng dù sao với compact như thế là quá đỉnh rồi :D
Không rõ giá bao nhiêu, đã từng xài LX3, sau đổi lên Nex 5 và cũng đã giải tán Nex, chắc mua lại LX7 thôi.
ntt2007
TÍCH CỰC
12 năm
ôi cấu hình đã quá, mua làm back up ngon luôn
sắp có đợt thanh toán LX5 hàng loạt đây 😆, trong đó có mình, LX7 có vòng chỉnh khẩu , ngon vai~
thôi.kệ
ĐẠI BÀNG
12 năm
lúc nào em nó lên kệ nhỉ?
ai thanh ly1 LX5 thi de lai cho minh y 😃
tưởng có sensor 1" thì mới oánh tơi tả fuji x10 và giá tầm 14 củ mới xứng chứ

hóng thêm!
Không bằng Sony RX100 nhỉ 😁
khoacmlx
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nếu có 10tr thì có nên làm em này không ae, riêng em thì thích Sony từ đó giờ, Canon lại là một ông lớn! Em chưa rành về máy ảnh lắm! Nhưng nhìn em này thấy cũng thích!
@khoacmlx Nếu con này 10tr thì rất đáng giá để hốt đấy chứ... nhưng mình nghĩ nó sẽ trên 10tr 😃
Máy đẹp thích thiệt, muốn mua qua có ai mua lại con Canon S90 ko để e lên đời.
linhatm
TÍCH CỰC
12 năm
sensor vẫn nhỏ quá so với canon g1x nhỉ
LX3 còn chưa mơ đc , hic

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119