Panasonic làm mới dòng convertible độ bền cao Toughbook CF-C2 với CPU Haswell và pin 14 tiếng

Duy Luân
3/12/2013 0:22Phản hồi: 45
Panasonic làm mới dòng convertible độ bền cao Toughbook CF-C2 với CPU Haswell và pin 14 tiếng

Panasonic mới đây đã cập nhật dòng máy tính convertible độ bền cao Panasonic Toughbook CF-C2 với vi xử lí Intel Core i5-4300U. Nhờ chạy CPU dòng Haswell kết hợp cùng viên pin mới, Toughbook CF-C2 có thể hoạt động liên tục 14 tiếng chỉ với một lần sạc duy nhất (hơn ba tiếng so với model năm ngoái), và có thể kéo dài thành 18 tiếng nếu dùng thêm viên pin phụ. Máy được trang bị màn hình 12,5" độ phân giải 1366 x 768 hỗ trợ cảm ứng đa điểm và có thể xoay để biến thành một chiếc máy tính bảng. Người dùng có tùy chọn SSD 128GB hoặc 256GB, kết nối 4G LTE cũng như camera sau 5MP (camera trước 1,2MP thì mặc định có sẵn). Toughbook CF-C2 đã bắt đầu được bán ra tại Mỹ và Châu Âu với giá từ 1999$.

Cấu hình cơ bản của Panasonic Toughbook CF-C2:
  • Màn hình 12,5" độ phân giải 1366 x 768, tấm nền IPS, có kính Gorilla Glass 2, có khả năng xoay gập, phủ lớp chống chói, độ sáng 500nit, có thể nhận biết cùng lúc 5 ngón tay
  • GPU: Intel Core i5-4300U
  • GPU: Intel HD Graphics 4400
  • RAM: 4GB, tùy chọn tối đa 8GB
  • Ổ lưu trữ: SSD 128GB hoặc 256GB
  • Tích hợp webcam HD 720p, tùy chọn camera 5 megapixel ở phía sau
  • Có bộ số hóa hỗ trợ cả ngón tay lẫn bút stylus
  • Thiết kế bản lề ba phần để tăng cường độ bền khi xoay màn hình
  • Hỗ trợ Bridge battery (cho phép thay viên pin chính mà không phải tắt máy)
  • Bàn phím chống vào nước, thân làm bằng hợp kim ma-giê
  • Hỗ trợ WiFi 802.11 a/b/g/n, Bluetooth, tùy chọn 4G/3G
  • Cổng giao tiếp: HDMI, USB 3.0, tùy chọn NFC, đầu đọc thẻ SmartCard
  • Tích hợp cảm biến ánh sáng, cảm biến từ trường, cảm biến gia tốc, con quay hồi chuyển
  • Trọng lượng: 1,8kg.
  • Thời lượng dùng pin: khoảng 14 tiếng, lên đến 18 tiếng nếu dùng thêm pin phụ
  • Hệ điều hành: Windows 8.1 Pro

Nguồn: Panasonic
45 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ngon mà hơi to
toke
TÍCH CỰC
10 năm
nói chung là các bác Nhật ở công trường hay xài máy này, chứ vào tay em thì em chả xài đâu, bán ngay mua cái khác 😁
Ờ mà nhẹ ghê nhỉ, bình thường dòng này mình nghĩ toàn phải tập tạ thôi à...
@toke mấy con toughbook con nào cũng nhẹ hết bác á
toke
TÍCH CỰC
10 năm
@manhtruonghg Khổ, nhìn thì thích mắt nhưng đúng là em cũng chưa nâng thử những em này bao giờ, cứ nghĩ nó nặng lắm 😁
nhìn hầm hố thế mà nhẹ phết nhỉ. ngon cho bác nào thích hầm hố
bác nào cho em hỏi cái này là gì ạ hoạt động ntn. tháo pin chính mà ko tắt máy.
  • Hỗ trợ Bridge battery (cho phép thay viên pin chính mà không phải tắt máy)
seichan502
ĐẠI BÀNG
10 năm
@thangngocit Chắc là có thêm 1 nguồn phụ trong máy có thể cầm được khoảng vài phút khi tháo pin. Đủ thời gian để thay pin khác vào .
@seichan502 bạn sai rồi,máy đang hoạt động tháo pin ra có thể cầm pin rất lâu chứ ko phải vài phút đâu.
còn 1 điểm hay nữa là máy đang chạy window,tháo ổ cứng ra rồi gắn vô lại máy vẫn ko tắt mà tiếp tục hoạt động nhé
giá thơm hơn trước nhỉ.ngon
Cái này mới khủng nè, Cấu hình mạnh, pin rất khoẻ và được cái là rât trâu bò. 😁Giống mấy ông "Management to enter" ở walmart cầm mấy cái dell đặc chủng dày và to tổ bố chọt chụp khi nhập hàng vậy.
dòng này quá nổi tiếng...từng dùng 1 em đời cũ nhưng bền và ngon
Nhìn kiểu dáng em này hầm hố thật, hơi cồng kềnh một chút nhưng lại chỉ 1,8kg nên cũng đỡ hơn trong việc di chuyển
mình xài qua dòng máy toughbook rùi. đúng như tên của nó luôn.
đang đứng cầm trên tay, chọi thẳng xuống đất, nhảy lên dặm dặm cũng không sao.
bao bền luôn.
Ặc có nhầm ko đấy, sao giá mềm thế này 😁 Dùng với mục đích làm việc thì khỏi chê. Đang dùng con CF-W7 đời cũ mà đã phê rồi ^^ Sang năm tích góp làm con vậy.
Xài bé này và một bé Nokia nữa thì đúng là có trong tay Nồi Đồng và Cối Đá 😁
hieudragon
ĐẠI BÀNG
10 năm
dày qué
JackyDat
TÍCH CỰC
10 năm
Máy nhìn cồng kềnh mà có 1.8kg nhỉ, dòng máy này có đổ nước, đứng lên nhảy dậm cũng không sao 😁 đúng chất nồi đồng cối đá luôn.
nhìn chắc chắn thế
hothanhdat
ĐẠI BÀNG
10 năm
liệu có bền hơn dòng elitebook ko nhỉ
@hothanhdat Bác cứ đùa. EltieBook làm gì có cửa khi so độ bền với ToughBook
LeO®
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hothanhdat Bác này hài hước quá 😆)))
Duongk3t
ĐẠI BÀNG
10 năm
hầm hố mà bền,nhẹ,mạnh,giá cũng bình thường cho dong này,hợp cho mấy bác đi công trường,hay phượt,
Đáng nhẻ full hd thì giá đó mới ngon. 😃
Mua về tập thể dục thì ngon 😁
@dunghananycall bạn chưa từng xài nên ko biết rồi,cf-c2 rất nhẹ,nhìn hầm hố vậy thôi chứ nhe lắm nha
natomedia
TÍCH CỰC
10 năm
Sao không lên Full HD cho kịp thời đại nhỉ chứ các thông số khác thì quá chiến rồi.
@natomedia cái này cần bền bạn à, với lại fHD đem ra đánh đổi với quả pin thì không thực tế tí nào, với lại độ phân giải càng cao đem ra ánh sáng và góc nhìn càng tệ, chưa kể với độ sáng 500nit mà gánh cái màn full HD vào thì ăn pin không ít đâu.
natomedia
TÍCH CỰC
10 năm
@king_of_mar1311 Thực ra nó cũng không tốn bao nhiêu vì với công nghệ mới độ tiêu thụ điện cũng khá thấp. Chỉ có cái là họ tính vậy chứ còn nhu cầu người dùng muốn cao là phải.
cái này mấy bác xây dựng nè, địa chất nè hay nghiên cứu xăng dầu gì đó cần bền bỉ pin trâu xài, nói chung tiền nào của đó và tùy nhu cầu người ta thôi.
Mà công nhận nhìn hầm hố thế mà nhẹ ghê, tưởng hàng ''siêu bền'' toàn tầm 3kg trở lên thôi. hic

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019