Pantech Tool Kits - Công cụ mạnh mẽ cho dòng máy Pantech Sky

didonggiatot.com
11/5/2013 17:22Phản hồi: 42

Chào các bạn, mình xin được gửi đến các bạn một phần mềm rất mạnh mẽ trong việc xử lý rom dạng BINX của Sky.

1. Nhật ký phiên bản :
+ v1.0 : Phiên bản đầu tiên với tính năng cơ bản !
+ v1.1 : Bổ sung tính năng tạo file update.zip tự động theo bản rom của từng dòng máy.
+ v1.2 : Sửa lỗi nén zip và bổ sung thêm chức năng sign zip sau khi tạo update.zip.
+ v1.3 : Sửa lỗi giải nén IMG một số dòng máy bị lỗi !
+ v1.4 : Fix lỗi vặt, tăng tốc độ tạo zip file và khắc phục lỗi sign zip lớn trên 1GB.

+ v1.5 : Fix vài lỗi phát sinh khi chạy, lỗi sign khắc phục hoàn toàn
+ v1.6 : Tăng tốc nén file, sửa lỗi nhỏ

2. Các chức năng :
+ Chuyển đổi BINX sang BIN
+ Giải nén BIN ra các tập tin IMG
+ Hỗ trợ xem trực tiếp file BIN
+ Chuyển đổi BINX thành dạng update.zip để flash qua CWM.
+ Tích hợp tính năng Sign file zip

3. Tương thích :
+ Windows XP/Vista/7/8

4. Hướng dẫn sử dụng :
+ Tải tool và giải nén : http://www.mediafire.com/?wgagiji9bs5c7sh
+ Tải Java Runtime (tải bản 32bit hoặc 64bit phù hợp): http://java.com/en/download/manual.jsp

Quảng cáo

+ Chạy tool lên
+ Bấm đôi chuột trái vào ô BINX Path để chọn file BINX cần xử lý.
+ Nếu bạn muốn chuyển đổi từ BINX sang BIN thì bấm nút BINX2BIN, muốn chuyển đổi từ BINX ra các tập tin IMG thì bấm BINX2IMG, kết quả thu được sẽ nằm ngang cấp với chương trình.
+ Sau khi bấm nút BIN2IMG bạn mới có quyền tạo file zip, bấm nút Make ZIP để tạo file zip.
+ Thu được file .zip xong bạn tiến hành Sign bằng cách click nút Sign ZIP rồi chọn file zip mới tạo ra bấm Open, hộp thoại tiếp theo hỏi vị trí lưu bạn chọn Save luôn tại chỗ đó.
+ Chép zip đã signed (sẽ có tên signed_tenfile) vào sdcard và flash bằng CWM !

Lưu ý : để sử dụng tính năng xem file bin trực tiếp nếu bạn đã có sẵn file bin hoặc dùng tính năng BINX2BIN trước đó bạn hãy làm như sau : bấm đôi chuột trái vào vùng màu xám bên phải sẽ có hộp thoại mở ra chọn file BIN sau đó Open. Trong khung này sẽ cho phép bạn xem trước file BIN có những thành phần nào. Sau khi xem bạn muốn trích xuất file IMG ra thì hãy bấm chuột phải vào chọn Save All nhé .
42 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lên cao nào !!!!
Update mới cho dev !!
bùm phát lên cao !!!!!
Ngon
long heo
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hay đấy! Có ai thử làm và thành công chưa ta? Ai làm thành công báo kết quả nhá! 😆

Sent from my IM-A820L using Tinhte.vn
Chân thành cảm ơn bác đã có một sản phẩm tuyệt vời,nhỏ mà mạnh mẽ cống hiến cho ngôi nhà chung VEGA R3 của chúng ta!
Mời bác qua đây đàm đạo anh em chém gió tiếp:
http://www.tinhte.vn/threads/nha-cua-sky-vega-r3.1830063/page-453
Mình cũng đang nghiên cứu xem có cách nào chuyển được rom từ dạng back up sang dạng update.zip không;)
Cảm ơn bác chủ nhiều, mong bác sẽ đóng góp.nhiều hơn nữa cho cộng đồng Sky 😃

Sent from my IM-A850K
bùm lên cao anh em dùng thư
HNT24681
TÍCH CỰC
11 năm
Các cụ cho em hỏi ngu tí; dùng cái này là có thể chuyển đổi rom dạng BINX thành dạng zip để úp qua CWM mà ko phải úp offline bằng tool như trước nữa phải ko ợ?

Thanks các cụ!
chính xác 100%😁 đây là tính năng rất nhiều bạn mong đợi đấy ạ :D
[ Sigma ]
TÍCH CỰC
11 năm
Hay quá.........cám ơn bác nhiều. Thêm công cụ vọc phá rồi.
HNT24681
TÍCH CỰC
11 năm
Đã cụ nào khác tét thử chưa ợ? như FB của cụ này thì cũng ghê đít nhể 😁
@HNT24681 Cái này là rất hữu ích đấy, có thể rút ngắn thao tác cho ng vọc. Cảm ơn bác chủ lần nữa 😃
Sent from my IM-A850K
Up rom gốc online mất có 15 phút,
Mà đằng nào up xong cũng phải root nên vẫn cần PC vì thế cái này cũng không tác dụng lắm

Gửi từ Vega x của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
Mình đã thử, đã cố gắng. . làm như hướng dẫn, chuyển BINX sang IMG, sau đó MakeZip, sau đó sign Zip, cuối cùng chép vào thẻ nhớ, chạy CWM 6.0.2.8 flash thử , kết quả thu được là không flash được (installation aborted) ! kết luận: tool này mình không xài được, có bạn nào làm thành công chưa ?
@dangcongdanh hình như bác @dvh79_ddt làm được rồi đấy.Trong box vega r3 thì bác ấy là một siêu cao thủ "độc cô cầu bại"
wintersky
ĐẠI BÀNG
11 năm
đánh dấu cho nghiên cứu rất chuẩn....test
Ngon,mong chờ cái này từ lâu 😁
Hì mọi người ai ko flash được thử chép update script cùng img qua file chuẩn đã flash ok xem flash được ko mình cần người báo cáo lỗi !
tnt505
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bác chủ thớt ơi, mình zip file xong, ấn vào sign zip thì nó báo No java runtime found... Ko tạo đc file sign zip thì phải làm sao?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019