Parallels 4.0: Một nâng cấp hoàn hảo

cuhiep
14/11/2008 0:17Phản hồi: 42
42 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chuột và bàn phím ko hoạt động trên Win. làm thế nào bây giờ? các bác chỉ em với!
bluesun
ĐẠI BÀNG
15 năm
Chỉ cần restar lại em Mac là chuột và bàn phím đều ok hêt !
Bạn có tinh chỉnh gì không?
Cài xong mặc định là chuột phải đã được thiết lập thế nào bên MAC thì bên WIN trên Parallels 4 cũng thế mà?
hay quá 😁 cái này được trial bao nhiêu ngày hả bác
bluesun
ĐẠI BÀNG
15 năm
Mình chơi age of empire II trên Parallel 4.0, nhưng màn hình vẫn không full, và chuột thì vẫn chạy lung tung, bực thật! máy mình là MBP, vga 128Mb rời !
cesar246
ĐẠI BÀNG
15 năm
Bản Parallel 3.0 và nâng cấp lên 4.0 của Atula ngon lành và ổn định. Quan trọng là Ram của các bác phải đủ, recommended 2GB, để chạy cả ứng dụng của Mac và ứng dụng của Win. Tôi đã cài và thử ngon lành trên Mắc búc.
Tks Atula once again!
Bác cho em xin bản 3.0 này được không? bgiờ toàn bản 4.0..
okharon
ĐẠI BÀNG
15 năm
thấy nói nếu cài Parralels 4 sử dụng windows từ bootcamp thì sẽ sinh ra nhiều lỗi
1- Lỗi về drivers ( bootcamp sử dụng drivers của phần cứng trong máy thật,còn P4 sử dụng phần cứng của máy ảo ) khi khơi động qua lại sẽ sinh ra lỗi
2- Lỗi về active windows
3- Có thể dẫn đến lỗi hỏng luôn win của bootcamp
nói chung thấy rất nhiều lỗi , ngay trên diễn đàn của P4 nói
Các bác cài chú ý nhé
hoavien
ĐẠI BÀNG
15 năm
so ra giao diện có vẻ thân thiện và đẹp hơn bản 3, tuy nhiên chưa được ổn định. Hy vọng sẽ cải thiện trong các phiên bản trong tương lai gần.
:nerd6bs: tình hình là em định share key lên cho các bác nhưng mà cái chương trình này nó bắt active nên 1 key chỉ dùng được 1 may thui ạ 😔 , kick hoạt key ở chương trình xong nó gửi về mail 1 cái link active nữa để vào web nó active :(, bác nào có key XP sp2 kô share em với 😕 sao em cài win nó toàn hỏi key thế huhuhu
híc thế ko có vừng cho cái này ah?
bauvuong
ĐẠI BÀNG
15 năm
Sao mình không set được ổ đỉa số Gb mình mong muốn.

Ở bên Vmware nó cho mình set ổ đỉa bao nhiêu gb theo mình muốn, nhưng ở PD4 này nó set bắt buộc 32Gb. có chổ nào chỉnh 0 anh em? cám ơn đã quan tâm.
key parallel 4.0..

😃 anh Hiệp ui cho em xin key dùng thử parallel với, em tìm hoài mà hông thấy key đâu hết😔, ah anh còn nhớ em không? cách đây khoảng gần tháng anh đến iStore chụp hình em và bạn em tại thegioididong.com đó anh, sẵn đây anh sent hình cho em luôn nhe. thanks anh nhìu, chúc anh sức khỏe. trunght78@gmail.com.
cho mình xin 1 bản 3 update lên dc 4 ,máy mình cài bản 3 dc nhưng bản 4 thì ko dc hix, nghe thấy anh em giới thiệu bản 4 thấy ham wa, muốn chạy đua vũ trang tí hehe, Atula cho mình bản 3 có thể update trực tiếp lên 4 nha , thanks !
Bác nào muốn download version 3.0 thì vào đây ạ

http://download.parallels.com/v3/en/GA/Parallels-Desktop-5584-Mac-en.dmg
Slump
ĐẠI BÀNG
15 năm
Em cài Win 7 nó ko có drive sound. Bác nào biết cách giúp em với. Máy em MB991.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019