Passcode của iPhone/iPad không dễ phá như chúng ta nghĩ (dùng XRY)

Thảo luận trong '[iOS] Tin tức - Đánh giá' bắt đầu bởi TDNC, 4/4/12. Trả lời: 114, Xem: 28586.

1. inconsolable1910

inconsolable1910 Thành viên

pass mà dễ phá thế thì cũng như không hehe

2. xtheskyx

xtheskyx Thành viên

Cái hình nền ipad minh hoạ trông cá tính thật :rolleyes:

3. xtheskyx

xtheskyx Thành viên

Cái hình nền ipad minh hoạ trông cá tính thật :rolleyes:

4. driver123

driver123 Thành viên

hình nền ipad trông cá tính thật, ai có chi xin nào

5. nguyenquyxuan

nguyenquyxuan Thành viên

máy cầm trên tay thì con lo lắng cãi lỗi zề!!! Ngoài mấy cái phim ảnh ọt vs bài hát ra thì còn cái quái j đâu mà phải xoắn...Thích thì bắn luôn chứ tội j phải phá cho nó mệt..:)

6. anhmmoj

anhmmoj Thành viên

Thực ra những phần mềm phá khóa hiện tại sử dụng phương pháp dò tìm theo kiểu "vét cạn" thôi...đánh kiểu này là đánh gián tiếp, hên xui phụ thuộc rất nhiều và độ phức tạp của pass....nếu giải mã passcode đã được mã hóa thông qua thuật toán (với độ dài 128 bit hay 265bit) thì đấy mới gọi là phá thật sự, nhưng cái này thì vô cùng khó và gần như là không thể

7. viking29

viking29 Thành viên

Phá lại lại Fix mà, lo gì. Tương lai smart phone sẽ là ví điện tử, phá được dễ thế có mà loạn

8. mr33acs

mr33acs Thành viên

Làm như bạn thì chỉ ăn cắp được dữ liệu của lần sync gần nhất thôi. Những dữ liệu quan trọng cần ăn cắp mà chưa đc sync thì chịu chết nếu ko có passcode. Hehe
    Hôm trước đứa bạn mình khoá passcode, đứa con nghịch ngợm thế nào mà iPhone bị disable mấy triệu phút. Máy tính gần nhất mà nó sync là ở bên Anh, nhờ của 1 người bạn. Vậy đã đủ bó tay chưa? Mình khốn khổ mất vài ngày, search đủ thứ tool mà vô ích. iP của nó còn chưa jb nên ko có cách nào truy cập cả. Vậy là đành phải mất toàn bộ danh bạ, tn, note. Khổ thân nó vật vã đến tận bây giờ.

9. mr.kut

mr.kut Thành viên

có cách nào khác để bẻ khoá passlock hôg :|

10. kieunga167

kieunga167 Thành viên

mấy anh nào xài iphone mà có tin nhắc của bồ nhí thì lo sốt vó rồi ^^

11. trducluan

trducluan Thành viên

Có xây thì phải có phá,đó là lẽ tất nhiên

12. tungpr1234

tungpr1234 Thành viên

làm ra đc thì phải phá đc chứ, nhưng vấn đề là time

13. annihilator8683

annihilator8683 Thành viên

Dùng cái Gecko Toolkit để phá passcode (http://www.tinhte.vn/threads/1093275/) ok này! Ít ra là với simple pass (4 con số).

Mình vừa áp dụng xong, đầu tiên là bypass để thoát disabled (ko phải chờ 1 tiếng mới đc nhập pass), sau đó phá passcode dùng gecko (phá trong đúng vài phút). Ngon lành!

14. Kou Zhen Hai

Kou Zhen Hai Thành viên

Nhóm
    hacker Anonymous

sẽ làm được !

15. dlink500t

dlink500t Thành viên

Mình và nhóm DEV đang phát triển phần mềm phá khoá iphone dưới 50 ký tự trong vòng 30 giây. Dự án đang tiến hành, tuy nhiên vấn đề thời gian chưa đc như mong đợi. Phần mềm có tên XNXX DOT COM. :) khi nào xong mình sẽ chia sẻ. Vào web nha