PC Mag benchmark: iPhone 5 là smartphone nhanh nhất trên thế giới

uhraman
22/9/2012 16:2Phản hồi: 1.574
1.574 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kinisorao
TÍCH CỰC
12 năm
táo mà,khuyết nhưng lại ngon nhất 😁
@kinisorao nó chỉ ngon vs i fan thôi, còn đâu thì nhạt vs người khác 😕
Anderson13
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đó là kết quả tối ưu quá tất cả linh kiện và tất cả được đồng bộ quá ở mức độ cao.
@Anderson13 Chuẩn .....!
s3 k bằng lun 😆
Vẫn yêu NO.1 920
đợi s3 nó múc lên adroid 4.1 thì hiểu hàng vs độ mượt lun =]]
@mrlonely_217 😃) Cứ ra quán bác ạ cho vui hĩ hĩ. Tháng 10 vậy
@cuhiep Hehe.a hiệp nhớ trường thuật lại để ae chém.có hình và video càng tốt
@digistylejsc Ok bác, mà bác muốn em đọ với máy nào thế 😃

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
@mrlonely_217 S3 vs IP5 😁
người dùng IP5 chủ yêu xài tới cái mã ngoài thôi. mạnh nhất thì làm đc gì thêm nữa trong khi những cái khác cũng đã làm đc rồi
@nhocvjt2309 Chức năng media và game mượt và nhanh hơn đó bạn. Coi offline tinhte ip5 chỉ thêm thèm. 😔((
@Hoàng Minh Nguyễn Thế thì ông quay sang chửi mấy thằng antifan ý.xem thế nào?
nttkts
TÍCH CỰC
12 năm
@Hallua Nên thêm 1 câu nữa bạn ạ. Vì có nhiều ng tưởng mình giỏi hoặc ra vẻ ta đây nên sẵn sàng mua android để ra dáng hiểu biết, công nghệ cao (tuy nhiên không phải không có ng giỏi dùng android mà còn là vì sở thích cá nhân).
Để cả 2 dòng nay cạnh nhau mới đủ bạn ạ.
nvn199043
ĐẠI BÀNG
11 năm
@huangjin Thi cung 50% nguoi dung smartphone khac cung chi nghe goi chup anh nhan tin luot web thoiii 😁
quochoi86
TÍCH CỰC
12 năm
không biết người ta mua IP5 về dùng vào việc gì ?
Ai giải thích dùm mình với 😃
@TVTS Như thế là quá đủ với nhiều người rồi còn gì bác 😆
quochoi86
TÍCH CỰC
12 năm
@Iphone_mario hjjj mình hiểu ý bạn như thế này bạn à. mình hiện nay ipad cũng có rồi IP4s cũng có PC cũng có mình nghĩ cái IP5 & IP 4S không khác nhau là mấy nâng cấp không đáng kể . & mình cũng định mua sài cái IP5 mà không hiểu nó hơn cái gì....? vậy đó bạn Mình chắc chắn mua về cũng chỉ nghe gọi rồi 1 tý tý vớ vẫn chứ chẳng ý nghĩa gì với mình cả . Mình chỉ thấy mấy người ca tụng nó & mình đặt ra câu hỏi vậy thôi bạn à ? .
quochoi86
TÍCH CỰC
12 năm
@tuanandy :p Haz vãi. vậy không có IP5 thì sóc = gì vậy bạn 😁
@Iphone_mario Sing dân số bao nhiêu người ? 90% dân số của nó được bao nhiêu ? Thu nhập đầu người nó bao nhiêu ???? (hình như trung bình 3000 S$/tháng 😁 )
Sing có 90% dân số xài iphone thì cũng kệ nó, chẳng lẽ Vietnam đi bắt chước Singaporean =))
Hãy đợi đấy! Sẽ có cái chạy nhanh hơn.Chờ xem.
huyhuynhus
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ảo quá đê😁
Quá tuyệt vời. Đẳng cấp phải thế chứ. Nhưng mang iphone ra so sánh với mấy con dt lởm kia có nên ko.
tuanchuoi
TÍCH CỰC
12 năm
@Bongnhi2011 Cm này muốn người khác ị vài mặt rồi.
@Bongnhi2011 Vẫn thua mấy con lởm ấy ở 1 số điểm điểm đấy bạn ạ. 😔

ola ba ba
knowing7
TÍCH CỰC
12 năm
@o0tobite0o ừ còn cũng thua luôn vertu haha,ghét kiểu mấy người dùng ip rồi cho đt người khá là đồ lởm,ip mà đem ra so sánh với vertu chỉ mang nhục
@Bongnhi2011 fan android mà đọc dc comment of bác là bác được ăn gạch no nê lun 😁
Phần quan trọng nhất lại không thấy đề cập. Xào nấu ác quá.

The iPhone 4S running the Safari browser in iOS 6.0 on a dual-core 800MHz A5 processor is about on par with leading Android 4.0 phones like the Samsung Galaxy S III and theMotorola Droid RAZR M, both of which are using 1.5GHz Qualcomm Snapdragon S4 processors. Obviously, the difference is that Safari is a faster browser than the Android browser.
@uhraman chỉ ngang ở cái lướt wed khi chạy saferi thôi, viết vậy người ta hiểu lầm.
@uhraman Giải thích lí do tôi nói bác xào nấu nhé:
Người ta viết : Samsung Galaxy S III and theMotorola Droid RAZR M, both of which are using 1.5GHz Qualcomm Snapdragon S4 processors
Bác nấu thành: Galaxy S III và Motorola Droid RAZR M với chip Qualcomm Snapdragon S4 lõi kép 1.5GHz.
Bác viết thế này người ta đọc lại cho là chỉ có con RAZR mới chơi Snap, còn GSIII là hàng lỏi tứ. Và cụ thể trong bài bác xem comment sẽ thấy cái tác hại của việc xào nấu vô ý tứ của bác.
Đúng ra trong cái test đậm chất dìm hàng kiểu này, sau khi dịch bác phải notice người đọc rõ là SIII đề cập trong bài là hàng lõi kép. Bọn PCMag treo cái tít là nhanh nhất thế giới nhưng lại đi đo với mấy con không phải đang đỉnh nhất hiện tại. Ko nêu được ý chủ quan đúng/sai của người dịch thì chí ít cũng nên dịch cho nó sát nguyên văn ngay những nội dung nhạy cảm.

Bác kết bài :Như các bạn thấy với số điểm GLBenchmark 2.5 đưa ra, Galaxy S III và Droid Razr M vẫn không có cửa để đọ lại được với iPhone 5, có chăng chỉ ngang với đàn em iPhone 4S về khả năng đồ họa mà thôi.

Tổng hợp toàn bộ các bài benchmark lại, có thể thấy rằng ngôi vị điện thoại nhanh nhất hiện nay có lẽ thuộc về iPhone 5 vừa ra mắt của Apple, dù rằng nếu chỉ so sánh thông số cấu hình phần cứng không thôi thì iPhone 5 sẽ bị coi thường so với các đối thủ Android chuyên chạy đua cấu hình khác. Đó có lẽ cũng là cái tài của Apple, một phần mềm hoàn hảo trong một phần cứng tối ưu, sẽ làm nên một thiết bị tuyệt vời.

Thế thì hóa ra bác cũng cho là con GSIII là con lõi 4 chứ còn gì mà biện minh?!.

Con người ta khác nhau là ở cách nhìn và đánh giá sự vật bằng cái đầu của mình. Đừng cứ hành động như một cái máy.
@Hallua Thà nghe bạn nói còn hay hơn đọc cái bài nài , dìm hàng phát ngáng vậy mà cũng gọi là tinhte , đọc bài nói tới câu ( phải chăng galaxy s3 và motorola chỉ bằng ip4s ) , đọc xong muốn cho boom xăng cái thằng viết bài với ... đưa bài nài lên để .
@Hallua 1.Viết thế mà bạn nhầm được con Galaxy S III là lõi tứ thì mình chịu thua.
2. "Ko nêu được ý chủ quan đúng/sai của người dịch thì chí ít cũng nên dịch cho nó sát nguyên văn ngay những nội dung nhạy cảm." người viết chỉ tôn trọng ý bài gốc, hạn chế tối đa ý kiến cá nhân người viết, đó là quy tắc của Tinh tế; cấu trúc câu "A và B với đặc điểm C" mà bạn hiểu chỉ có B có đặc điểm C mình cũng chịu!
3. "Bọn PCMag treo cái tít là nhanh nhất thế giới nhưng lại đi đo với mấy con không phải đang đỉnh nhất hiện tại." Về ý bạn nói bọn PC Mag, đó là việc của bọn nó, bạn đồng ý với bọn nó thì đồng ý mà ko thì thôi chứ
4. Đoạn cuối chỗ nào mà bạn suy luận được mình nói lõi tứ? Ko có chữ nào chỉ như vậy. Về cấu hình, riêng cái khoản xung nhịp là thằng Galaxy S3 đã vượt trội gấp 1.5 lần rồi.
5. Ko biết bạn đang góp ý hay đang "mắng" mình, nhưng mình đề nghị lúc bạn nói chuyện khi chưa rõ đừng bảo là mình viết bài vô ý tứ, xào nấu lung tung, đây là công việc của mình, mình chịu trách nhiệm truớc ban biên tập, ko dưng mà toàn bộ ban biên tập dụyêt bài nếu viết vớ vẩn đâu. Có thể có khả năng mình viết người này người kia hiểu lầm, nhưng lúc góp ý đề nghị bạn tôn trọng người khác. Con người ta cũng khác nhau ở cả chỗ đó nữa đó, chứ ko hẳn chỉ bằng trí thông minh hay sự đúng sai đâu bạn.
nkn1506
TÍCH CỰC
12 năm
Iphone 5 tuyệt quá nhi?
Nhưng chắc phải ít nhất sau 6 tháng ra mắt mới có giá tốt
@nkn1506 Giá tốt hay xấu chẳng qua là cái bọn con buôn VN mình làm giá. Chứ ở nc ngoài cầm trên tay con ip nó cũng bình thường. Mays thằng vn mình đéo bít gì cứ đổ cho app độc quyền, bán đắt
thieuc1
ĐẠI BÀNG
12 năm
ko biết lumia 920 đứng thứ mấy nhỉ
lancejade
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thích nhất câu này: "Đó có lẽ cũng là cái tài của Apple, một phần mềm hoàn hảo trong một phần cứng tối ưu, sẽ làm nên một thiết bị tuyệt vời." "so với các đối thủ Android chuyên chạy đua cấu hình khác."

Cấu hình không quan trọng, để loé mắt khách hàng.
anhdao3
ĐẠI BÀNG
12 năm
Vừa dài vừa mỏng hơn, đút túi quần có ngày gẫy😁
great_wall
ĐẠI BÀNG
12 năm
sao k thấy so với wp 😕
@great_wall chưa hoàn thiện mà bác mà Đú với anh Mi thì chỉ chuốc lấy xấu hổ thôi =))
phần mềm hoàn hảo trong một thiết bị tối ưu là apple
mrducluan
ĐẠI BÀNG
12 năm
tại sao k đưa LG Optimus G vào bàn cân?
@mrducluan ko dám đưa.mấy thằng benk này chắc thuộc hạng PR thôi
tamhuong
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hãng nào mới đưa ra điện thoại chả kiếm một thằng nó benchmark hộ. Ông nào cũng thấy đưa ra thông số hơn này nọ rồi vẫn chả thấy hơn được bao nhiêu. Rốt cuộc giá cả hợp lý và mức độ sử dụng như thế nào cho hợp với yêu cầu mới là cái quyết định. Bỏ ra mấy chục Tr mua một cái về khoe mẽ... phí!
@teka Bác nhiều chuyện ghê. Người ta xài thì kệ người ta. Cần chi khó chịu hộ. Đầy người mua hàng rồi hàng không xứng với tiền, tức è cổ, khó đấy mình mà chẳng dám kêu kìa.
tamhuong
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vnstockguru Cái này em nói thành kiến không đúng. Nhiều tiền và kiếm nhiều tiền một cách chính đáng thì ai cũng ngưỡng mộ, Tất nhiên người nhiều tiền có quyền mua bán và dùng những cái gì họ thích và phục vụ đắc lực cho việc làm ăn kiếm tiền của họ. Một số đối tượng vẫn ăn bám gia đình adua a đòi chạy theo xu hướng sành điệu một cách mù quáng để tôn vinh cái tôi (sành điệu) dởm mới là đáng thành kiến. Công nghệ nó sinh ra để phục vụ cuộc sống chứ mình không phải là nô lệ của nó. Cái điện thoại nó chỉ là một cái điện thoại, nó không nói lên được nhân cách của mình.
@tamhuong Đa số người có tiền đều kiếm tiền chính đang cả. Chỉ một số không đáng kể ăn bám như nhiều bác nói thôi.
Giả dụ như đồng nghiệp em hay bạn bè, họ đều xài hàng tốt cả. Họ đều con rất trẻ.
P/S: Cái gì có thước đo đều tốt cả. Nếu iP là thước đo của sự thành đạt, sành điệu thì cũng tốt. Mọi người nhìn vào và nỗ lực hơn để đạt và vượt chuẩn tối thiểu.
Chỉ so sánh với ăn roi sao không thấy so sánh với WP
@sontrananhmta Cái này bác phải hỏi mấy trang nước ngoài chứ, tinh tế cũng chỉ đi lấy về xào nấu lại thôi mà 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019