PC Mag benchmark: iPhone 5 là smartphone nhanh nhất trên thế giới

uhraman
22/9/2012 16:2Phản hồi: 1.574
1.574 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

selk1190
ĐẠI BÀNG
12 năm
Vậy mà có nhiều kẻ adua chê iPhone cấu hình kém và ng dân chỉ biết nhìn thương hiệu mà mua, vô đọc đi cho thông đầu óc mấy kẻ Adua cho thói đua cấu hình của các hãng sx Android. Đây mới là đẳng cấp thực sự của kẻ dẫn đầu, ko khoa trương nhưng nội lực có thừa khà khà 😆
Tuyệt vời.
Để nhắn tin và Phây búc thì ko cần 1 cấu hình như vậy :oops:
lancejade
ĐẠI BÀNG
12 năm
@emkobit galaxy S 1 2 3 4 5 6 n... làm cái khiên bảo vệ trái đất thì cần phải làm bằng hợp kim siêu bền chứ k phải bằng mủ ọp ẹp
@lancejade 😁chưa dc cầm trên tay bao giờ à diễm, hay diễm cầm s3 đài loan mà kêu ọp ẹp thế, diễm không biết vỏ s3 có bẻ gập lại cũng k thấm gì à, còn vỏ hợp kim của iphone 5 thím nhìn kỹ tý sẽ thấy đó, vừa bóc vỏ đã móp, tróc viền rồi
NOKIA, SAMSUNG thi nhau mỉa mai iPhone. Cuối cùng thì đúng là rước nhục vào thân. Cứ im lặng như HTC có phải hay hơn không. 😁
@Kaiderella nhưng NOKIA thì liên quan gì ở đây?
@TungPig NOKIA không liên quan? Bác mới ở đảo về à?
@Kaiderella có đọc bài viết chưa vậy? nokia xuất hiện chỗ nào trong bài nhỉ?
@TungPig Không hẳn là trong bài này.
quá hiển nhiên còn gì....sao phải vào giải thích thứ hiển nhiên như vậy =))
chucademo
TÍCH CỰC
12 năm
de vài bửa nữa lên 4.1 thì có khá hơn ko. chứ nhìn vào thì thua thật.
Trước khi ip5 bán ra, giám đốc Foxcon đã nói Ip5 sẽ làm lu mờ tất cả smp
Câu nói này bây giờ đã được kiểm chứng- kể cả giá bán tại VN- eo ơi!
anti apple đâu vào đây mà bới vàng tìm gạch nè 😆😁
ip chất quá nhỉ...sao ko thấy so sánh vs e wp nào nhỉ
Để có được điều này thì từ năm 2008 Apple đã mua lại một công ty thiết kế chip, tổng chi phí cho vụ sinh ra A6 này đc MacRumors ước tính là 1/2 tỷ USD.
Cử để anh em tinhte so sánh trực tiếp mấy cái máy đó vs nhau là chính xác nhất.

Chứ mấy ông này cứ đưa ra con số như vậy thôi, mình có biết thực hư như nào đâu.
Nhưng liệu vừa dài vừa bé không biết có sướng kô nhỉ?
@hahantin Sướng kinh khủng. nó rất vừa với các chị em, thích nghi tốt với các anh em. còn mấy cái khác thích nghi tốt với mấy ông mang cặp sách tới trường thôi ấy
@hahantin Nó mà cong thêm tý nữa thì các bác đừng hỏi nhé.
potay1111
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Thịnh Apple cái câu "Sướng kinh khủng. nó rất vừa với các chị em" của bác làm em cứ liên tưởng linh tinh
@potay1111 vâng. chính xác là điều tôi đang nói đấy, vẫn vừa tay chị e, vẫn vừa túi quần các anh. còn sự linh tinh thì chỉ là để vui thôi. quan trọng là Apple thích làm cái điện thoại 20 inch cũng ok. cứ nhìn cái Macbook pro retina thì biết. đính kèm các module nghe gọi điện thoại vào là hội Samfan ngất lịm luôn, giá trị mà Sam tự hào màn hình to nhưng k nét, hiệu năng củ tỏi, hay thông số to thì có mà ngất mà không bao giờ tỉnh giấc luôn
===> tất cả vì sự thoải mái của người dùng, cá nhân tôi, từ lúc là con cept vẫn thấy 4'' đẹp và thuận mắt
Hay cho cái IOS 😁
giá bằng 2 cái của ng ta, nhanh là chuyện bình thường
prin77
CAO CẤP
12 năm
@mrdung12345678 ip 650$ s3 550$ là gấp đôi hả
LYSM
TÍCH CỰC
12 năm
@mrdung12345678 Ông này đã ngu lại còn bảo thủ, giá apple đưa ra bản free sim chỉ vào khoảng 600-700$ thôi nhé, giá vậy mà ông bảo bằng 2 cái àh. Về VN các thương gia mới đẩy lên, trong khi đó giá cua SS tại cửa hàng luôn thấp hơn giá niêm yết
hongducwb
TÍCH CỰC
12 năm
@LYSM thì trong này thiếu gì mấy kiểu cmt như thế..... tại sao IP về VN giá lại X2 giá mà sao S3 or các SP # về VN lại ko X2 giá ...thì phải tự hiểu chứ nhỉ
@prin77 Về VN có giá đó cho bác mua ! Dân Việt mình ham đú thì rẻ quá lại cho rằng IP mất đẳng cấp . Bỏ thêm 1 đống tiền ngu lấy sự đẳng cấp
prin77
CAO CẤP
12 năm
@huỳnh pil giá ổn định bản 16Gb là 14tr và còn thấp hơn.vẫn gấp đôi nhỉ.ipad 4G 32Gb 725$ tui mua 15tr5 đây.vẫn còn rẻ hơn s3 và note
Mấy con gà hay gáy Samfan đâu ồi...vô đây đọ đi...mấy a LUMIA nữa...
Serbaby94
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Remoingay bạn có thấy nó so sánh wp ko mà bạn kiu lumia vào !? ;)) làm ơn căng mắt ra đọc cho thiệt kĩ cái bài topic bạn nhé!😆
p/s : Sao ko lôi mấy e WP vào cuộc nhỉ ?!😃)😃)...Hay biết đc nhược điểm của Android nên tấn công !=.=...Với lại có khập khiểng quá ko khi mà đi so ICS vs iOS6 đã kết luận như v. 4.1 Jelly Bean c.bi ra rồi thì lúc đó so sánh sẽ có điều khác quan hơn chứ !
tuy ko dám cho rằng ip 5 là thiết bị nhanh nhất nhưng nó là thiết bị mượt nhất và làm hài lòng người dùng nhiều nhất, Android thì hên xui, 1 cái hoa giữa rừng gươm
namct_sn
TÍCH CỰC
12 năm
@ticktack hôm nọ có dùng thử 1 con j của HTC khá mượt. Còn lại phản hồi khá chậm. Hình như là do android nó bị chậm sẵn chứ ko phải do phần cứng. Ios quá mượt mà :X
nói thật, ip đúng là cao hơn, nhưng những con kia là đang benchmark vs stock, android mua về xài stock à? thật sự nhiều khi thấy mọi người rất dìm hàng android va tâng bốc ios. mua ip tốc độ bench thế nào thì nó thế, adroid sau khi cài cook, chỉnh sửa phần mềm thì sao chứ, cái gì cũng có sự công tâm chứ, ios ko thể cải thiện dc do hdh đóng thì dùng bench đó, còn android phải bench khi nó đã dc tối ưu chứ, giá trị của máy nằm ở p/p, ip dc thế ko? benchmark như thế mà trc đây thì kêu app ko chạy đua cấu hình, nhưng cấu hình cao thì fan sướng 😆, benchmark tốc độ duyệt web sao ko so sánh cảm nhận ng dùng khi xài trên cái 4inch vs trên s3...?
@ngoc511991 Bech với stock chứ bench với cái j hả bạn. Cook có vô số mod, lấy cái j mà làm tiêu chuẩn để benchmark bây giờ

Sent from my HTC EVO 3D X515m using Tinhte.vn
susucucai
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ngoc511991 Bạn này trả lời nhảm quá, thể hiện sự không công bằng. Stock iso6 thì so với stock android chứ, cook rom hả, có bao nhiêu người biết, mua android về chỉ xài thui có mấy bạn kỹ thuật mới biết cook, bác ra cửa hàng di động mua sao về xài vậy, ra tggdd vẫn vậy bà chị mua s2 sao về để vậy xài. đừng tỏ ra nguy hiểm vậy, số lượng người xài rom cook k là gì với người xài stock rom đâu.
Hổng lẽ bác dùng cook rom overlock con cpu lên cao hơn roài chạy đua với người ta hả.
minhhaislvl
ĐẠI BÀNG
12 năm
@susucucai bác nói chuẩn! so sánh thì phải ngang bằng ở mức chấp nhận đc, tôi ko cần biết cook cờ j, chỉ cần biết mua 2 con từ nhà sx ra và đem so sánh như thế. tại sao nói cook điểm tốt hơn sao bọn ss ko đưa làm bản stock rom như thế(làm sao mà ổn định được)? bác ah, đọc trên tinhte nhiều comment thấy thực sự buồn cười, vào nói thì lại cãi nhau, ko thì chúng nó lại cứ tưởng chỉ mình chúng nó mới hiểu biết😔
prescott
TÍCH CỰC
12 năm
hơi giống như khi mua xe máy, ko phải ai cũng chọn xe chạy nhanh nhất
tonyviet119
ĐẠI BÀNG
12 năm
sao không thấy nhắc đến SIII chạy 4.0 hay 4.1 ?????????
@tonyviet119 hả:eek:
tonyviet119
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Steven1806 tên em trong ava là vân shi, google ra đầy ảnh 😆
@tonyviet119 Gió mạnh wá bác nhỉ?😁
Cô e đó đẹp wá bác nhỉ?:eek:
Trẻ nữa SN 97 k khéo là ở tù!😃
tonyviet119
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Steven1806 https://www.facebook.com/vanshi97 thấy yêu đương tùm lum lên 😃)
ghê gớm, apple ra cái gì cũng đình đám

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019