Pebble: thời lượng pin là vấn đề lớn nhất hiện nay đối với thiết bị đeo được

Duy Luân
23/7/2014 21:48Phản hồi: 69
69 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mình nghĩ nên sắm cho em nó cái sạc không dây đỡ lằng nhằng, mà lại tiện hơn
"Hầu hết đồng hồ thông minh sử dụng pin 130mAh, vốn có thể bị hút cạn bởi một bóng đèn tròn trong khoảng 30 phút đến 1 tiếng"

Nếu bóng đèn tròn: 20W, thì cục pin này chỉ được hơn 1 phút.
Police01267
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đồng hồ thì ít nhất củng phải xài được từ 1đến 2 năm mới hết pin
lom-com
TÍCH CỰC
10 năm
có 1 thiết bị đeo đc mà kg cần dùng pin đó mod ơi.....BCS
😁:D:D
@lom-com Đồ 2 tếch làm gì có cái nào không dùng pin đâu không dùng pin chắc đồng hồ cơ mất
hanquochd
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đồng hồ cơ muôn năm, dùng mấy em này sạc lòi mắt

S1=>S2, 3Gs=> 4s, zen4......
ZARG
ĐẠI BÀNG
10 năm
Trước khi iPhone ra đời thì pin Smartphone cũng khá lởm, quan trọng là tối ưu hóa chứ trông chờ gì vào công nghệ pin được, cái này phát triển rất chậm.

Cứ thử so sánh iPhone4/5/5S với dung lượng pin từ 1400-1600mAh so với mấy cục trong Android lên tới 2100-3000mAh nhưng thời lượng dùng lại như nhau.

Sẽ có 1 cú hích đột phá, chưa biết là từ đâu tới, hãy chờ xem.
M3ga
CAO CẤP
10 năm
@ZARG Như nhau á. Cập nhật lại đi bạn ạ. Iphone h là flagship có pin yếu nhất đấy.
Vs lại bạn ko thể so sánh ngang bằng số mAh như thế đc trong khi iphone màn sub-hd 4" thì các smartphone Android toàn màn >=5" Full-HD hoặc Qual-HD.

Sent from Hoang Tưởng Company's flagship
@ZARG Tích hợp gì thì tích hợp riêng đồng hồ thì bắt buộc cần pin vì mọi người quen với việc cả năm mới thay pin một lần rồi, chả ai cứ vài hôm lại sạc pin đâu. Mình nghĩ việc quan trọng nhất bây giờ là nâng cao chất lượng pin hoặc hạ cấu hình xuống tối thiểu. Mình nghĩ smartwatch chỉ cần có một màn hình tầm 360p để hiển thị từ bên điện thoại sang là được, không cần thiết phải quá nhiều vì chức năng khác thì không đáng kể lắm
M3ga
CAO CẤP
10 năm
@chàng trai cô đơn 95 Nếu là sạc ko dây thì cũng ko ngại lắm đâu bác. Tối ngủ kiểu j chả tháo đồng hồ ra, đặt nó lên bàn sạc là xong.

Sent from Hoang Tưởng Company's flagship
ZARG
ĐẠI BÀNG
10 năm
@M3ga Đây là sự so sánh hoàn toàn tương đối, mình không cần đi sâu chi tiết.

Điều mình muốn nói ở đây là các hãng cần sự đầu tư nghiên cứu, sản xuất thật trau chuốt, như bom tấn iPhone năm 2007 chứ không phải là đẻ như gà mấy chiếc Galaxy Gear, có ai dùng đâu?
M3ga
CAO CẤP
10 năm
@ZARG Bác cứ nói thẳng thế này tốt hơn. Cái ví dụ kia của bác quá tù
khâm phục thằng casio pin 2 năm
@iphone368 Casio pin 10 năm nhé bạn. có cách nay 10 năm rồi.
@phuongtrinhsat đồng hồ thế hệ thông minh cơ, bạn seach google thì biết
Thời điểm tốt để bán sạc dự phòng cho đồng hồ : ))
công nghệ làm pin khá nhiều rồi . chờ sản suất ra thôi
đồng hồ cơ đeo tay hồi xưa lên giây cót tự động nhờ quả lắc hình bán nguyêt.và chuyển động cơ thể, không đeo 24 giờ là nó ngưng. Ngồi lâu thì phải vuốt râu, gãi đầu hay đưa thuốc lên miệng thì đồng hồ mới chạy tốt. Có thể áp dụng cách này để sạc pin.
TDTU
TÍCH CỰC
10 năm
@tran van sung Sạc kiểu này có mà mau chai mông quả pin
:d
@tran van sung vừa tích hợp công nghệ này vừa gắn kính thu năng lượng thì không lo vấn đề standby để chạy và hiển thị đồng hồ với các tính năng cơ bản khác..

tăng dung lượng pin cho điện thoại , tìm giải pháp sạc từ đt sang đ hồ mà không cần dây , kiểu kết hợp Qi với sạc kiểu Lenovo dòng P thì hợp lý hơn
@choi_xong_dong nó hoạt động kiểu pin cmos nuôi cadc thông số cơ bản với đồng hồ, hệ thống sẽ lấy thông tin của nó khi có năng lượng
Đang xài gear 2. Cơ bản mà nói mình cũng kô cảm thấy khó chịu mấy. Tối tháo ra sạc thôi chả phải vấn đề gì lớn chỉ cần ban ngày đi làm không hết pin là dc. pin 3 ngày như thế này là dc rồi.
chuotcon_86
ĐẠI BÀNG
10 năm
mình dùng em nầy 3 đến 4 ngày xạc 1 lần nhưng không thấy gì gọi là công nghệ đeo chỉ để như vật dụng thời trang thôi
smart watch phải bất tử pin thì mới ghê
ra đường thì sao mà nhìn đồng hồ đc trong khi ở nhà thì có cái khác rồi
làm sao để pin xài cả năm luôn ý
cứ tháo ra sạc thì quá phiền !!!
Casper_HN
TÍCH CỰC
10 năm
Pebble mình đang còn 20% pin đã dùng 10 ngày, trong đó có vài buổi chạy khoảng 45' dùng Runstatic trên Pebble, 2 buổi đạp xe 1h dùng Pebble Bikes, nghe gọi mỗi ngày tầm hai chục cú, tin nhắn Viber khoảng 5-70 tin, cảnh báo Clash of Clans mỗi ngày chục phát...

Bác nào nói Pebble pin dùng 3-4 ngày thì chắc nghịch em nó suốt ngày mới hết pin như thế được.
Muốn nó thông minh thì nó phải tiêu tốn điện thôi mà 😁. Đầu óc suy nghĩ nhiều còn tốn Calo nữa mà :D
t chỉ mong smatphone của t có chế độ tự sạc = mặt trời thôi 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019