Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Pes 2011 for mac

condenho
24/4/2011 18:10Phản hồi: 219
219 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cho mình hỏi, khi kết nối tay cầm vào macbook thì máy đã nhận, khi chạy pes 2011 lên thì khi chọn giải để đá phải dùng bàn phím, còn sử dụng tay cầm thì nó không nhận, khi vào slect side thì có hai cái controller 1 và 2, 1 là bàn phím, 2 là tay cầm, chỉnh vừa chơi bàn phím với tay cầm thì ok, bàn phím với máy thì ok, nhưng chỉnh tay bấm để đá với máy thì không được, vậy h làm sao để khi vào pes dùng tay bấm điều chỉnh các tùy chỉnh được
theghost84
ĐẠI BÀNG
12 năm
vấn đề lớn nhất chính là cái này, keyboard với tay cầm chơi chung thì được, có cách nào chỉ có tay cầm vs máy không vậy mọi người
kutimat1mi
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bác nào có bản cập nhật chuyển nhượng cầu thủ mới nhất không?
Vào down trong game đến lúc cài báo lỗi.
moi nguoi xem ho to' part 13 voi, loay hoay ma ko the nao down duoc part13,
ai up ho to voi
p/s: sr vi ko type duoc tieng viet
bạn ơi, part 8 ko download được bạn ah, up lại giùm mình được ko
thanks
Mình chưa down nên không biết có problem gì không ... Btw, Thanks for sharing ^^
power1
TÍCH CỰC
12 năm
không biết có ai bị như mình ko. Lần đầu tải game vào thấy cầu thủ trọc lóc ko à, nhìn méo mo phát gứm.... Lâu lâu tải lại thì đầu lại có, chỉnh settings nút ok nhưng mặt sân thì xấu thảm hại! Lúc giới thiệu trận đấu sân đẹp ok nhưng vào game thì như vừa cày cuốc lên đó! Chỉnh settings phân giải thấp cũng ko đc😔
Nói chung nản quả Mac
có bro nào chỉnh đuợc tay cầm rồi có thể post lên huớng dẫn giúp không ạh.... mình loay hoay mãi vẫn không chỉnh game pad vs vơí máy được.
chjpnho92
ĐẠI BÀNG
12 năm
ban nao cho minh hoi doi nut ban phim cho pes 11 nhe
Các nút trên bàn phím so sánh với gamepad:
X -> A
W -> Y
A -> X
D -> B
Q -> L1
E -> R1
1 -> L2
3 -> R2
chjpnho92
ĐẠI BÀNG
12 năm
y minh la.. minh ko mo dc file setting.dat .. cai phan mem crossOver nhug ko cai bao loi bad fomat..>>? ban nao biet giup minh voi
có cài trên mac lion duoc khong bac ?
nghe đồn k đá tay cầm đc đúng không mọi người ơi :-s
đá được tuốt bác ơi!
Hxhx mình cũng bị lỗi khi extract file vậy h phải làm sao cả nhà ơi?
Mà đã ai chơi thử PES 12 chưa? mình cài thử trên win7 cua Mac pro 13" cấu hình cao nhất mà vào game nó báo cấu hình máy không đủ để chơi 😔
Co ai bi nhu em k, cai crossover games vao may thi bat app len 1cai no bien mat luon 😔 k nhan j ca :( e da thu cai may ban khac nhau nhg van k dc.ai biet chi e voi :(
Voi ça ai co controller mate ban full thi cho e xin link voi nhe.tim mai k thay :(
mình co cái tay XBOX 360 ko biết có sử dụng dc trên mac không các bác . bác nào biết các cài để mac nó nhận thì giúp em với thx các bác
[/IMG]

e bị như vậy ko bít là thiếu gì bro nào giúp em với 😔(
Bữa giờ mình không đăng nhập nên không biết các bạn vẫn còn gặp vấn đề này, mình đã tìm ra cách rồi ^_^.
Sau khi bạn cài đặt Pes thì bạn download CrossOver Games v10.1.2, sau đó kéo CrossOver này vào application, tiếp theo nữa là bạn chạy phần mềm này lên và nhìn lên trên thanh công cụ phía trên màn hình có chữ Configure, chọn vào chữ này sau đó chọn Manage bottles, sau đó sẽ hiện lên cái bảngbảng mới, bạn để ý bên góc trái của bảng phía dưới có biểu tường dấu cộng, bạn nhấp vào dấu cộng đó, sau đó nó sẽ hiện ra một cái bạn và bạn chọn Create, đợi khoảng 4 hoặc 5 phút gì đó thì xong. Bây giờ bạn vào application, tìm đễn biểu tượng của Pes, nhấp chuột phải chọn Show Package Contents, nó sẽ hiện lên một cái cửa sổ mới có Folder tên là Contents, nhấp vào Folder đó chọn tiếp Resources - Transgaming - C_Drive - PES2011, trong folder này bạn nhấp đôi vào settings.exe. Sau khi nhấp vào thì nó sẽ hiện lên cái bảng mới, trên cái bảng đó bạn bạn nhấp vào cái thẻ có tên là controller, sau đó bạn để ý vào ô Device, trong ô này đừng chọn là Joystick mà bạn hãy chọn "_ _". Sau đó chọn ok là xong, bây giờ thì có thể sử dụng tay bấm để đá không liên quan tới bàn phím nữa. Nếu làm được thì nhớ cảm ơn mình nhé ^_^
@nguyenluongtruongvu Cho em hỏi tại sao em đã đổi các phím trong settings.exe rồi mà sao vào game nó vẫn như cũ nhỉ?? :-/
mình down về rồi join lại nó báo invalid, lỗi mediafire hay gì mọi ng nhỉ
Các bác cho em hỏi là có cách nào để chỉnh nút trên bàn phím được không ạ ? Em cám ơn !
cho em hỏi. Macbook 2009 có đá pes 11 dc ko ạ. Em mơí dùng mac đc có mấy ngày nên gà lém. Mong các bác tư vấn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019