Phải chăng Nokia 101 thegioididong bán là hàng Trung Quốc Fake ???

0923382111
15/3/2013 17:41Phản hồi: 13
Hôm nay thật là 1 ngày ức chế, Sau hơn 6 năm dùng điện thoại di động, thương hiệu đầu tiên tôi nghĩ đến là Nokia và nơi đầu tiên tôi muốn tìm và mua điện thoại là thegioididong. Nhưng hôm nay, quả thật là lòng tin đã lung lay, khi tôi đến nhận mua 1 điện thoại Nokia hàng phổ thông ở Thegioididong trên đường Đồng Khởi, TP.Biên Hòa.

Từ khi mới xài ĐTDĐ tôi đã xài 6233, N73,...của Nokia, bộ bán hàng tiêu chuẩn luôn có pin trong hộp và thẻ bảo hành chính hãng của Nokia Care, và dù là Đt cao cấp hay bình dân, "cùi bắp" thì lúc nào trong hộp cũng có thẻ bảo hành. Vậy mà hôm nay, suýt chút nữa tôi không để ý là đã mang máy về nhà mà ko có pin.

Tôi thanh toán tiền trước khi nhận máy, tôi không kiểm tra máy vì máy này (Nokia 101) cũng chỉ có những chức năng bình thường của 1 ĐT "cùi bắp" giá 610k. Có lẽ vì lòng tin vào Nokia cũng như Thegioididong. Tôi có mua thêm 1 thẻ nhớ (4GB giá 100k) 2 Chị nhân viên lấy máy ra, lấy thẻ nhớ ra , hỏi tôi tải nhạc gì, tôi nói tải nhạc cách mạng (vì tôi mua máy cho mẹ tôi nghe nhạc cách mạng), thế là họ mang máy và thẻ nhớ đi chép nhạc cho tôi. Còn tôi ngồi đợi lấy hóa đơn và được giới thiệu mua thêm 1 cái loa mini rời giá KM 199k, và tôi đã mua nó. Sang bàn đợi chép nhạc xong để lấy máy, tôi nhận máy đã lắp thẻ nhớ vào máy (khe thẻ nhớ ngoài) sau đó cô NV chép nhạc đưa máy cho tôi, tôi cất vào và bước ra cửa, nghĩ lại, sao thấy máy nhẹ nhẹ, tôi mở máy ra thì ko thấy có pin, lục lại trong hộp máy cũng ko thấy có pin, tôi quay trở lại , thì có 1 anh NV loay hoay lục tìm ở dưới hộc bàn của quầy lấy ra 1 cục pin (nhìn có ve hơi cũ, và móp nhẹ phần đầu), tôi hỏi pin theo máy của nó đâu, anh NV trả lời : pin theo máy của nó đó (pin theo máy mà để trong hộc tủ????) pin chính hãng, bảo hành 6 tháng, máy bảo hành 1 năm dựa theo hóa đơn bán hàng.

Đến đây tôi thực sự bức xúc, nhưng giờ đó gần 14h , tôi còn phải trở về văn phòng làm việc, và nghĩ máy giá trị cũng ko cao nên cũng ko muốn đôi co làm gì, nhưng khi về VP xem và dùng máy, tôi phát hiện ra nhiều điều rất "thú vị"...tem trong thân sau máy (vị trí dưới pin) dán rất cẩu thả, lệch 1 bên, tháo mặt trước và nắp sau của máy ra thì chẳng thấy có con tem bảo hành nào của nokia cả (!?)
Sử dụng máy thì máy rất chậm, chậm hơn rất nhiều so với con 1202 tôi đang xài, bấm lúc chậm đến mức bấm rồi đời khoản 1 giây nó mới thực hiện tác vụ đó....

Không biết có phải lâu rồi tôi mới mua máy Nokia nên tôi không biết Nokia đã thay đổi chính sách, chiến lược bán hàng hay Thegioididong thay đổi chính sách sản phẩm, chính sách bán hàng của mình ???

Anh chị nào hiểu rõ vấn đề này có thể chia sẻ giúp tôi để giải toả nỗi bức xúc này.....

Tôi muốn đăng bài này lên diễn đàn của thegioididong nhưng hình như diễn đàn đã không còn nữa !?

Tôi thật sự thất vọng về cách bán hàng của họ : quên bỏ pin theo máy vào hộp bán hàng, cũng như chế độ bảo hành "mới" chỉ dụa theo hoá đơn bán hàng này, và thật sự nghi ngờ có phải máy này là hàng Nokia chính hãng hay hàng FAKE...... 😔 Máy tuy giá trị nhỏ nhưng nó là 1 thương hiệu lớn và nơi bán nó cũng là 1 thương hiệu đã từng uy tín cả chục năm nay..... :(
13 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nokia 101 xài rất tốt nhé.Có thể trong trường hợp này bạn đã bị nhân viên TDDĐ tráo đổi cục pin rồi.,lẽ ra lúc đó bạn nên đề nghị lấy con 101 khác.Mua hàng ở TGDĐ bây giờ chán lắm ...nhân viên hay chèo kéo mua thêm phụ kiện này nọ lắm.
nokia 101 xài rất tốt nhé.Có thể trong trường hợp này bạn đã bị nhân viên TDDĐ tráo đổi cục pin rồi.,lẽ ra lúc đó bạn nên đề nghị lấy con 101 khác có cả máy và pin theo hộp luôn.Mua hàng ở TGDĐ bây giờ chán lắm ...nhân viên hay chèo kéo mua thêm phụ kiện này nọ lắm.
@NGUYENKHIEM218 chèo kéo là đúng rồi , tiền bán dt là 75% , tiền bán phụ kiện nữa là 25% mới đủ lương.
Giờ bạn mới biết đến các trò bẩn của TGDĐ à? Mình cạch mặt bọn này lâu rồi, cũng đã từng lên Tinhte cảnh báo anh em.
thanks 2 bác đã chia sẻ.... em cũng thấy có nhiều mâu thuẫn trong cách làm của họ quá, nhưng ko biết là có phải toàn hệ thống như vậy hay là chỉ bên chi nhánh Đồng Khởi, D(òng Nai mới như vậy...thật sự thất vọng 😔
bachtienjos
ĐẠI BÀNG
11 năm
hôm qua cũng mới múc một em nokia 101 tại thegioididong- đồng khởi, đồng nai, chắc có lẽ mình mua máy rẻ nên không được quan tâm nhiệt tình lắm ( 600k), nên mình cũng chẳng buồn để ý, sau khi anh quản lý lấy máy cho coi, mình kiểm tra đầy đủ phụ kiện là xong, cũng chẳng buồn test, ra tính tiền em thu ngân cũng chẳng mặn mà, đến lúc này mình nhớ ra là không thấy thẻ bảo hành mới hỏi thì em thu ngân trả lời có hiệu lực bảo hành từ ngày bán, và nokia đã chuyển qua bảo hành bằng điện tử với tổng đài 8099, và mình cũng đã kiểm tra thì tổng đài báo máy vẫn còn trong thời gian bảo hành, còn đến ngày tháng năm nào thì ???? o_O
congtampt
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thế giới di động đểu vô cùng, hồi trước mình có mua cái dcom 3g 7.2mbs bị nó lừa 3.6, mang đi bảo hành nó bảo lỗi phần mềm sản xuất. Ức chế không chịu nổi. Mình thề không bao giờ tin thằng tgdd nữa.
nhân viên nó đánh tráo đó
Hàng Việt Nam chất lượng cao --- Uy tín trong nhiều năm liền...
viaipi
CAO CẤP
11 năm
cũng phải cạch thôi, đa số toàn hàng tàu, mình cũng mua duy nhất 1 con máy tàu ở đó, may mà chưa hỏng, ko thì toi mạng, hôm trc có người vừa nói là nó ko bán sản phẩm nào nữa là nó từ chối hỗ trợ luôn dù là còn hạn bảo hành và cần đc bảo hành
Pin thì phải có trong hộp rồi, có thể nhân viên tgdd ăn trộm rồi.
Thẻ Nokia Pass thì Nokia bỏ lâu rồi, chuyển sang bảo hành điện tử, khi lắp pin+ sim vào máy sẽ tự động kích hoạt bảo hành
bạn xem ở đây http://www.tinhte.vn/threads/nokia-chinh-thuc-bo-the-pass-card-ap-dung-bao-hanh-dien-tu.524075/

Tem IMEI có 1 số máy chính hãng vẫn dán bị lệch, nhưng không có tem Nokia thì nghi máy lởm lắm, phải có tem này nữa
Đây là hình minh họa (của mình luôn nhé) nguyên hộp 1 Nokia 110 mới, chính hãng nhưng tem lệch tùm lum như bạn nói

Miếng dán màn hình máy bị lệch

Còn đây là tem chính hãng (2 vòng tròn đỏ), vòng tròn trắng là của cửa hàng bán máy dán thêm vào.

Để ý cái tem IMEI bị lệch đó bạn, thêm tấm dưới

Chê đã đời xong nhưng nó là máy chính hãng đàng hoàng :p
zazuize
TÍCH CỰC
11 năm
Mình cũng đang xài 1 em Nokia 101 nè ...mà mua hàng 2nd..hihi vì quá rẻ..máy mới 90%..+ 1GB=350K thối .thấy máy Tốt nên mua ..không để ý tem BH..sau này hỏi lại người Bán ĐT ..thì được biết Nokia giá rẻ thì ..như vậy đấy...Không có gì Phàn nàn...với Tầm giá ấy...Pin 7 ngày +nhạc to+2sóng khỏe .:p
Ps: đứa em mình rảnh Nokia ..nó check thử mã Pin -code..gì ấy của mày ..thì nó bảo máy Chính Hãng!???

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019