phân biệt ipad 2 và new ipad

tuannguyen1087
20/3/2012 1:25Phản hồi: 40
chào các bác, mình có 1 thắc mắc là: cả 2 loại ipad này đều có hộp đựng bên ngoài giống nhau vậy nếu mình đi mua ở ngoài các cửa hàng, nếu chỉ nhìn từ bên ngoài hộp làm sao nhận biết cái nào là new ipad hay ipad 3? Tks các bác
40 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nhìn các thông số ở mặt sau của hộp đó bạn. VD : phiên bàn 4G thì có ghi 4G ở phía đáy hộp hay mã sản phẩm là MD...thay vì MC như iPad 2. Chào bạn !
bochethn
ĐẠI BÀNG
12 năm
hộp ipad 2012 có hình icloud...........................
Nangha
ĐẠI BÀNG
12 năm
@bochethn chuẩn 😁
@Nangha 2011 cũng có icloud :D
pikachu225
ĐẠI BÀNG
12 năm
nhìn hộp củng ko chắc ăn phải nhìn bên trong con ipad nửa các thông số và màn hình sắc nét , camera chụp rõ đẹp
taphuonghuy
ĐẠI BÀNG
12 năm
hộp ipad 2 cũng có hình icloud bạn ạ, máy mình đó.

nếu chỉ nhìn hộp thì ko thể chắc chắn đc bạn ạ vì tráo hộp rồi bọc lại là chuyện nhỏ với những cửa hàng làm ăn tắt mắt, mình nghĩ là phải mở hộp ra, bật máy lên mới biết được. ngoài ra bạn có thể nhìn camera, ipad 2012 thì thấu kính to hơn
có phương pháp chắc cú nhất để nhận biết đâu là new ipad đâu là ipad 2, cứ chơi game thật lực vào, khoảng 30 phút sau con nào nóng ran thì là new ipad còn con nào mát lạnh là ipad 2! Hô hô hô
vậy là k có cách nào hả các bác, vì nếu mua máy có 4G thì dễ nhận biết rồi nhưng nếu chỉ mua phiên bản wifi thì k có cách nhận bít nếu nhìn vỏ hộp..
vỏ hộp thì bác k biết được đâu, bắt buộc phải mở máy, tại nhỡ bị tráo vỏ hộp vào thì pó tay, tốt nhất nên mở máy ra, check imel trên web apple là ra ngay ý mà
vậy cho mình hỏi thêm về case cho ipad 3, nhiều ng thì nói case cho ipad2 có thể vừa cho ipad3 nhưng cũng có người nói là k vừa.. vậy thông tin chính xác là thế nào vậy các bác?
Nangha
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tuannguyen1087 Cái CASE ipad 3 khác ipad 2 , thực tế thì nên mua case mới ghi rõ support iPad 3, còn nếu mua loại cũ cho iPad2 thì cứ thử (10 cái thì cũng có khoảng 5 cái là vừa ) OK 😃
Có cái màn hình retina là dễ phân biệt thôi mà.Đối với bác nào từng xài iphone 4 thì sẽ dễ nhận ra màn hình retina ngay.Đối với các bạn chưa từng biết đến ipad thì tốt nhất là xem qua bất kỳ con ipad nào cũng được,vào setting -> general -> Accessibility -> chỉnh Zoom Off thành On.Sau đó thoát ra ngoài,dùng 3 ngón tay click đúp vào để zoom lên,dùng 3 ngón tay di chuyển để xem độ nét của icon,hình nền v...v... Đối với màn hình retina thì bạn sẽ thấy hình icon hoặc hình nền mịn ( hình nền thì còn do chất lượng ảnh nữa đấy nhé ) còn với ipad 2 thì sẽ không mịn,nét và mờ mờ xung quanh icon.
Ví dụ có thể thấy như sau :
trên hộp new iPad thì hình nền trên máy iPad khác hình nền trên hộp của iPad 2 và có logo icloud 😁
khi mua bác đã chọn cái đó rồi thì dĩ nhiên khui máy ra và test chứ, cái đó thì biết rồi
còn nhìn hộp thì e nhớ là có khác
vừa check trên youtube
thì cái wallpaper trên iPad ở ngoài hộp nó khác cái wallpaper trên iPad ở hộp ipad 2 :D

---------- Post added at 11:18 PM ---------- Previous post was at 11:18 PM ----------

xin thưa là họ đang hỏi cái hộp !
Cai hop co hinh nen khac nhau ma, ipad2 hinh giot nuoc con ipad 3 hinh mau xanh cua bien!😃

Ad thong cao nha dang len bang ipad!😃
Cái Ipad 3 có hình nền khác với cái hình ipad 2!😃 điểm nhận thấy đầu tiên, bạn lật phía sau ra coi thông số!😃 (đó là hình thức bên ngoài thôi chiếm 10%)!😃he
Case của iPad2 xài cho iPad3 cần để ý lỗ camera coi chừng bị che chút xíu!
Mình đang đặt hàng case của Ozaki, chờ đến giữa tháng 4 lận, hic sợ con ipad bị trầy quá!😔
Nangha
ĐẠI BÀNG
12 năm
@trungtintn Sao phải khổ thế, nhiều nơi ở HN mình thấy bán và mình cũng mới mua xong , support iPad 3 luôn 😁
@Nangha La cua ozaki do ha ban??? Tren tp ko co? Fai loai moi khong hay la loai cua ipad2????
nhìn hình nền mặc định củng là 1 cách
Nếu về máy thì coi cái cam sau đó, còn màn hình mịn lắm
pikachu225
ĐẠI BÀNG
12 năm
TỐT NHẤT LÀ XEM MÃ HÀNG MD-->NEW IPAD
giá ipad 2 giờ ko biết bao nhiu ta?
@scorpiuss Len mang coi tham khao di b, halo,hnam,muabaniphone,...minh thay 3 cho nay gia tot....^^
@haohanluongson Cái này chuẩn nhất khỏi lăn tăn nhiều

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019