Phân biệt iPhone 3G/3GS & iPhone 4/4S Lock và World - HỎI TẠI ĐÂY

HVT
15/1/2009 14:31Phản hồi: 15.994
15.994 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tốt nhất phải phải đưa seri bác lên, check xem đúng bản nào la ra ngay
Ip international hộp bự hơn ip thường, kiểm tra vậy cho nhanh, cần gì check tùm lum
Pác nào check giúp em với, người bán bảo là Ip 3G bản QTế, nhưng số trên hộp và máy khác nhau. Số máy của em:
SN: 879038YZY7H
Model: MB489T
Sao model máy em không có /A vậy mấy pác? Em gắn sim vô, báo "No Service" 1 lúc rồi mới có "MobileFone".
Thank các pác nhìu!
Serial Number:868310CDY7H
Model:MB489Hn
IMEI:01 171200 183329 9
Các bác xem hộ em với ạ
nivek
ĐẠI BÀNG
15 năm
Của gấu nhà em:
SN: 848260RQY7H
Model: MB713J
IMEI. 01 161200 014103 5

Bác check giúp, cám ơn nhiều ah
Sau đây là cách phân biệt iphone 3G AT&T (Lock) iphone 3G phiên bản Quốc Tế :

Là phiên bản quốc tế(global), không bị khóa máy nên không cần giải mã (legally unlocked). Phiên bản đặc biệt này chỉ bán tại Italia và HongKong, đặc điểm là Hộp cao hơn phiên bản 2G 1 cm và cao hơn phiên bản 3G AT&T 2,5 cm. Chiều cao của hộp là 7,9 cm.

Phía dưới hộp không có logo AT&T. Dùng được ngay bất lỳ SIM GSM nào. Đã test với Vinaphone, Viettel, MobiFone. Máy mới 100%, đã Active dùng được ngay.

Phụ kiện theo máy : Tai nghe, cáp ( AT&T và Quốc Tế giống nhau) . Nhưng Adaptor Sạc của phiên bản Quốc Tế to như sạc iphone 2G và có thêm 1 đầu nối 3 chấu…
Kiểm tra phần mềm trong máy: Cho sim vào máy,chọn phần setting xem có dòng chữ Carrier không, nều không có là máy đó không phải phiên bản quốc tế.
Bạn check giúp mình với

Serial number: 84902AWEY7H

Tks các bro nhiều
của bạn là lock taiwan nhé
- Nghe Bác phán 1 câu làm em rụng rời tay chân..........😁

- Xin đính chính lại iPhone của Bạn doanleanh là hàng Quốc tế,xuất xứ từ Ý.

- Nếu anh em nào có kinh nghiệm check iPhone cho anh chị em trên Tinhte thì xin mời tiếp tục,chứ phán theo kiểu đoán mò làm ảnh hưởng đến tâm lí anh chị em trên này.

Thân Chào....!
Các bác check dùm em với.
Con của em chính tay em mua ở Úc.

Serial number: 889038DYY7K
Model: MB496X
IMEI: 01 177200 137331 6

Thanks các bác
ptithcm
ĐẠI BÀNG
15 năm
Khi mình mua máy.Thêm 100$ (hình như vậy) thì nó sẽ unlock luôn cho mình.Không biết bản unlock như thế này có bằng bản Quốc Tế ko nữa, vì mình chưa xài
- Cả 2 hình thức đều như nhau Bạn àh. Iphone bản QT = Unlock code.Cứ Update thoải mái .............................
matmeo007
ĐẠI BÀNG
15 năm
ừ mình đang sài nè ...update co sao đâu...đang chờ ngày 10-05 này update ...( Itune báo như vậy...) không biết có gì mới không đây !😁
matmeo007
ĐẠI BÀNG
15 năm
utune check update chẳng có gì ...làm tưởng có Ver mới...😔
ptithcm
ĐẠI BÀNG
15 năm
Máy bác cho em hỏi.Phân biệt chỉ qua Model thôi àh

Còn số Imei check như thế nào ?
Bác kiểm tra hộ em với Part No: MB489T/A, Serial No: 8590631EY7H.
Cám ơn bác nhiều nhiều
Em nghe nói iphone 3g có thể unlock bằng phần mềm có tên yellowsn0w, trong Cydia hay installer. Nếu chỉ reset máy lại tình trạng ban đầu (bỏ hết các chương trình) thì có bỏ được phần mề bẻ khóa này để nhận biết bản QT được không các pác?
Số máy của em:
SN: 879038YZY7H
Các pác check dùm em với. Thank các pác nhìu!
- 2 máy trên của 2 Bạn đều là Iphone phiên bản QT của Ý. Chúc vui ....!
- Cả 2 máy Iphone ở trên của 2 Bạn bản này không phải QT rồi. Đã check.....
matmeo007
ĐẠI BÀNG
15 năm
À ! không biết có up Firmware lên 3.0 được không ?! Hiện là 02.30.03 ,còn Ver 2.2.1 (5H11 )
pviethuy
ĐẠI BÀNG
15 năm
Xem giùm mình
Serial: 87845TDDY7K
Model:MB496RS
Imei:011773000844661
của bạn mình checked là ip 3G phiên bản quốc tế nhé ;)! ở Russia..bác yên tâm rồi nha! tha hồ mà vọc cho đã khỏi sợ thành con ipod touch^^
ua checked lam sao bạn có thể hướng dẫn cho mình ko vậy, để biết được bản QT
jealings
TÍCH CỰC
15 năm
bác xem giúp em với ạ....!
Serial: 85826J08Y7H
Model:MB713J
Imei:011612009729574

cám ơn bác....!
mình được ông cậu đem 1 cái bên USA về tặng dịp sinh nhật.theo như link check của chủ topic thì là bản lock at&t, nhưng model của mình lại là MB046LL [không co chữ A]. và khi cậu mình ký hợp đồng xong đưa xuống phòng kỹ thuật tụi nó unlock luôn.hàng vừa xuống Tân Sơn Nhất là mình nhét sim vô gọi liền.
vậy bạn cho mình hỏi giữa lock và international thì khác nhau thế nào? vì ở VN jailbreak và dùng yellowsn0w unlock carrier được
và iphone lock nhưng được unlock bên mỹ có khác gì với hàng international không? [cậu mình bảo nếu ký hợp đồng với nó xài sau 6 tháng nó sẽ tự unlock cho mình, vậy có đúng không - giá hợp đồng at&t là 30usd x 24 tháng + giá máy là 199usd]
cám ơn các bạn đã đọc và vui lòng giải đáp dùm mình thắc mắc này.thanks
Minh cug có thac mắc tuog tự như bạn o trên ấy . Bạn mình đem ve cho minh 1 cai ifone 3G inter unlocked ,nhug khi mua đứt , cua hàng tự unlock cho mình . Va dem về cứ thế mình xai thôi ! CHO minh hỏi ,nhu vay co fai hang inter k ? theo link support.apple.com/kb/HT1937 thi hinh nhu o CANADA bi mark "Locked to carrier" (co ngia la k fai q te' ) .Mà hoi nãy mình co nge bạn o tren noi rằng fien ban inter = unlock code.Cug deu la inter nhu nhau.k biet dung k .Co bro nao biet xin giai dap thac mac cua minh với.Cam ơn cac bro nhieu nha ! hihi.
Bạn ơi xem giúp hộ mình với:
Model: MB489B
S N : 85839YM7Y7H
kytero
ĐẠI BÀNG
15 năm
Bạn vui lòng check dùm mình nhé! Tối qua bạn mình mới vừa gởi về cho mình, hiện tại gắn sim vào thì hoạt động nhưng mình chưa biết là có activated chưa nữa.
S.N: 88915DN5Y7K
Model: MN496X
Thanks bạn trước nha!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019