(Phần II) Hướng dẫn sao lưu khôi phục unlock bằng phần mềm

ngocha2006
22/4/2012 5:38Phản hồi: 6.341
6.341 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thienlyhai
ĐẠI BÀNG
12 năm
Trong những ngày chờ tin từ AT&T thì có được cách này thật là tuyệt vời,....và xin báo cáo với các bác là sau khi dùng SAM unlock với cái sim viettel của tôi, thì tôi thử restore lại máy và lấy chính cái sim unlock bằng SAM active với itune và thật sự ngoài mong đời máy lên sóng,..và không cần phải cài lại SAM hay làm lại từng bước nó cũng lên sóng,.......xin báo danh lần thứ 1001 là máy iphone 4 16gb BB 4.10.01 ,......đã tạm thời thành máy world 99%
OK, mình vừa mới unlock xong con IP4s 5.0.1 JB. Bây giờ dư ra con sim ghép R-3. Có điều khi cài SAM để thực hiện bước 1 sau khi cài xong nó thông báo activation mãi không được, sau rró phải rút SIM ra khỏi máy thì nó mới vào màn hình Springboard. khi đó mới tiếp tục bước 2-3
boganic
ĐẠI BÀNG
12 năm
máy em bb 4.11.08 sau khi cài sam khởi động lại thì nó về lại tình trạng chưa active, bắt phải active mới vào được phone. Phải làm sao bây giờ ạ :| máy jailbreak rồi
phongred
ĐẠI BÀNG
12 năm
hay quá up cái oánh dấu, thanks bác chủ nhé
Cảnh báo các bác làm cách này rồi máy có restore cũng vẫn như thế không thể mất được còn sau này có ra cách fix thì tốt :x đối với ai muốn xài nhiều sim thì chịu khó làm lại mỗi khi thay sim còn các bác chỉ xài 1 sim thì nên làm :X
các bác giúp em sao em làm tới bước 6,gỡ Sam ra rồi xong làm tiếp tục nó yêu cầu cắm cáp vào itune,cắm vào itune k nhận,mà nó hiện ra cái bảng call số,h làm sao
Chủ thớt ơi, làm xong rồi, sóng gió vi vu 3G xài tốt, facetime đủ cả (5.1, 4.12.01). Nhưng thấy có khuyến cáo phải phải lưu lại file active, mình đã remove SAM, vậy lưu lại làm sao đây, phải làm lại từ đầu à. Mong chủ thớt giúp đỡ
truongvina
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tuanta2462000 Ở trên đã có nói cách lưu rồi mà bác
tuancauchui
ĐẠI BÀNG
12 năm
xin nói rõ:máy e ip4 bb 2.10 ul theo cách này đơn giản ngon ngay.sau đó restore lên 5.1 up bb như máy WORLD,sau đó lại restore custom 5.0.1 để jb cũng full sóng như máy w,ko phải làm lại gì cả,chỉ lam1 lần đầu tiên thôi.ngon.
h sao nó đồi mã pin là sao nửa đây các bác
boganic
ĐẠI BÀNG
12 năm
máy em bb 4.11.08 đã jailbreak sau khi cài sam khởi động lại thì nó về lại tình trạng chưa active, bắt phải active mới vào được phone. Phải làm sao bây giờ ạ :|
Có ai giúp em ko ạ, bh máy về lại ban đầu rồi, ko dùng được j nữa thì phải làm sao đây 😔
chủ topic ơi sao mình làm thành công mà gọi hok dc zậy. Người khác gọi mình thì dc la sao hok bít cách giải quyết lun goỳ😔((
@thanhvinh2108 Coi chừng sim hết tiền!
tungsctnb5
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thanhvinh2108 bác bật 3G và data lên nhé e ko hỉu bản 5.0.1 9A405 trên máy e lsao nhưng cũng bị như thế hôm trước e lên world nên e từng gặp... chia sẻ tý! ;)
mình đã thành công.cám ơn các bạn

bị lỗi này các bác ah, xong buớc 5 ko kết nối đc itunes
còn tiền mà mình con*101# nó báo là 60k 07/05/2012 mà@@
đã làm được iphone ktf hàn quốc ăn ngay cám ơn chủ thớt
các bác cho e hỏi: sao cái iccid cua sim & của sam giống nhau vậy các bác. làm cách nào vẩn giống nhau. 2 máy củng vậy, restore lại rồi vẩn bị, help gấp. thank nhiều nhiều
@heotn Chọn Spoof Real Sim to Sam
có thể bác quên bước này 😁
đã active được 3 chú ! 2 ATT 1 softbank! sướng gần chít =))
binex1985
ĐẠI BÀNG
12 năm
mới làm xong tức thì chuẩn ko cần chỉnh! thanks chủ topic rất nhiều!
nhưng mình góp ý chút nếu làm nguyên xi ko bỏ sim nhà mạng gốc (AT&T) vào dễ làm hơn! cứ đúng trình tự các bước là đc! ko biết tí gì cũng active thành công
Mình active bằng sim gốc AT&T 2 lần đều xảy ra lỗi!!!
1 lần nữa cảm ơn bạn!
boganic
ĐẠI BÀNG
12 năm
máy em bb 4.11.08 đã jailbreak sau khi cài sam khởi động lại thì nó về lại tình trạng chưa active, bắt phải active mới vào được phone. Phải làm sao bây giờ ạ :|
Có ai giúp em ko ạ, bh máy về lại ban đầu rồi, ko dùng được j nữa thì phải làm sao đây 😔
@boganic cài Sam xong nó cũng khởi động lại hả bác? thế này có khi phải dùng redsnow hack active lại rùi vào để tiến hành các công việc khác thui!
Thanks bác chủ thởt nhiều, em vừa mới đọc bài của bác, làm 3 lần được cả 3 😆
Like mạnh cho bác chủ thớt nào

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019