Phần II - System Preferences - Chỉnh cấu hình hệ thống

vuhai6
18/2/2009 6:33Phản hồi: 99
99 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tks bài viết rất hữu ích
các bác ơi cho e hỏi tý ạ.e mới dùng mac đc vài ngày nên chưa biết gì cả hic hic.
thứ 1 là mình có thể lập 1 account khác đc ko ạ nếu lập đc các bác có thể hướng dẫn hoặc lập hộ e đc ko ạ.
thứ 2 là các bác có thể lập giùm e 1 cái nick apple ID ko ạ hôm e mua máy ng bán lập linh tinh cho giờ chẳng biết là gì nữa.😔
bác vuhai6 giúp e đc ko ạ.
e cảm ơn các bác trước ạ!
Bạn đọc trong tinhte có hết đó 😃
hoabinh
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bạn Hải cho mình hỏi với: Tôi sync danh bạ, lịch trên điện thoại Blackberry 9900 với Mac nhưng không hiểu tị sao sau khi sync xong thì những mục ngày sinh, ngày kỷ niệm trên máy mac bị lùi lại 1 ngày. Đã kiểm tra kỹ region trên cả mac và mobile rồi.
cảm ơn bác nhiều.....em rất thích MAC....đang cố gắng tìm hiểu để xúc 1 em...😁
cám ơn bạn Vũ Hải với thông tin hướng dẫn rất bổ ích. Cho mình hỏi tý, mình mới toanh với Mac và mới sử dung macbook air (2012), vào system preferences không bao giờ nhìn thấy expose & spaces cả. tìm mãi không biết ở đâu. Tra search trong system preference thì thấy refer tới mission control, song vào cũng không thấy. Có gì hướng dẫn giúp nhé, cám ơn nhiều !
hay
có thời gian mà khám phá thì hơi đk đấy
rất cần cho người mới sử dụng ;)
Bác cho mình hỏi,con imac 27" core 7 hhd 1tb,mình định chia hhd ra làm 2, một để hệ điều hành và các phần mềm, phần còn lại để làm backup (time mechine) Các bác cho ý kiến và hướng dẫn.Cám ơn nhiều.
dang su dung quen win chuyen qua mac nhu bi tra tan mat 5 ngay moi lam quen duoc mac
hay quá, thanks bác hải cao thủ
giaphungbg1
ĐẠI BÀNG
11 năm
bác ơi . bác có biết bật cái âm thanh bàn phím khi viết ko ạ. hồi trước e nghịch lung tung mở đc . h quên mất rùi 😁 bạn nào biết bảo mình vs nha 😃
có bạn nào biết giảm thời gian chờ shutdown của macbook 2013 k ? tớ chờ 1 phút lâu quá muốn giảm nó xuống tầm 10s thôi ... cảm ơn
Blackman1
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình dùng bản Mac OS X 10.7.5 trên mac mini Late 2009, mà mình để máy tự ngủ trong vòng 10 phút mà ko thể nó ngủ gì cả vì đèn máy vẫn sáng nguyên, chẳng hiểu sao nữa. Bạn nào biết cách khắc phục lỗi này ko?
cảm ơn bác nhiều
_tien113
ĐẠI BÀNG
11 năm
macbook gập màn lại là tự hiện ra trên màn khác mà, sao có mấy pác bảo k được nhỉ ?
@_tien113 Sau này mới được, mấy bản os x trước nó chưa có 😁
bác ơi, có cách nào đổi tên ổ cứng ko? lúc mua ông bán máy cài cái tên ổ cứng tên cửa hàng nhìn ngứa mắt quá 😁 :D :D thanks bác!
honshupro
ĐẠI BÀNG
10 năm
@soukenz bạn click vào Finder trên thanh menu>>>chon Preferences>>chuyển qua lại giữa các tab thấy có dòng hard disk thì tích vào để hiện tất cả ổ đĩa hiện có lên desktop, tiếp theo click chuột chọn ổ đĩa (chỉ chọn thôi ko mở ổ đĩa nhé) nhấn enter để rename, rename xong thì enter, chúc bạn vui! 😃
@honshupro cảm ơn bác!
thanks bạn rất nhiều ^^ mình đã làm được

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019