Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Phần mềm bảo mật-chống mất cắp cho Android- bản tiếng việt ^^

rongV
3/3/2012 3:30Phản hồi: 373
373 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

rongV
TÍCH CỰC
12 năm
các bạn down v6.0 về cài xong vô chọn ngôn ngữ tiếng việt nhá....^^
xin lỗi cho mình hỏi tý. mình chưa dùng mấy cái phần mềm này bao giờ nhưng cái này có hay hơn bkav mobile k vậy bạn
Theo mình được biết thì NQ Mobile là hãng chuyên viết phần mềm bảo mật cho di động đó bác, mà một hãng chuyên về bảo mật cho di động sẽ good hơn so với BKAV, hihi. Đồ hoạ của NQ nhìn rất đẹp và NQ có nhiều thứ để vọc vạch hơn, tiết kiệm pin hơn đấy bác...
linhmoitote
ĐẠI BÀNG
12 năm
Xin các bác cho biết giùm:
- Dung NQ này có bị "bí mật" trừ tiền trong tài khoản không?
- Phần mềm có ngốn pin không? Ngày trước tui dùng thử bản tiếng Anh được mấy ngày phải gỡ đi vì ngốn pin khiếp lắm.
Thankyou các bro
Xin bản Việt Hóa nào........................
rongV
TÍCH CỰC
12 năm
tất nhiên là ko rồi, trừ bí mật vậy ai dám xài..hihi
nay có bản Việt hóa rồi đó bạn, v6.0 còn thêm secrectBox ẩn các hình ảnh, video, tin nhắn, số liên lạc nóng nữa...^^
cái này về phần diệt virus và trojan thì cái nào cũng tương đương nhau, nhưng NQ có nhiều tính năng hay mà ko cần thêm chi phí, chỉ 20k/thang có thể xài tất cả sản phẩm của NQ..Pin thì ko tốn bao nhiêu so với mình giải trí đâu bạn...
hehe

---------- Post added at 09:32 AM ---------- Previous post was at 09:31 AM ----------

đã có...... netqin.com.vn down bản 6.0 về cài sau đó chọn cài đặt tiếng việt....chúc bạn zui ^^
Bác cho e xin cái ava xinh tươi của bác, kết mỗi cái virut này thui :cold:
hOaNgApI
ĐẠI BÀNG
12 năm
S2 ko cài đc chủ thớt ơi chủ thớt ah !
rongV
TÍCH CỰC
12 năm
sao cài ko dc bác....? bác lên trang http://www.netqin.com.vn/mobile-security/ down về rồi chỉnh sang tiếng Việt trong máy luôn...
kbjobotay
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hOaNgApI bác nào k cài đặt đc thì cứ vào market down về. rùi điện thoại pải chuyển sang tiếng việt thì NQ mới có tiếng việt nhé.
mình đang xài thấy tốt...thanks lấy tinh thần nè...
Xin thông báo đến các bác một tin hơi bị hay đây: vừa rồi dạo trên google market (CH Play) thì thấy game contra mà hồi còn mút cà rem chơi hoài không biết chán:

Tải về thì phát hiện ra như thế này:

[​IMG][​IMG]

Nguy hiểm thật, lúc trước cứ ngỡ không có virus cho Android vì mọi tin đồn chỉ là tin đồn, giờ thấy rồi sợ thật, hic...Cũng may đang xài NQ Mobile Security 6.0 mới nhất nên không có vấn đề gì xảy ra cho em nó, vãi thật...
em cũng thích game này ghê lắm..mà có virus sao dám xài bác ....? có game nào y vậy mà an toàn ko ta ....hehe
hungquyk
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình tải trên trang chủ về vào đăng nhập xong, rồi restart lại máy tự nhiên nhận được tin nhắn từ 6634 với nội dung:
"Da thuc hien thanh cong! Cam on ban da su dung dich vu cua NetQin. Dich vu nay khong tu dong gia han. Email: support@netqin.com.vn."
và mất 10k là đương nhiên, mình không hiểu tại sao, mình không đăng kí lên Premium. và cũng không nhắn tin gì cả.
Xin thay mặt bác chủ trả lời câu hỏi của bác!
Rất có khả năng là bác đã nhấp vào phần "cập nhật cơ sở dữ liệu virus" và tổng đài đã cập nhật cơ sở dữ liệu virus cho điện thoại của bác với phí là 10k. Chỉ khi nào bác nhấp vào nút nâng cấp thành viên Premium thì phần mềm mới trừ 20k để bác xài Premium trong vòng 1 tháng. Và phần mềm không tự động gia hạn, khi nào bác hết hạn 1 tháng mà bác muốn xài đầy đủ tính năng Premium nữa thì bác kích hoạt tiếp, không thì nó không tự động trừ tiền bác đâu.
Mình biết bao nhiêu thì giải thích bấy nhiêu cho bác thôi ợ, hihi.
Mới hôm qua lên còn thấy Game Play Contra nằm ở top 3 của Google Market, nhấp vào định thử xem có đúng là có malware hay không thì thấy đã bị Google gỡ mất rồi, như vậy chắc là có virus thật rồi. Kinh thiệt. Mấy bác cứ nói là Android không có virus, mình cũng tin vì chưa thấy, nhưng giờ thì thấy ra rồi, hãi quá...
Phần mềm nằm trong top 3 mà còn có virus thì có thể yên tâm với smartphone của mình hay không, haizzzzzzzzzzzz....
Thấy có đến mấy chục ngàn lượt tải chứ có ít đâu, chia bùn với các bác nha...
rongV
TÍCH CỰC
12 năm
nay ứng dụng android nhiều lắm..cơ hội cho virus phát tán...
haohan776
TÍCH CỰC
12 năm
cái mà định vị điện thoại mình bị mất thì mình xem vị trí trên thiết bị nào,còn cái phát âm báo động thì giả sử tắt máy rồi mà mình gửi lệnh(lệnh gì nhỉ) thì nó vẫn phát tín hiệu ah
Phần mềm này hay quá!
Chưa rõ nguyên tắc chống trộm kiểu gì, các bác tư vấn giùm em cái ạ! 😃
rongV
TÍCH CỰC
12 năm

Cách sử dụng Chống mất cắp (Anti-lost, Anti-theft)

Nếu sử dụng License Key hoặc đã trả phí bản quyền qua tin nhắn thì có thể sử dụng tất cả các chức năng chống mất. Nếu chưa kích hoạt bản quyền, bạn chỉ chỉ có thể sử dụng 2 tính năng cơ bản là định máy từ xa, và thông báo số máy mới khi máy bị đổi SIM.
Kích hoạt cho Chống mất cắp (Anti-lost, Anti-theft): vào phần Chống mất cắp (Anti-lost, Anti-theft) bấm vào Kích hoạt (Activate). Sau đó phần mềm yêu cầu nhập password. Bạn nhập lại password hai lần giống nhau để xác nhận, sau đó bấm “Ok”.Tiếp theo là Số máy thông báo (Reporting Number), đây là số máy để khi máy bị mất, ứng dụng sẽ gửi lại bạn số máy của SIM mới vừa được thay vào máy, hoặc bạn có thể sử dụng số máy này để gửi lệnh lấy lại passoword (reset*) khi bạn quên nó. Bạn điền Số máy thông báo là số máy phụ của mình hoặc một số của gia đình, bạn bè, và nên thông báo cho họ nếu có tin nhắn tới thì đừng có xóa để biết số máy mới khi có ai lắp SIM mới vào máy. Sau đó bạn bấm “Ok” để hoàn thành phần kích hoạt.

Các lệnh điều khiển từ xa khi bị mất máy?
Các lệnh điều khiển từ xa khi bạn bị mất máy, bao gồm 5 lệnh:
Lệnh định vị: locate*Anti-lost password*
Lệnh xóa: delete*Anti-lost password*
Lệnh khóa máy: lock*Anti-lost password*
Lệnh bật chuông báo động: alarm*Anti-lost password*
Khởi động lại mật khẩu khi bị mất: reset*
Chú ý: lệnh reset* chỉ được gửi từ Số điện thoại thông báo (Reporting Number) đã được khai báo khi cấu hình chống mất cắp. Sau khi gửi xong, máy nhận lệnh sẽ xử lý và gửi lại bạn một tin nhắn với một mật khẩu mới.
Khi bị quên password Chống mất cắp thì làm sao để lấy lại?
Khi bị quên password Anti-lost, bạn có thể dùng Số điện thoại thông báo (Reporting Number) đã khai báo khi cấu hình tính năng Chống mất cắp để gửi lệnh bằng tin nhắn với nội dung: reset* (reset và * sát với nhau) để lấy lại password. Sau đó máy sẽ trả lại một tin nhắn với password mới. Khi vào lại ứng dụng, bạn nên đổi lại password lại mới.
bữa e quên cái Pass mà ko biết làm sao, giờ thì hiểu rồi...thanks bạn cute..😃
letien292
ĐẠI BÀNG
12 năm
định vị thì xem trên máy tính hoặc điện thoại có kết nối internet, có link cụ thể. khi đt tắt thì làm sao nhận được tin nhắn mà báo động chứ! khi nào trộm lắp sim khác vào thì sim đó sẽ tự động gửi tin nhắn đến số bạn đăng kí trước. vậy là bạn biết số đt đối tượng và nhắn tin dọa thôi.

---------- Post added at 10:40 AM ---------- Previous post was at 10:34 AM ----------

- Sẽ có tin nhắn từ sim tên trộm lắp vào máy bạn mất. để xác định được mà liên lạc dọa.- có tin nhắn kèm link để xác định vị trí máy bạn trên bản đồ. xem trên đt hoặc máy tính.- nhắn tin kích hoạt chuông, khóa máy, xóa dữ liệu khi bị mất máy
vitxiem02
TÍCH CỰC
12 năm
@letien292 Cái tin nhắn gửi về số điện thoại đang giữ điện thoại bị mất ngoài mục đích gọi đến để đe doạ còn có mục đích khác nữa đó bác. Bác muốn gửi lệnh chống mất cắp như lệnh báo động, lệnh khoá máy, lệnh định vị đều phải soạn tin nhắn SMS và gửi về số điện thoại đang giữ điện thoại bị mất đó bác. Phải công nhận phần mềm này vô cùng lợi hại, keke...
@vitxiem02 Bác chủ thớt share em cái phần mềm Secret Box bản mới nhất nhé
rongV
TÍCH CỰC
12 năm
@GT-S5570 http://www.mediafire.com/download.php?84qf8tdr78em598
của bạn đây...^^
rongV
TÍCH CỰC
12 năm
em thấy lợi hại nhất là cái secrectBox....hehe
có cái chụp hình người nào muốn truy nhập vào Box cũng hay...chộp được em nào thì biết liền..hehe
vitxiem02
TÍCH CỰC
12 năm
Phát hiện ra thêm em NQ Mobile Security 6.0 tiếng việt mới nhất này có cái phần rất hay là phần back up phần mềm tải từ app world thành đuôi .apk nha các bác
Tình cờ mày mò thấy cái này thôi. Các bác vào phần quản lý ứng dụng, muốn back up ứng dụng trên rom hay ứng dụng thường đều được cả. Các bác nhấp vào nút options trên máy nó sẽ hiện ra bảng back up như thế này:

Muốn sao lưu phần mềm nào các bác tick chọn phần mềm đó và nhấp nút sao lưu, NQ sẽ tự động sao lưu các phần mềm đó ra định dạng file .apk để sau này các bác muốn cài chỉ việc nhấp vào và cài đặt trực tiếp luôn, khỏi phải tải lại nha:

Rất đơn giản và tiện lợi đúng không các bác. Các phần mềm đã sao lưu sẽ được nằm trong thẻ nhớ mục SDCARD/ NETQIN/ BACKUP/ROM BACKUP OR NO_ROM BACKUP, rất dễ tìm kiếm.
Cái này hoàn toàn free đó các bác, dùng để sao lưu ứng dụng đơn giản hơn mấy cái khác rất nhiều, và rất nhanh nữa...
rongV
TÍCH CỰC
12 năm
tiện dụng quá...thanks nhé ^^
em thích xài cái này hơn vì nó có nhiều tiện ích hơn mấy cái khác ^^

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119