Phần mềm bảo mật-chống mất cắp cho Android- bản tiếng việt ^^

Thảo luận trong '[Android] Phần mềm' bắt đầu bởi rongV, 3/3/12.

1. vitxiem02

vitxiem02 Thành viên

Có một cái setting nhỏ nếu các bác không để ý sẽ không thể cài đặt trực tiếp những phần mềm đuôi apk từ thẻ nhớ được. Các bác vào setting->applications-> các bác chọn phần unknow source thì sẽ cài đặt được cái phần mềm có đuối .apk từ thẻ nhớ nhé
    còn một số bác không hiển thị được tiếng việt thì thử cách này nha: Settings > Language & Keyboard > Select language > Tiếng Việt (Việt Nam)
    Máy chọn ngôn ngữ là Tiếng Việt thì NQ mới chuyển sang Tiếng Việt.

multiLove thích nội dung này.
  2. cumi_tn

cumi_tn Thành viên

thanks bác..e cài dc rồi...! nhưng cái này có tự động trừ tiền mỗi tháng không bác, e ngán cái vụ này lắm...tháng nào cũng bị mất tiền như i-muzik và 3G :((

3. rongV

rongV Thành viên

ko có chiện đó đâu bạn ơi, làm vậy ai mà dám cài vô nữa, khi hết hạn sẽ có tn hỏi có đồng ý gia hạn ko, ko thì vẫn xài được các tính năng miễn phí bình thường. chỉ 20/ tháng thì xài hết các chương trình luôn : manager, guard , secrectBox ^^
    (gợi ý khi nào khuyến mại thẻ cào thì gia hạn, coi như ko mất tiền, có cái là chỉ trừ tk chính thôi )

4. vannhatka

vannhatka Thành viên

các pác cho e hỏi. nếu k đk 20 k/tháng thig chỉ sử dụng dc chức năng gi vậy. thank

5. rongV

rongV Thành viên

bạn sử dụng dc các tính nắng Premium trong mobile security, mobile manager, mobile guard, secrectBox....

6. nhahoang1501

nhahoang1501 Thành viên

ông này ham gúm:timebomb:............................

7. rongV

rongV Thành viên

các bạn down v6.0 về cài xong vô chọn ngôn ngữ tiếng việt nhá....^^

8. lehaiauto

lehaiauto Thành viên

xin lỗi cho mình hỏi tý. mình chưa dùng mấy cái phần mềm này bao giờ nhưng cái này có hay hơn bkav mobile k vậy bạn

9. linhmoitote

linhmoitote Thành viên

Xin các bác cho biết giùm:
    - Dung NQ này có bị "bí mật" trừ tiền trong tài khoản không?
    - Phần mềm có ngốn pin không? Ngày trước tui dùng thử bản tiếng Anh được mấy ngày phải gỡ đi vì ngốn pin khiếp lắm.
    Thankyou các bro

10. forever10888

forever10888 Thành viên

Xin bản Việt Hóa nào........................

11. rongV

rongV Thành viên

tất nhiên là ko rồi, trừ bí mật vậy ai dám xài..hihi
    nay có bản Việt hóa rồi đó bạn, v6.0 còn thêm secrectBox ẩn các hình ảnh, video, tin nhắn, số liên lạc nóng nữa...^^
    cái này về phần diệt virus và trojan thì cái nào cũng tương đương nhau, nhưng NQ có nhiều tính năng hay mà ko cần thêm chi phí, chỉ 20k/thang có thể xài tất cả sản phẩm của NQ..Pin thì ko tốn bao nhiêu so với mình giải trí đâu bạn...
    hehe

---------- Post added at 09:32 AM ---------- Previous post was at 09:31 AM ----------

đã có...... netqin.com.vn down bản 6.0 về cài sau đó chọn cài đặt tiếng việt....chúc bạn zui ^^

12. phongvan2011

phongvan2011 Thành viên

Bác cho e xin cái ava xinh tươi của bác, kết mỗi cái virut này thui :cold:

13. hOaNgApI

hOaNgApI Thành viên

S2 ko cài đc chủ thớt ơi chủ thớt ah !

14. rongV

rongV Thành viên

sao cài ko dc bác....? bác lên trang http://www.netqin.com.vn/mobile-security/ down về rồi chỉnh sang tiếng Việt trong máy luôn...

15. cumi_tn

cumi_tn Thành viên

mấy các bác chủ nói thì đúng đấy....nhưng cái SecrectBox thì hơi khác, các bạn chú ý.....

*: Secret Box sẽ được kích hoạt lên phiên bản Premium miễn phí nếu máy của bạn đã được cài đặt và kích hoạt bản quyền Premium bằng mã kích hoạt 12 tháng cho NQ Mobile Security trước đó. Ngoài ra, NetQin sẽ thu phí kích hoạt dịch vụ Premium bằng tin nhắn với cước phí 10.000VNĐ/tháng.
    nguồn..:
    http://www.netqin.com.vn/secret-box/

mọi thông tin các bạn vô trang chủ đọc update thường...hoizz...bác chủ chú ý tí nhé... ^^

16. hansct

hansct Dự bị

mình đang xài thấy tốt...thanks lấy tinh thần nè...

17. be_you

be_you Thành viên

Xin thông báo đến các bác một tin hơi bị hay đây: vừa rồi dạo trên google market (CH Play) thì thấy game contra mà hồi còn mút cà rem chơi hoài không biết chán:

Tải về thì phát hiện ra như thế này:

[​IMG][​IMG]

Nguy hiểm thật, lúc trước cứ ngỡ không có virus cho Android vì mọi tin đồn chỉ là tin đồn, giờ thấy rồi sợ thật, hic...Cũng may đang xài NQ Mobile Security 6.0 mới nhất nên không có vấn đề gì xảy ra cho em nó, vãi thật...

18. hungquyk

hungquyk Thành viên

mình tải trên trang chủ về vào đăng nhập xong, rồi restart lại máy tự nhiên nhận được tin nhắn từ 6634 với nội dung:
    "Da thuc hien thanh cong! Cam on ban da su dung dich vu cua NetQin. Dich vu nay khong tu dong gia han. Email: support@netqin.com.vn."
    và mất 10k là đương nhiên, mình không hiểu tại sao, mình không đăng kí lên Premium. và cũng không nhắn tin gì cả.

19. smartphone_no1

smartphone_no1 Thành viên

Xin thay mặt bác chủ trả lời câu hỏi của bác!
    Rất có khả năng là bác đã nhấp vào phần "cập nhật cơ sở dữ liệu virus" và tổng đài đã cập nhật cơ sở dữ liệu virus cho điện thoại của bác với phí là 10k. Chỉ khi nào bác nhấp vào nút nâng cấp thành viên Premium thì phần mềm mới trừ 20k để bác xài Premium trong vòng 1 tháng. Và phần mềm không tự động gia hạn, khi nào bác hết hạn 1 tháng mà bác muốn xài đầy đủ tính năng Premium nữa thì bác kích hoạt tiếp, không thì nó không tự động trừ tiền bác đâu.
    Mình biết bao nhiêu thì giải thích bấy nhiêu cho bác thôi ợ, hihi.

20. mr.kavil

mr.kavil Thành viên

Theo mình được biết thì NQ Mobile là hãng chuyên viết phần mềm bảo mật cho di động đó bác, mà một hãng chuyên về bảo mật cho di động sẽ good hơn so với BKAV, hihi. Đồ hoạ của NQ nhìn rất đẹp và NQ có nhiều thứ để vọc vạch hơn, tiết kiệm pin hơn đấy bác...