Phần mềm bảo mật-chống mất cắp cho Android- bản tiếng việt ^^

rongV
3/3/2012 3:30Phản hồi: 373
373 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

noi nhieu the. link k co ak
diaojay
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình vào netqin.com.vn tải về rồi mà sao vẫn là bản tiếng anh , trong setting cũng chả thấy phần language nào để đổi cả ?????

Sent from my GT-I9100G using Tinhte.vn
vitxiem02
TÍCH CỰC
12 năm
@diaojay cái này bác chỉnh ngôn ngữ của máy về tiếng việt thì tự động NQ cũng sẽ chuyển về tiếng việt cho bác thôi...
cái này định vị rất hay các bác ạ, e xài thấy thích thật...mấy khi đi đâu chơi mình định vị thử thì thấy rất chính xác...keke
Tôi nói ko phải ba hoa, lúc trc mình cũng có bài viết về cái này nhưng nó là bản tiếng anh như các bác đã biết trêm matket. Mình giới thiệu nhưng ai cũng khước trừ bảo là androi ko bị nhiểm virus, bị nhiểm up room là xong, cái đó thì cho 1 số bác biết up room thế còn 1 số bác ko biết up room thì sao hả. Mình nói lúc trước có nác nào chịu đâu. Bây giờ thì lại sợ. Fire apk cho các bác đây

https://www.box.com/shared/2112ee9e4b5d7cf21a84

Gửi từ LG-P350 của tôi
@maisidangkhanh cái này thì đúng rồi, đâu phải ai cũng biết Up room đâu, mà nay apk thì nhiều vô số kể, cũng là cơ hội cho mấy tay tội phạm công nghệ cao...phòng bệnh hơn chữa bệnh các bác ạ...
@maisidangkhanh Hihi, lúc trước đúng là chưa phát hiện ra virus nhiều như giờ mà bác, bác cũng nên thông cảm cho anh em chứ. Giờ thì nguy hiểm hơn lúc trước nhiều rồi. Thanks bác đã chia sẽ file cho anh em
lỡ đâu bị mất trộm hoặc bỏ quên ở đâu thì biết đường mà lần....
NQ là "cô gái trung hoa" 🆒
@xecuraxa Không sao đâu bạn, nguồn gốc cô NQ ấy là cô gái trung hoa nhưng giờ cô ấy đã định cư bên Mỹ rồi bạn ạ. Hơn nữa đại gia đình của cô ấy bây giờ đã có thêm sự đầu tư cổ phần và công nghệ của Qualcomm, HTC, Media Tek... và cô ấy đã được lên sàn chứng khoán NewYork rồi. Nói chung là sơ yếu lý lịch và nền tảng của cô NQ ấy là rất tốt, hehe, bạn cứ yên tâm, xài rất good
Sẳn đây mình thông báo cho các bác biết. Trên matket có 1 phần mềm mạo danh của 1 số nhóm đã giã lập game đình đám, trong 3 ngày mà hơn 5 triệu lượt tải về. Có tên Angry Birds Space phiên bản mới. Nhóm này đã giã lập game này, khi tải về vẩn chơi bình thường nhưng bên trong có virus tên là loockhen thì phải. Virus này theo dỏi điện thoại của bạn và tuy cập dử liệu tài khoản.
Mong ae tinh tế cảnh giác nha.
@maisidangkhanh Sặc, nguy hiểm vậy. Game Angry Birds Space đang là game hot nên thế nào tung lên cũng có nhiều người tải về chơi, thế là dính virus. Bọn này nguy hiểm thật. Cảm ơn bác đã nhắc nhở anh em, dạo này lắm virus quá, tụi nó mà vào thì chẳng biết làm gì trong điện thoại mình nữa, trừ tiền cũng chẳng biết đường mà lần luôn
rongV
TÍCH CỰC
12 năm
@maisidangkhanh cái này mình cói nghe qua, nhưng chưa kỹ lắm...nghe nói mã độc này có thể điều khiển máy của mình lun..ghê thật.. @@
vitxiem02
TÍCH CỰC
12 năm
@rongV Ai dà, điều khiển điện thoại thì mình vẫn chưa lo bằng nó vào nhắn tin đến mấy đầu số 1900xxxx mất mấy chục ngàn một tin nhắn thì làm vài tin như thế có mà ăn cám luôn bác ạ. Tình hình virus trên Android và smartphone nói chung giờ căng lắm rồi bác ợ
@vitxiem02 có chiện đó nữa sao bác ?? @@
vitxiem02
TÍCH CỰC
12 năm
@multiLove Có rồi pác ợ, nguy hiểm lém, pạn mềnh bị rồi, hỏi nhà mạng thì cũng như không, nó nói có gửi thì nó mới trừ tiền, còn ai gửi thì làm sao nó pít được. cẩn thận cho chắc
Sao ko có đường link nhỉ...

Sent from my SHW-M250K using Tinhte.vn
@langthang86 link của cái gì hả bác ??? 😁
Chủ thớt Phần mềm này tự động chuyển theo ngôn ngữ của máy mà. Nhưng máy mình ko co ngôn ngữ tiếng việt. Làm cách nào để có vậy chủ thớt

Sent from my SHW-M250K using Tinhte.vn
@langthang86 máy bác ko hiển thị đc tv thì cài vô sao hiển thị dc...xài bảng ENGLISH đi...
co cho minh mot ban nha. Neu gửi vào solopoloki@gmail.com cho mình thi thank bạn nhieu nha.
Phâbn mềm hay. Thank

Sent from my HTC Raider X710e using Tinhte.vn
rongV
TÍCH CỰC
12 năm
@huunghia1985 Hi, cám ơn anh quan tâm, e gửi mail rồi a check lại nhé ^^
Làm ơn cho mình một bản: huunghia1985@gmail.com

Sent from my HTC Raider X710e using Tinhte.vn
Bạn cho mình xin 1 bản nha
Tuananhand1@gmail.com
Cản ơn bác nhiều nha

Gửi từ Desire HD của tôi bằng cách sử dụng Tinhte.vn
rongV
TÍCH CỰC
12 năm
@tuananhand1 hiii..check mail nhé, có người gửi cho bạn rồi đấy...g9
Tks bác, đang vọc nó đây

Các bác cho hỏi là nếu muốn gõ lệnh báo động hay khóa máy thì nhắn tin đến số nào vậy ca1c bác

rongV
TÍCH CỰC
12 năm
@tuananhand1 khi bạn thiết lập chống trộm, mất cắp thì bạn sẽ dùng 1 sdt người thân add vô, khi bị rớt mất hay nghi ngờ mất cắp thi bạ dùng sdt đã add nt đến dt của bạn thì nó sẽ báo động, hoặc gửi định vị về cho bạn. hoặc khi dt bạ bị đổi simcard thì NQ tự động gửi số sim mới đó về sdt bạn đã add vô, rồi bạn nt lệnh vào đó...rất hay bác ạ,,check thử xem nhá..có gì ko hỉu thì comment có nhiều bạ sẻ chỉ cho..^^
Cảm ơn bác để thử mới được hihi

Cho mình xin link down đi mấy bạn 😔
@mrkenko0l https://www.box.com/shared/2112ee9e4b5d7cf21a84
rongV
TÍCH CỰC
12 năm
@mrkenko0l link down mình có để ở đầu bài mà các bạn...có gì đưa địa chỉ mail mình gửi trực tiếp cho cũng được.
Hãng bảo mật Sophos vừa đưa ra cảnh báo đến người dùng, về việc họ phát hiện ứng dụng Instagram chạy trên Android được chia sẻ không qua kênh chính thức (không tải qua kho ứng dụngGoogle Play) đã bị nhiễm mã độc.

Theo đó, ứng dụng Instagram khi được chia sẻ qua các dịch vụ lưu trữ trực tuyến khác dưới dạng tập tin .APK đã bị đính kèm một mã độc có tên gọi là Andr/Boxer-F.

Mã độc này có chức năng âm thầm gửi các tin nhắn dạng SMS đến tin tặc, tin nhắn này sẽ chứa các thông tin cá nhân của người dùng (ngoài ra người dùng còn bị mất tiền vì gửi tin nhắn).

Theo khuyến cáo của Sophos, người dùng không nên tải ứng dụng Instagram từ những địa chỉ không rõ ràng mà chỉ nên tải Instagram từ kho ứng dụng Google Play (tên trước là Android Market) do Google cung cấp.

Được biết, Instagram là phần mềm chụp ảnh với nhiều hiệu ứng lạ trên nền tảng iOS cho iPhone và Android nhưng đồng thời cũng là một mạng xã hội chia sẻ ảnh.

Thông qua Instagram, người dùng có thể chia sẻ các bức ảnh mình vừa chụp với những hiệu ứng đẹp mắt, để đưa lên các mạng xã hội như Facebook, Twitter và Foursquare.

Instagram vừa được Facebook mua lại với giá 1 tỉ USD.

Nguồn:Vietnamandroid.com
có bác nào nói smartphone ko có virus nữa ko ???

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019