Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Phần mềm bảo mật-chống mất cắp cho Android- bản tiếng việt ^^

rongV
3/3/2012 3:30Phản hồi: 373
373 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

rongV
TÍCH CỰC
12 năm
cái vụ gửi tin nhắn này mới sợ, ai dung thuê bao trả sau thì sáng ra mất cả chục triệu như chơi... @@
bác ơi cái này có chặn Call & SMS được ko ?
rongV
TÍCH CỰC
12 năm
@trug4zh hoàn toàn và im lặng...^^
cái này đang hot lắm nè, có tiếng việt luôn...
cái này dễ xài ko bạn ??? cho mình 1 bản nhé...springlief@gmai.com
thanks nhìu
bác cho xin 1 bản nhé : trug4zh@gmail.com
thks bác !
rongV
TÍCH CỰC
12 năm
^^
check mail nhá bạn...
bạn ơi sao sam sung galaxy y GT-S5360 k dùng đc bản Mobile security 6.0 nhỉ, mình cài rồi, nó hiện "Thoả thuận bản quyền" thì đồng ý, xong "Shortcut đã tạo" rồi có ô "tiếp tục" rồi bấm kích hoạt thì lại k đc, thế là sao nhỉ ????
bạn cho mình xin 1 bản với nhé. thank mail của mình là hat161268@gmail.com
quocthanhjs
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các bác chú ý. Đừng nhấn vào phần preminium. Mình vào xem không có nhấn đăng kí mà nó tự động gửi về 3 tin nhắn đăng kí thành công. Nó treo giá là 20.000 bản quyền 1 tháng. Có thể mất toi 60.000đ rồi. Mình xài trả sau nên không kiểm tra được . :mad:

Gửi từ SGH-I897 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
rongV
TÍCH CỰC
12 năm
@quocthanhjs ko có việc mất 1 lần 60k đâu bạn ạ...đừng nói vậy tội ngta !
chắc do bạn đọc ko kỹ nên bấm yes liên tục đó..khi update database thì mất 10k, nâng cấp Premium thì 20k, nếu bạn up pre trước thì update database free bạn ạ...như vậy bạn mất tối đa chỉ có 30k thôi...
sau này bạn updata database sẽ ko tốn phí nào nữa cả...hết thời hạn nó cũng ko tự động gia hạn nên bạn yên tâm.
quocthanhjs
ĐẠI BÀNG
12 năm
@rongV Mình chỉ vào xem sự khác nhau giữa miễn phí và bản quyền thì nó nt lại, Để vài hôm mình sẻ xem lại thông báo cước có bị trừ không là biết liền.
Mà sao phần thông tin up data 10k mình không thấy trên phần mềm đăng , chỉ có đăng là up lên preminium là 20k thôi, theo ý nói của bác là mua bản quyền riêng data riêng sao ra 30k?
rongV
TÍCH CỰC
12 năm
@quocthanhjs cái này là do nó có bản free nữa nên vậy bạn ạ, giả dụ người dùng ko thích up lên premium vẫn có thể update database nhưng phải chịu phí mỗi lần là 10k, bạn dùng bản premium thì up vô tư. Vì lý do đó nên mất 30k, nếu bạn up lên premium trước thì chỉ mất 20k. Chắc mình phải thông báo trên bài viết quá...cái này nhiều người bị.
vậy là mất tiền hả các bác. e cứ tuỏng k mất tiề. có bác nào mua rồi thi up cho a e dùng với ạ
@hat1612 cái này dùng bản free vẫn đc bạn ơi...thích thì up lên ko thích thì xài tính năng miễn phí.. 😁
rongV
TÍCH CỰC
12 năm
Mình post link cho các bạn dễ down load nè.;)
- Netqin v5.0 có Tiếng Việt cho Android:
http://www.mediafire.com/download.php?u8z0rxzia7wffqi

- Netqin v6.0 có Tiếng Việt cho Android:
http://www.mediafire.com/download.php?doxt8178wal953i

- Bản SecrectBox cho Android:
http://www.mediafire.com/download.php?84qf8tdr78em598

Chú ý: các bạn nên up lên premium trước khi update virus-database nhé !
Ngoài ra các bạn có thể vào netqin.com.vn down theo hệ điều hành cho điện thoại của bạn nhé !
sao mình cài vo ko có tiếng Việt ?
@springlief Nếu máy của bác có tiếng Việt thì tự khắc nó có tiếng Việt thôi mừ, mình cài tử trang chủ tại Việt Nam thấy có tiếng Việt sẵn luôn
link đây nè bác: http://netqin.com.vn/mobile-security/android/
mình thay sim mừ chả thấy báo tn gì cả.nếu mình bị mất dt thì vào đâu để định vị dc dt của mình.các bạn giup tớ với na.thaks
rongV
TÍCH CỰC
12 năm
@nghia_1990 cái này thuộc tính năng premium nhé, khi thiết lập cho tính năng chống mất cắp thì nó yêu cầu bạn cung cấp 1 số điện thoại người thân để khi bị đổi sim nó sẽ báo sim vừa đổi về cho sdt đó. và bạn gửi lệnh đến sdt đó thì nó sẽ thực hiện lệnh cho bạn.
thứ 2 nữa là khi bạn bỏ quên đt ở đâu đó, hay nghĩ là mất thì bạn dùng sdt đã add đó gửi lệnh đến đt bạn, lệnh báo động và lệnh định vị...hoặc các lệnh khác..
Lệnh định vị: locate*Anti-lost password*
Lệnh xóa: delete*Anti-lost password*
Lệnh khóa máy: lock*Anti-lost password*
Lệnh bật chuông báo động: alarm*Anti-lost password*
Khởi động lại mật khẩu khi bị mất: reset*
rongV
TÍCH CỰC
12 năm
đã có bài đánh giá của a Duy Luân về NQ....các bạn tham khảo nhé...
http://www.tinhte.vn/threads/1182296/
@rongV cám ơn bác....
Duy Luân mà đánh giá thì khỏi phải nói rồi, chuẩn không cần chỉnh luôn
Khi bị mất điện thoại, mình gửi tin nhắn. , vd: lock* mậtkhẩu. Rồi gửi đến số nào bạn

Gửi từ GT-I9100 của tôi bằng cách sử dụng Tinhte.vn
rongV
TÍCH CỰC
12 năm
@kuminhkaka bạn gửi vào sdt trong máy của bạn.
trường hợp khi bị đổi sim thi NQ sẽ tự động gửi sdt bị đổi về số người thân mà bạn cung cấp lúc thiết lập. sau đó bạn nt lệnh vào sdt mới đó.
Hồi tối là thử mà có đc đâu:eek:

Sent from my GT-I9100 using Tinhte.vn
@kuminhkaka Hehe, bác nhắn tin sai cú pháp rồi nhá. muốn khóa thì bác soạn tin nhắn: lock*pass* rồi gửi về số điện thoại hiện đang có trong máy bị mất. Bác lưu ý nha, lock rồi viết liền dấu * rồi viết liền pass rồi viết liền dấu * cuối cùng, không có khoảng trắng nha bác. Hoặc bác vào trang i.nq.com đăng nhập vào tài khoản của bác rồi thực hiện lệnh trên đó cũng được hen
gửi tin nhắn mất nhiu tiên huynh
rongV
TÍCH CỰC
12 năm
@kuminhkaka tin nhắn lệnh này cũng như tn thường thôi bạn ạ... ^^
@kuminhkaka 20k bác àh
rongV
TÍCH CỰC
12 năm
@maisidangkhanh ý bạn ấy là gửi tin lệnh á bác...😁
@rongV Tn lệnh thì tính phí như tn thông thường thôi bác, 300đ/tn
có ai làm thử chưa ??? đánh giá cái coi....
Cái này thì khỏi phải lo rồi, vừa rồi có hẳn 1 bài Review đánh giá của bác DuyLuan về phần mềm NQ Mobile Security 6.0 tiếng Việt này rồi mà, xài good và ít tốn pin, mình thì khoái nhất cái khoản cuối tháng hết hạn bản quyền là nó gửi về tin nhắn hỏi mình có muốn xài nữa hem, 😁 , không thích thì không xài nữa, thích thì nhấp ok để xài nữa, chẳng sợ bị âm thầm trừ tiền như mấy em khác 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019