Phần mềm bảo mật-chống mất cắp cho Android- bản tiếng việt ^^

rongV
3/3/2012 3:30Phản hồi: 373
373 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cái này tinh phí thế nào vậy bạn ?
luong_pl
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chán quá. Máy mình ko cài bản tiếng việt đc. Mình dùng desire 2.3. Ai biết cách chỉ hộ mình với.
@luong_pl nghe nói bạn phải cài máy về tiếng Việt mới được...@@ (phải ko ta ?)
mình đang dùng phần mềm này, nói chung là cũng được mỗi tội là các games cài từ thẻ phần mềm này không nhận và dễ bị xóa đi...
@vicky233 Nếu game đó có chứa mã độc thì NQ xoá đi mình phải mừng chứ bác, hehe...
Nếu bác cài ứng dụng hoặc game từ thẻ nhớ mà không được thì bác có thể chỉnh trong phần ứng dụng và chọn cái option là "cho phép cài đặt từ các nguồn không phải của Market" thì nó sẽ cho phép bác cài bất cứ cái nào cũng được luôn...
meyeu14
ĐẠI BÀNG
12 năm
@mr.kavil chuẩn, chẳng nhẽ nó xoá nhầm? 😆!
@meyeu14 😁 lần trước có bác tải game contra về từ Market hẳn hoi nha, vẫn bị mã độc như thường. Mình là mình biết sợ mấy bác mã độc này rồi, đêm đêm mấy bác ấy âm thầm nhắn tin cho người yêu là mấy tổng đài dịch vụ cứ 15k hoặc 10k 1 tin nhắn là ôi thôi xong, :eek:. Dạo này mấy chuyện này cứ như là cơm bữa í bác ạ...
meyeu14
ĐẠI BÀNG
12 năm
@mr.kavil vâng.
cái này hay, có cái free và trả phí..thích thì up ko thì thôi...
mình dùng thấy thuận tiện, phòng trộm hơn chống trộm...😁
vitxiem02
TÍCH CỰC
12 năm
Cẩn thận vẫn hơn, phòng bệnh hơn chữa bênh, hehe, virus trên điện thoại cứ như virus HIV ấy, lúc cài phần mềm thì sướng vô cùng,😁, lúc bị virus thì khổ sở muốn chết, không xài "bao" để phòng thì đến lúc bị bệnh thì không chữa được nữa, chỉ có dùng xi măng để chữa mà thôi, :oops:
ngày nào ko cầm dt thì bực mình...lỡ bị gì cái thì ức chế thôi rồi...
cài vô cho chắc...mình ko rành về công nghệ lắm nên ..@@
bạn mình dùng bản 6.2 rồi đó..bạn nào có up lên cái nha..thanks nhìu nhìu ^^
@cumi_tn nghe nói chưa có tiếng Việt các bạn ơi....hóng !
@typhuthoigian xài tiếng anh cũng ngon mà..đọc kĩ xíu cho quen ^^, khỏi mắc công chuyển ngôn ngữ máy sang tiếng Việt
vitxiem02
TÍCH CỰC
12 năm
@springlief Đúng là tiếng Anh nhìn Pro hơn thiệt, nhưng tiếng Việt cho chắc ăn, hehe, mà nghe nói cũng sắp có bản 6.2 tiếng Việt rồi bác ạ, xài tiếng Việt bà con đọc kỹ hơn để sử dụng tốt hơn mà, hihi
meyeu14
ĐẠI BÀNG
12 năm
không hiểu sao cài bản tiếng việt này nó không tự khôi phục cái dữ liệu mình đăng kí premium trước đó, còn bản 6.2 thì được. 😃
@meyeu14 bạn có bản 6.2 rồi à...share cho mọi người đê...^^
@springlief có 6.2 rồi à ????
rongV
TÍCH CỰC
12 năm
@multiLove bản 6.2 rất nuột...bạn nào có up lên đi..ko thì đợi mình vài hôm mình post cho các bạn nhé ^^
rongV
TÍCH CỰC
12 năm
@multiLove bạn mình nói có trên Market rồi...mà bản tiếng anh, bạn nào thích có thể lên đó tải về dùng. hiiii
@rongV có link down ko bác up lên đi....mà bản mới có gì hay hơn nhỉ ???
rongV
TÍCH CỰC
12 năm
“Ém” mã độc trong ứng dụng Instagram và Angry Birds giả
ICTnews - Sau khi được cài đặt lên điện thoại, ứng dụng giả mạo sẽ tự động gửi đi các tin nhắn tới nhiều đầu số dịch vụ có thu phí. Người sử dụng điện thoại, vì thế sẽ bị trừ tiền trong tài khoản mà không hay biết.
Ko hiểu sao mình định vị qua web i.nq.com ko được nhỉ ? Chức năng báo động và Khoá máy vẫn bình thường 🤔?
rongV
TÍCH CỰC
12 năm
@tienthanhaz bạn tạo 1 tài khoản trên trang i.nq.com rồi vào setting security status và làm theo các hướng dẫn nhé. hì ^^
@rongV Cảm ơn bạn . Để m thử xem sao

Gửi từ GT-I9100 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
em ủng hộ bác chủ cái apk 6.2 nè....^^
http://www.mediafire.com/download.php?8d1vkven7lmo1am
rongV
TÍCH CỰC
12 năm
@springlief rất vui vì bạn nhiệt tình chia sẻ....😁
@springlief Cái netqin này có tiếng việt ko vậy bác.
rongV
TÍCH CỰC
12 năm
@maisidangkhanh hiện giờ 6.2 chỉ có bản tiếng Anh thôi bạn ạ...chắc sắp có bản Việt hoá rồi đó....
Sao cái bản 6.2 e cài vào lại nằm thêm 1 cái nửa nhỉ, cái củ sao nó ko mất mà có 2 cái luôn. Sao giống cái này là của chợ đen wa vậy ta. Nhưng nó là bản thg thì phải. Thấy cái kia có thêm chử pro còn thằng 6.2 ko có, sợ mấy cái chợ đen lắm. Trên matket củng mới chỉ có bản 6.0.10.16 thôi mà ở đây lại có bản 6.2 rồi. Dù gì thì củng thanhk bác.
vitxiem02
TÍCH CỰC
12 năm
Mình cũng cài vào bản 6.2 thấy có chữ pro mà bác, cái của mình cũng tồn tại 2 bản song song luôn, bản 6.0 thì tiếng Việt, còn bản 6.2 là tiếng Anh. Có lẽ khi nào NQ Security ra bản 6.2 tiếng Việt thì tự động nó cập nhật và cài đè lên bản 6.0 tiếng Việt đang có luôn chăng 😃
rongV
TÍCH CỰC
12 năm
@vitxiem02 cái này thì đợi ra bản 6.2 tiếng Việt đa, mong nó ra sớm sớm cho ae dùng..😁
hóng tiếng Việt.....:rolleyes:
vitxiem02
TÍCH CỰC
12 năm
Sao lâu có tiếng Việt bản 6.2 vậy bác chủ? Hôm nào có bác lại làm cái topic mới cho anh em dễ hình dung nhé 😁
@vitxiem02 6.2 có gì hơn nhỉ ? có ai viết bài đnáh giá dùng thử coi....xôm xôm cho ae dùng...
tks bác nhiều lắm đấy hữu dụng ghê vậy đó, minh cài gần 3 cái mà thấy cái nào cũng được mong là sẽ hữu ích khi mình bị mất lúc không mau, 2 phần mêm 1 là planB 2 là cái này 1 trong 2 hoạt động là mừng lắm..
rongV
TÍCH CỰC
12 năm
@vitxiem02 tốt nhất nên cài 1 cái thôi, bữa tải cái Plants Vs Zoombies đểu về, nó phát hiện có virus ngay, nay các ứng dụng đen ngày càng nhiều các bạn cẩn thận ko thì tiêu máy...
@rongV Hihi, Plans VS Zombies với lại Angry Bird Space là trùm có malware kèm theo luôn...
@hsoncd ở trong nhà thì đảm bảo sai lệch trong bán kính 100m đổ lại.
@minhhero2004 cái này đúng ... mình ở quê test thử cũng chỉ lệch khoảng 10m, ở tp nhiều trạm thì sai lệch rất nhỏ
mrha78
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đánh dấu
trtienit
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mất oan 20k với thằng này. Cái nút Nâng cấp preium của nó ở mọi nơi, lúc nào cũng hiện các tính năng dành cho preium, sơ ý là click vào ngay. Bữa nọ cài test bị nó cướp mất 20k. Bực mình remove luôn.
Hihi, người ta có hỏi xác nhận trước khi trừ tiền mà bác, bác chú ý tí chứ, toàn tiếng Việt cả mà. Với lại họ viết phần mềm ra thì bác phải cho họ có kinh phí mà phát triển cả đội ngũ chứ bác😃
Bác nói đúng, có cài vẫn yên tâm hơn là không cài, ít nhất nếu mất điện thoại cũng biết được số điện thoại thằng ăn cắp, khủng bố tinh thần nó hoặc đến nhà mạng tìm cho ra địa chỉ của nó, tới cho nó ăn no gạch luôn 😁
thứ5 rồi chủ thớt ơi hehe

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019