Phần mềm chặn cuộc gọi, tin nhắn + ẩn cuộc gọi riêng tư

vitxiem02
5/3/2012 3:6Phản hồi: 117
Phần mềm chặn cuộc gọi, tin nhắn + ẩn cuộc gọi riêng tư
Có phần mềm NQ Mobile Manager 4.2 chắc thích hợp với mấy bác có bồ nhí đây (hoặc những ai muốn có giấu sự riêng tư của mình:ninja😃

Trước tiên là tính năng chặn cuộc gọi và tin nhắn, cái này chắc mấy bác quá rành rồi, chỉ cần vào blacklist để nhập các số cần chặn,có thể chặn tất cả hoặc chặn các số ngoài danh bạ, chặn các số cụ thể ... Cách chặn có thể là nhấc và gác máy ngay lập tức hoặc chỉ đơn giản là tắt chuông điện thoại. Muốn xem các cuộc gọi bị chặn thì các bác cứ vào phần chặn tin nhắn hay chặn cuộc gọi để xem thôi, quá đơn giản :p

[​IMG][​IMG]

Phần mềm chặn tin nhắn và cuộc gọi thì chắc các bác đã biết nhiều rồi, nhưng mình thấy có cái tính năng vùng riêng tư của NQ Mobile Manager này hơi bị hay đó, :eek:

Trước tiên các bác cần tạo mật khẩu để có thể quản lý vùng riêng tư này, sau đó nhập số điện thoại riêng tư để khi số này gọi đến, cho dù điện thoại đang ở chế độ chuông nhưng các bác vẫn có thể tuỳ chỉnh rằng nó chỉ rung nhẹ 1 cái, hoặc chỉ phát sáng màn hình, hoặc không có gì xảy ra cả (tắt cả chuông lẫn màn hình)
[​IMG][​IMG][​IMG]
Tất cả các cuộc gọi hoặc tin nhắn thuộc vùng riêng tư sẽ được tự động chuyển vào vùng riêng tư chứ không xuất hiện trên nhật ký cuộc gọi hay tin nhắn như thông thường và được bảo vệ an toàn bằng mật khẩu.

Ngoài ra NQ Mobile Manager 4.2 còn có tính năng sao lưu, phục hồi danh bạ và xoá nhật ký cuộc gọi nữa.

Ai mà chẳng có những cuộc gọi riêng tư, nếu lỡ đang ở nhà với bà xã hoặc em yêu mà đột nhiên điện thoại hiện lên có cuộc gọi hoặc tin nhắn của bé yêu khác thì coi như là xong,😢, vì vậy các bác cần có một phần mềm như thế này để không bị rơi vào tình huống khó xử (có khi cháy nhà chứ chẳng chơi,hic) và yên tâm rằng chỉ có người biết password mới có thể vào các vùng riêng tư như vậy mà thôi

Có cả bản miễn phí và bản tính phí nha các bác, nếu bác nào có sử dụng NQ Mobile Security có trả phí thì bản này tự động thành bản pro sử dụng đầy đủ tất cả các tính năng của NQ Mobile Manager, còn với bản miễn phí thì các bác không được sử dụng tính năng vùng riêng tư nha.
Hy vọng phần mềm này hữu ích với các bác, hehe, đừng để cảnh cả 2 em yêu (hoặc nhiều hơn) đánh nhau chảy máu hoặc chính mình sẽ bị thiệt mạng vì các em yêu xông vào đánh mình thì oan mạng lắm các bác à:hot:

Link tải đây các bác: http://netqin.com.vn/mobile-manager/download/#android

Quảng cáo

hoặc các bác vào market tìm NQ Mobile Manager cũng được ạ.

Thanks các bác nhiều, có gì các bác ném đá nhẹ tay giúp mình,;)
117 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

The page cannot be found!Không tải được!
vitxiem02
TÍCH CỰC
12 năm
Tải về được mà bác, bác nhắp vào nút tải về và chọn phiên bản tiếng Anh hay tiếng Việt mà tải thôi mà... Bác thử lại xem sao nha
pomnhim
TÍCH CỰC
12 năm
Cái này chức năng chặn không triệt để,đã chặn mà còn bắt lên sau đó cúp thì = nhau 😁 chặn cuộc gọi mình chỉ thấy ROot call là ngon nhất thôi vì có chức năng chặn ngay khi chưa kịp nge tiếng bíp.
vitxiem02
TÍCH CỰC
12 năm
Như mình đã nói, tính năng tạo vùng riêng tư là tính năng hay nhất của phần mềm này mà bác. Thanks bác đã quan tâm...
Về vấn đề nhạy cảm thì mình thấy có thằng Super Private SMS & Call sử dụng cũng ok, nhưng khi cài thêm thằng NetQin Mobile Security thì lâu lâu nó lại trở chứng, tin nhạy cảm mà nó cứ phang ra màn hình. Ngoài ra có thể sử dụng Shady SMS, thằng này hiện tại thấy chưa phát sinh vấn đề gì, chỉ có điều nó bảo phải tắt chức năng :"không cho hiển thị thông báo có tin nhắn của phần mềm khác" trong GO SMS Pro, và bắt buộc phải tắt luôn pop up.
Bác cài nhiều phần mềm có tính năng giống nhau thế thì nó xung đột là đúng rồi. hehe. Mình thấy sử dụng cái này cũng hay, vì xài có key mà có đến mấy phần mềm xài chung, khoẻ...
Mình đâu có cài chung đâu, ban đầu cài Super Private SMS & Call, sau đó cài NetQin Mobile Security thì nó lại phát sinh xung đột, bây giờ đang xài Shady thấy vẫn ok.
thongdtk3
ĐẠI BÀNG
9 năm
@lychanhhao vừa cài shady đúng là OK... cài các cái khác đúng là thốt tim
@thongdtk3 Bạn cài vault 6.0 mới nhất chưa, còn hơn cả mong đợi, không có cảnh thốt tim như bạn nghĩ đâu
Hiện tại tất cả ứng dụng chặn tin nhắn trên android 4.4 trở lên đều bị lỗi, chỉ có thằng Vault này là còn xài được thôi
Hornet2012
TÍCH CỰC
9 năm
@mr.kavil Bro chưa xài callmaster đúng không. ko có app nào hơn cái này. May root rồi, cài callmaster là coi như vĩnh viễn không ai biết sms hay call khi đã chặn.

Sent from my LG-F350S using Tapatalk 2
bombdaika
ĐẠI BÀNG
12 năm
cái này nhìn có vẻ hay đây thank bạn nha
SPC dùng là ngon hơn cả...............
Cái spc này tương tự như chameleon trên BB đấy bạn.
Thíc nhất cái bảo mật đó của bb. 😃
Đăng ký một tài khoản mà có thể xài được nhiều thứ là một ưu điểm của NetQin, nhưng mấy phần mềm bảo vệ riêng tư thì không bằng những phần mềm khác, chẳng hạn vụ giấu "đồ" thì không bằng Hide it pro.
Bên BB mình vẫn thích vì nhiều phần mềm có thể HEX được, còn bên Android này phần mềm hơi bị phong phú với lại mình cũng hơi gà nên không rành lắm, thấy mấy bác hay bảo NQ Mobile Security có nhiều tính năng cộng thêm có tính năng sao lưu danh bạ thích hợp với nhiều nền tảng nên mình xài hẳn bản pro luôn.😃
Dù vậy vẫn không thể nào ngừng yêu em 9700 của mình,hihi
😃 phần mềm nào cũng vậy mà bác, được cái này thì mất cái khác thôi mà. Đâu có phần mềm nào vừa tốt, vừa đầy đủ tất cả các tính năng và vừa... miễn phí chứ bác, hihi. Thanks ý kiến đóng góp của bác...
rất thích hợp cho những ai đang bắt cá 2 tay , cảm ơn bạn :rolleyes:
vitxiem02
TÍCH CỰC
12 năm
Hihi, bắt cá 2 tay thì mình không dám khuyến khích bác đâu nha, tại vì mình cũng nằm trong hoàn cảnh đó nên không hề muốn bác nào phải khó xử khi bị cả 2 bé by cấu xé như em thôi...😢. Thanks bác nhiều vì đã quan tâm
iammenhy
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vitxiem02 Bạn ơi cho mình hỏi làm cách nào để vào lại vùng riêng tư khi đã lỡ ẩn nó đi vậy, mình lỡ ẩn nó đi mà giờ muốn vào để cài đặt lại mà không được. Nó hướng dẫn vào lại bằng cách nhập pass gọi điện mà mình làm thử có dc đâu ?????
bạn mà biết làm ơn chỉ mình với nha.
vitxiem02
TÍCH CỰC
12 năm
@iammenhy À, bác làm gần đúng rồi. Khi bác đã ẩn vùng riêng tư đi rồi, bác muốn vào lại vùng riêng tư thì trong màn hình thực hiện cuộc gọi thông thường, bác bấm *password (viết liền bác nhé) rồi bấm gọi thì nó tự động vào luôn vùng riêng tư bác nhé, lúc trước bác làm thiếu dấu * ở đầu câu lệnh rồi 😃
iammenhy
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vitxiem02 à ra còn dấu (*) ở đầu à. vậy mà mình mò hoài ko dc ^^ cảm ơn bạn nhiều.
Mình sài phần mềm này thấy rất là ok nhưng thỉnh thoảng nó hình như bị sót tin nhắn hay cuộc gọi riêng tư vẫn hiện lên nhật ký điện thoại, nhất là cuộc gọi nhỡ ý, tỉnh thoảng vẫn thấy báo nhưng nói chung là dùng thấy rất thích hii
vitxiem02
TÍCH CỰC
12 năm
@iammenhy Bác nói thể là chuẩn rồi. Mình lâu lâu cũng bị sót nếu không chọn chặn cả black list và white list luôn. Theo mình thấy bác nên dùng cái phần mềm Vault này luôn đi, có tiếng việt, có cả chặn cuộc gọi và tin nhắn (thực chất là ẩn nó đi luôn 😁). Bác tham khảo và cài thử nhé:
http://www.netqin.com.vn/vault/
Mình xài 2 ct
- spc : chặn tn rất tốt
- rcp : chặn cuộc gọi. Rất hay, dùng chức năng chặn số ngoài danh bạ là. Bắt cá bằng lưới luôn chứ ko phải 2 tay nữa.

Lúc nào cần thì mở lên, còn ko thì tắt.
vitxiem02
TÍCH CỰC
12 năm
Bắt cá 2 tay đã muốn chết rồi bác ơi, nên mình không dám làm 1 phát cả lưới như bác đâu🆒. Vì vậy chỉ dám xài 1 em Nq Mobile Security 6.0 này thôi. Thanks bác nhiều vì đã quan tâm
Muốn bắt nhiều tay thì có thể tham khảo thêm thằng Horizon, thằng này hình như có vẻ kết với thằng Root Call Blocker đấy bác ạ.
rongV
TÍCH CỰC
12 năm
hehe....cái này khuyến khích ae bắt cá 2 tay nhé...tạo vùng riêng tư thì đố ai biết, haizz....các bạn nữ nào tinh ý thì nhớ kiểm tra smartphone của ng iu nhé...warning....NQ có chức năng tạo nhiều vùng riêng tư ảo... ;))...các chị em cẩn thận, moi ra cho bằng đc cái thật..khưa khưa khưa
mình dùng app này được vài ngày, chặn được cuộc gọi nhưng sao nó vẫn báo icon cuộc gọi nhỡ lên trên màn hình. Mình muốn ẩn luôn cái icon đó thì thế nào?
vitxiem02
TÍCH CỰC
12 năm
Bác đang sử dụng bản miễn phí đúng không ợ? Sorry bác là chỉ có bản pro mới có tính năng vùng riêng tư để ẩn luôn các cuộc gọi nhỡ và tin nhắn trong vùng riêng tư thôi ợ, nó sẽ cho tất cả vào vùng riêng tư mà bác tạo ra cho nó thôi...
thì ra là thế.............30 chars 😁
Nếu bạn thích " riêng tư" thì bạn nên xài thằng Horizon có trên Blackmart Alpha đấy ợ.

Sent from my SCH-I500 using Tinhte.vn
vitxiem02
TÍCH CỰC
12 năm
Nhưng bác được sử dụng miễn phí ẩn trong vùng riêng tư 100 tin nhắn nhạy cảm nhá bác, 100 tin là cũng nhiều rồi đó, người ta nói lời yêu thương hoặc tin nhắn ... xxx cũng nhiều lắm là vài chục tin thôi, hehe. Nếu xài hết 100 tin đó thì mình tìm tin nào không quan trọng lại xoá đi để chứa được tin nhắn khác:eek:

---------- Post added at 09:18 AM ---------- Previous post was at 09:14 AM ----------

NQ còn có phần mềm Secret box dùng để ẩn những hình ảnh, video nhạy cảm nữa đó các bác, hehe, không sợ bị phát tán ảnh nóng lên mạng dù có xui xẻo khi mất điện thoại đi nữa, khỏi lo mình sẽ là diễn viên phim con heo nổi tiếng nha các bác🆒. Khi nào có điều kiện em sẽ làm bài giới thiệu cho các bác dùng thử hen...
ặc, tối qua vọc vạch thì thấy gấu nhà em sử dụng cái này mới đau chứ. Các bác có cách nào chỉ em để em biết cách nào để có password vào vùng riêng tư được không? Hic, chẳng biết gấu nhà em làm gì mà lại xài phần mềm này,:help::help::help:
Cái nhược điểm của phần mềm này là lại để cho người khác mình có "vùng riêng tư"
Thấy trong phần mềm nó có cho phép mình ẩn cái mục "Vùng riêng tư" ngoài màn hình chính của ứng dụng đó bạn. Nhưng.... giấu nó trên màn hình thì dễ, chứ giấu được cái tai mắt mấy em mới thật là khó!🆒
vitxiem02
TÍCH CỰC
12 năm
Bác nói quá đúng, gì thì gì chứ mấy gấu nhà mình đã quyết tâm rồi thì khó mà giấu lắm, nhưng mình có phần mềm này dù sao cũng đỡ khổ hơn so với không có gì để che giấu cả, nguy hiểm, hehe. Các bác muốn có thêm tính năng, xin mời tham khảo thêm bên này nha : http://www.tinhte.vn/threads/1131779/ . Thanks bác nhiều nhiều...

VAULT (Secret Box): giúp bạn ẩn đi tất cả dữ liệu "nóng" nhất | Viết bởi vitxiem02

Là một phần trong bộ phần mềm bảo vệ toàn diện cho di động của NQ Mobile, NQ Mobile VAULT (phiên bản trước có tên là Secret Box 2.0) sẽ giúp bạn mã hóa và ẩn tất cả dữ liệu "nóng" nhất của bạn kể cả video, hình ảnh, tin nhắn, nhật ký cuộc gọi…
tinhte.vn
mình thì chẳng có cái gì bí mật để phải giấu cả, chả là có mấy số lạ hoắc cứ nhá máy suốt bực mình nên muốn cho nó biến đi
vitxiem02
TÍCH CỰC
12 năm
cái này thì thua gấu nhà bác rồi nhá, chẳng có cách nào để biết được password để vào vùng riêng tư của gấu rồi, chỉ có cách năn nỉ để gấu cho bác pass thôi, hehe. hãy bình tĩnh và chúc gia đình nhà gấu của bác hạnh phúc nhá...

---------- Post added at 11:52 AM ---------- Previous post was at 11:51 AM ----------

Gọi đến tổng đài và cho nó vào danh sách cần loại bỏ khỏi xã hội đi bác ợ:bounce:

---------- Post added at 11:56 AM ---------- Previous post was at 11:52 AM ----------

Gọi đến tổng đài và cho nó vào danh sách cần loại bỏ khỏi xã hội đi bác ợ:bounce:
rongV
TÍCH CỰC
12 năm
tin nhau thì ko dc nghi ngờ nhau chứ...khua khua......bộ con gái ko biết xài sao ;))
Em xài app nào dạng này cũng đều ngốn pin vì nó chạy song song HDH luôn. Có cái nào mà đỡ ngốn nhất về tiêu chí pin không các bác? cho em xin một ý tưởng để em còn quyết với ạ. nhìn cái nào cũng thich mà xài thì phải nạp pin thêm nên ngại ...
Nếu nó không chạy ngầm thì làm sao nó bắt được những thông điệp riêng tư hả bác. Em thấy thằng bạn e đang xài Horizon cũng hay phết.
vitxiem02
TÍCH CỰC
12 năm
Đúng là có hơi tốn pin hơn tí xíu nhưng không đến nỗi đâu bác à. Mình đã test thử với máy HD2 của mình, vẫn sử dụng được 3 ngày đấy, bình thường lúc chưa cài cái này vào thì cũng xài được hơn 3 ngày. So với các app khác thì em này tương đối ít ngốn pin. Còn được sử dụng free các phần mềm khác thuộc NQ mobile nếu như bác đã kích hoạt bản pro nhá. Hoặc bác cũng có thể tham khảo phần mềm này, tính năng cũng tương tự đây bác: http://www.tinhte.vn/threads/1131779/

VAULT (Secret Box): giúp bạn ẩn đi tất cả dữ liệu "nóng" nhất | Viết bởi vitxiem02

Là một phần trong bộ phần mềm bảo vệ toàn diện cho di động của NQ Mobile, NQ Mobile VAULT (phiên bản trước có tên là Secret Box 2.0) sẽ giúp bạn mã hóa và ẩn tất cả dữ liệu "nóng" nhất của bạn kể cả video, hình ảnh, tin nhắn, nhật ký cuộc gọi…
tinhte.vn

thanks bác đã quan tâm...
Được đây, xem thử sao. Thấy cũng có bác đưa link Secret Box 2.0 lên, không biết 2 phần mềm có hổ trợ gì cho nhau không ta?
Poisoner
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác nào cài rồi thấy có đổ tiêng bíp nào trước khi tút tút k?
vitxiem02
TÍCH CỰC
12 năm
Ý bác nói là tiếng bíp để báo khi có tin nhắn hay cuộc gọi riêng tư gọi đến, hay là tiếng bíp khi chặn cuộc gọi vậy? Mấy cái này bác có thể cài đặt trong phần setting của phần mềm nha, tùy chọn khi có tin nhắn hay cuộc gọi riêng tư gọi đến chỉ với 1 cái rung hoặc chỉ với 1 tiếng bíp thôi. Hoặc cũng có thể cài đặt chặn cuộc gọi là báo bận ngay lập tức hay chỉ tắt chuông,... Có rất nhiều cách nha bác, chỉ cần vào setting và tìm hiểu thôi. Thanks bác nhiều...
@vitxiem02 thanks bác, đang thắc mắc cũng về cái này....
Em chỉ khuyên mấy bác đừng tự tin quá vì em đã bị dính chưởng rồi nè. Cài spc vào để dấu tn thấy nó chạy ngon lành nên chủ quan. Hôm đó đang ở nhà với bà xã em yêu nt không hiểu sao nó nằm chình ình ngoài màn hình luôn một lúc nó mới chịu ẩn đi . Bà xã đọc được mình no đòn luôn
vitxiem02
TÍCH CỰC
12 năm
Bác thử cài và sử dụng Secret Box 2.0 mới nhất này đi, mình thấy sử dụng rất good và chưa xảy ra lỗi lầm nào cả, yên tâm, phở và cơm không bao giờ biết được có 2 món tồn tại song song trên đời đâu mà lo bác ạ. Secret Box 2.0 có nhiều tùy chọn để mình giấu đi tất cả mà bác.
@lehieuBS Tốt nhất khi cài mấy cái pm private như thế các bác nên tắt chức năng thông báo của phần mềm theo máy đi, nhất là mấy cái pop up. Nếu không thì có ngày dính chưởng đấy.
@lychanhhao Vãi lều bác này, phần mềm nào bác này cũng vào chê ỏng chê eo, mục đích của bác ấy là giới thiệu cái hide it pro j j đó. Bác có muốn góp phần mềm thì cũng được, hoặc tạo post khác. Ở đây người ta đã có ý đóng góp phần mềm free cho anh em tinh tế xài thì bác đừng có khuấy lên cho nó hôi lên thế. Vài lời với bác thôi, bác muốn ném gạch thì mình xin về để xây nhà cũng được :rolleyes:
@red.devil.shcoles Mình cũng chả rảnh mà ném gạch bác, mình chỉ đưa ra những ý kiến cá nhân thôi. Tự do ngôn luận là quyền mọi người, bác không thích thì bác không xem cớ sao lại nói mình khuấy lên cho hôi. Cái Hide It Pro là phần mềm miễn phí, cũng chả phải do mình viết, mình thấy nó hay hơn thì nói hay hơn, bác không thích cmt của mình thì cứ ignore đi.
P/S: Nêu kinh nghiệm của mình cũng bị ném gạch, riết rồi tinh tế trở nên không còn tinh tế hồi nào ấy nhỉ?
Các bạn không nên dùng từ 2 soft trở lên có cùng tính năng, xung đột và tốn dung lượng thôi.
vitxiem02
TÍCH CỰC
12 năm
Đồng ý với ý kiến của bác nè, một tính năng không nên dùng với cả 2 phần mềm. Thanks bác nhiều...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019