Phần mềm cho Lg km900

nhok_map
3/6/2009 3:21Phản hồi: 24
em mới mua cái LG KM900,tạo topic để hỏi các anh cách cài game,nhạc,trò chơi,phần mềm,hình...các anh chỉ gấp nha,em xin cám ơn
các anh có link game cho LG KM900 cho em luôn nha,cám ơn các anh
24 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bạn vào trang www.vn.lgmobile.com.......
có ai có link hướng dẫn cụ thể hơn hôg,cho mình xin với nha
Cách tốt nhất nhưng hơi mất thời gian một tẹo là bạn lên Google mà tìm, chỉ cần từ khóa lgmobile thì ra nhiều lắm! Chứ chạy theo link thì không biết đường nào mà lần đâu!
Nếu máy của bạn có GPRS thì soạn mi gửi 8062(500d) truy cập cổng thông tin cho di động tại mInternet. Trong đó có nhiều thứ: game, nhạc, hình ảnh, phần mềm mobile, đọc báo....
+bạn muốn cài games cho LG trước hết bạn phải có cable USB của máy đó ( đảm bảo cable sử dụng tốt - nếu ở Hà Nội ra 64 quán sứ mà mua nhé ).
+Ngoài cable ra bạn cần phần mềm Kết nối PC tến nó là LG Contents Bank ( mua cable tại anphuong bạn sẽ được cấp miễn phi).
kenshinkwok
ĐẠI BÀNG
15 năm
Tùy theo máy LG thôi bạn ah, nên trò chơi cũng khác nhau.
Nên chắc ăn nhất là kiếm trên Google trò chơi dành cho máy của bạn, nếu muốn trò chơi dành riêng cho máy, như là iphone thì bạn phải tốn tiền để có được trò chơi.
Note: kiếm trò chơi đúng như độ phân giải màn hình của bạn chơi cũng rất ok.lại miển phí nửa.
Những phần mềm được thêm vào chiếc máy này là rất nhiều như Google Maps, G-mail, YouTube và Blogger, công cụ M-Toy của LG với 3 game được thiết kế giành riêng cho máy được trang bị gia tốc kế, Movie Maker mang lại cho người dùng khả năng thêm những đoạn âm thanh ngắn vào điện thoại, chức năng báo thức, sắp xếp lịch làm việc, quản lý bộ nhớ, đồng hồ bấm giờ,ghi âm, máy tính, giờ quốc tế và công cụ chuyển đổi.
sử dụng định vị toàn cầu của máy KM 900 như thế nào các bác chỉ giúp em với
em mới mua nên chưa biết j cả
các bác cho em hỏi LG KM900 có cái được trình duyệt web Opera mini hay Firefox bản cho mobile ko ạ?
Sử dụng trình duyệt mặc định của KM900 hoặc Google đã cài sẵn, hoặc dùng PC vào trang opera.com, tìm tới Opera Mini 4.2 Download, load về PC hoặc load về KM900, tự nó cài luôn. Chạy rất ổn và nhanh hơn Browser của máy!
Có chứ, đây nè:
Opera 5.1 có tiếng việt và mới nhất đâyhttp://wapvtc........../phanmem/duyetweb/OperaMini5_1.jar?k=a43d831f33b4e8092067e2566223d573
kòn phần mềm chat thì mình thấy dùng Yoyo này là ngon nhất, mặc dù ko đăng nhập dc nhiền nick 1 lúc như eBuddy nhưng mà nó vào nhanh và Connect tốt. Bạn có thể tải tại đây http://125.214.19.66:88/Content/aa1/yoYo.jar
sao không ai chỉ cách sử dụng định vị toàn câu của KM900 nhỉ... có ai biết chỉ giúp với ...
xin cám ơn cùng câu hỏi cũng đang cần nè
Các bác ơi, tôi tải về mấy bản firmware mới của KM 900, một đêm hì hục flash lại con máy với hi vọng firmware mới máy sẽ chạy ngon, ai dè con máy của tui giờ đây nếu chưa lắp sim thì dùng được tất cả các chức năng trừ ... nghe, gọi, nhắn tin, gprs, edge ... Khi lắp sim vào thì chỉ hiện lên dòng chữ LOCK SIM/USIM, không dùng được chức năng nào nữa, mọi người ai biết cách khắc phục giúp tui với
mọi người ơi cho mình hỏi có thể dùng skype cho máy KG KM 900 không ?
mình mới mua máy nên không biết nhiều
xin cảm ơn !
chà chà em kiếm muốn chết xin cám ơn các bác
Các vị trong topic có vẻ không chịu "ngồi im". Hãy mong muốn cài thêm các thứ với máy có hệ điều hành, còn máy chỉ có java thì khờ o kho sắc khó có được niềm thỏa mãn (dù bạn có mua máy gần 5 triệu đi nữa - như 6600i slide, 6500 của nokia chẳng hạn). Bạn tìm game, ứng dụng java thôi. Tốt nhất vào google gõ vào "game java", "java application"...
Ko fải là thử mà chắc chắn là chỉ cài đc game và application trên java thôi bạn à.
Thường thì chỉ nên cài trình duyệt web và chat là hợp lý thôi (với mình : opera mini + ebuddy)
Định vị toàn cầu thì dùng Google Map (đôi khi ko chính xác lắm đâu nhá ;) )
bài trả lời sau 1 năm ^^
dù sao cũng cám ơn vì đc ké 😁
Tui có phần mềm này mà không biết đã có ai post chưa? Các bạn có thể dùng SocBay Mobile. Cái này cũng khá có ích đấy nha. Có thể đọc báo, xem xổ số, chứng khoán, games, cẩm nang, nhạc MP3, video... Các bạn có thể Download ở m.socbay.com
Chúc các bạn vui vẻ!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019