Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Phần mềm chống bắn tốc độ

anhluong172
12/8/2012 11:7Phản hồi: 72
72 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ko bao h dùng đc nhe, hiện tại công an giao thông họ dùng máy bắn bằng laze, 1 tia chỉa thằng vào xe chạy quá tốc đọ, còn ngày trc họ dùng loại máy bắn bằng radar.
@[K]evin[T]rinh định lý doppe trong vật lý.cơ chế là nó bắn ra 1 tia .rồi tia đó gặp xe. phản lại.máy tính đo tốc độ đi của tia đó rồi tính ra tốc độ xe.đó có thể là 1 loại sóng. ko nhất thiết là tia hồng ngoại, đã là sóng thì dt có khả năng cảm nhận được
anh nao` làm công an giao thông vào mọing nhờ tý nao`
có ai test thử chưa
aronvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@achilefu47 , @phuongve , @anhluong172
thôi thoi dung cai~ de minh test cho , ỏ my~ cs day ra lo gi ko test dc
thực sự mình cũng thấy không khả thi lắm nhưng nghĩ mình gà có thể không biết hết được nên mới phải post lên đây để nhờ ae test hộ
Đã test,thấy ko có j hết.trên đường từ sg ra bt có 4 trạm bắn tiocs độ mà ko thấy báo j hết.cũng may la rút kinh nghiệm chay 40km/h

Sent from my IM-A830S using Tinhte.vn
@tvp3004 uh!vậy mod đóng topic hộ nhé!Thanks bạn
immortel_la
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tvp3004 bt là ở đâu vậy bác @@
phuongve
TÍCH CỰC
12 năm
Mình là mình ko có cãi nhau nhé, mình đưa ra những lập luận để phản bác lại quan điểm của đồng chí, đồng chí phản bác lại lập luận của mình đi.

Nếu nói thế là cãi nhau, vậy thì ai nói cái gì cũng phải nhảy vào "Ồ hay quá, thanks tình iu nhé", "Ôi, phần mềm thật là, mình sẽ xài thử, hun tình iu cái nào",... hết hay sao. =)tuyệt
Theo đồng chí thì trên điện thoại nó có thể nhận biết bao nhiêu loại sóng? Sóng thoại, sóng hồng ngoại, sóng bluetooth, sóng wifi, sóng FM?

Và CSGT sẽ bắn bằng sóng gì để điện thoại có thể nhận? Súng bắn tốc độ sẽ bắn ra sóng thoại, sóng FM, sóng hồng ngoại, sóng bluetooh hay bắn bằng sóng wifi?
Mình không cần test, vì như mình đã nói ở trên, mình ko cần tốn thời gian vì những vấn đề không khả thi.
@phuongve thật ra mỗi người 1 quan điểm thôi!Có người thích mầy mò khám phá có người không!cái gì cũng phải thất bại rồi mới có thành công chứ bạn!mình cũng đã nói là không khả thi mấy và nhờ mod đóng topic rồi mà!ah mà mình có 1 vấn đề muốn nhờ cậu!không biết cậu có giúp mình được không?cậu vào topic này xem nhé http://www.tinhte.vn/threads/1442370/
cũng vì thấy hay và lạ nên bác chủ thớt nhiệt tình post,ai dè ko ăn tiền,thôi cũng cố thank bác một cái lên tinh thần.
Mình cũng k biết có hữu dụng hay k!(hay do cài đặt chưa đúng) Nhưng dù sao qua topic của bạn thì mọi người đều có tranh luận và vì thế mà ae phần nào hiểu đc 1số vấn đề và khám phá thêm công nghệ! Mình cũng đã cài rồi và thử nó trước máy bắn tốc độ nhưng k thấy hiện tượng gì cả! (Cv của bọn mình cũng liên quan đến vấn đề này mà). Dù sao cũng cám ơn bạn nhiều!

Sent from my GT-I9100 using Tinhte.vn
Trich cua phuongve:Cái thiết bị nhận dạng sóng của máy kiểm tra tốc độ mà giới tài xế đang dùng, được gắn/đặt/để trên táplô để nhận biết sóng của máy kiểm tra "bắn" về phía kính lái, thế nên khi qua trạm các đồng chí tài xế phải tháo ra cất giấu đi, chứ chả có đồng chí tài xế nào bỏ túi quần cả.
Bạn nói thế là không đúng!Nếu thế bị bắn rồi máy mới báo thì có tác dụng gì nữa!trong bài mình đọc thì các tài xế phát hiện ra đằng truớc có bắn tốc độ và đi chậm lại để không bị bắn!chính tỏ xe đó chưa hề bị bắn ==>không cần phải hướng súng bắn tốc độ về chính chiếc xe đó thì nó mới nhận được sóng và báo cho chủ xe!mà nó nhận được sóng từ môi trường xung quanh không nhất thiết phải chĩa thẳng súng về taplo nơi đặt máy phát hiện bắn tốc độ!Bạn có thể đọc phần trích từ bài viết này để hiểu thêm:"Đầu tháng 7/2012, chúng tôi theo chiếc xe khách 53S... chạy từ TP.HCM ra Bình Thuận. Đến ngã ba Dầu Giây (Đồng Nai), tài xế Minh vẫn tiếp tục tăng tốc. Chạy qua cánh rừng cao su, bỗng nhiên một thiết bị nhỏ màu đen bên tay trái của xe nhấp nháy đèn rồi liên tục kêu bíp bíp. Ngay tức tốc tài xế giảm xuống tốc độ 60km/giờ rồi quay qua nói với tài phụ: “Cảnh sát giao thông (CSGT) bắn tốc độ phía trước, giảm trước cho chắc ăn”. Chạy thêm gần 1,5km nữa, đúng như máy báo, phía sau một gốc cây bên tay phải có ba CSGT đang bắn tốc độ. Tài xế Minh chặc lưỡi: “Từ ngày sắm nó đã né được hàng chục lần bị bắn tốc dộ”
phuongve
TÍCH CỰC
12 năm
@anhluong172 1.Nói chung là bạn có vấn đề đọc hiểu nghiêm trọng, mình chả có nói là cái xe trong bài báo bị bắn nên cái cái máy nó kêu bíp bíp. Mình chỉ nói là cái máy trên cái xe nó đặt trên táplô để nhận sóng của máy kiểm tra bắn về phía kính lái

2. Bạn nên tìm hiểu về nguyên lý hoạt động của máy kiểm tra tốc độ đi rồi hãy tranh luận tiếp. Chứ đừng có đưa cái bài báo đó ra hoài, chả phải có mình bạn biết đọc báo đâu. Chưa kể cái nội dung trong bài báo có thể thằng nhà báo nó thêm mắm dặm muôi vô.

3. Nếu nói cái thiết bị gắn trên xe đó, nó không phải là nhận sóng của máy kiểm tra phát ra hướng về phía kính lái. Vậy tại sao mấy thằng tài xế nó ko bỏ túi hoặc nhét vô đít mà phải đặt/để/gắn trên táplô, rồi khi qua trạm lại phải tháo ra cất giấu, ngụy trang?
@phuongve ý của mình chỉ là không cần bị bắn tốc độ thẳng vào xe thì máy mới phát hiện được!mà chỉ cần quanh đấy có sóng là nó phát hiện ra rồi chứ bắn thẳng vào taplo nó mới phát hiện ra thì ai gọi là chống bắn tốc độ nữa!không cần bắn xe cài máy chống nó cũng nhận ra được vậy thôi (ý của bạn là phải bắn vào xe để máy bắn nó mới nhận ra)còn bạn nói chuyện kiểu coi thường người khác thì mời bạn ra ngoài ko cần bạn phải vào nhận xét đâu
phuongve
TÍCH CỰC
12 năm
@anhluong172 Đồng chí quả thật có vấn đề đọc hiểu nghiêm trọng. Từ đầu mình đã nói rất rõ ràng là để nó hoạt động tốt, tức là để nó có khả năng nhận sóng thì: phải hướng thiết bị thu phát vào nhau. Tức là tài xế gắn/đặt/để trên taplô để nó có khả năng nhận sóng của máy kiểm tra hướng về phía kính lái. Còn từ đầu (ở page2) đồng chí bảo là "không cần giơ giơ máy ra, bỏ túi quần cũng đc, giống như bắn bluetooth vậy mà"

Không ra đấy, làm gì được nhau =)
@phuongve thế theo đồng chí thì nhất thiết phải để hở ra ah?theo mình thì không cần thiết đã là sóng thì để trong quần hay xe nó vẫn nhận!cũng như gps ấy!ngồi trong oto vẫn nhận mà!để hở ra thì có khả năng bắt mạnh hơn thôi!còn đồng chí không ra thì thôi!^^!
insoul
TÍCH CỰC
12 năm
đâu cần phải ôto đâu, ai đi xe máy để trong túi quần thử kiểm tra xem. Có thể máy này được mà máy khác ko được thì sao ?
phần mềm quá bá đạo =)) quá ảo =)) quá đáng sợ 😆
phuongve
TÍCH CỰC
12 năm
Thế thì trả lời câu hỏi tại sao mấy thằng tài xế nó không nhét vào đít mà nó lại để ở ngoài, để mỗi lần qua trạm phải tháo ra cất giấu, ngụy trang đi. =)
Thế thì trả lời câu hỏi này đi, mình đã hỏi ở page2 đấy: Theo đồng chí thì trên điện thoại nó có thể nhận biết bao nhiêu loại sóng? Sóng thoại, sóng hồng ngoại, sóng bluetooth, sóng wifi, sóng FM?

Và CSGT sẽ bắn bằng sóng gì để điện thoại có thể nhận? Súng bắn tốc độ sẽ bắn ra sóng thoại, sóng FM, sóng hồng ngoại, sóng bluetooh hay bắn bằng sóng wifi?
@phuongve mình cũng không biết chắc là sóng gì nhưng đâu cứ phải thẳng hàng mới nhận được đâu!sóng đấy nó sẽ phủ sóng trong 1 phạm vi nào đó cứ trong phạm vi phủ sóng thì bắt được thôi!U có thể giúp mình vấn đề này không? http://www.tinhte.vn/threads/1442370/#post-22285842
Các bạn tham khảo ở đây nè: http://en.wikipedia.org/wiki/Speed_gun
Xem đoạn này thì sẽ hiểu tại sao điện thoại sẽ ko dùng được pm này:

Như vậy điện thoại sẽ ko có tần số nào như trên để thu sóng từ súng cả, trừ khi đt đó có hồng ngoại (mà hình như đt android hồng ngoại chưa được sx 😆
@phnha2003 uh!tiếc quá!thanks ae đã cùng tìm hiểu và chia sẻ
hôm nay mình đã đứng cách máy bắn tốc độ chưa đầy 20m và thấi chả có tác dụng gì ngoài cái trương trình đo vận tốc di chuyển của chính mình , contemet xe báo đang di chuyển 40km/h nhưng nó chỉ báo cho mình có 35km/h ???? chả biết cái nào đúng . nhưng có lẽ xe sai vì mình bị bắn 2 lần lúc đó toàn trên 70km/h nhưng khi đi lộp phạt thì chỉ thấy 68km ....
kl .. có lẽ nó đúng contemet xe là sai
Thực tế chẳng có phần mềm nào làm dc như thế đâu. Sóng hồng ngoại của máy bắn tốc độ theo mình biết thì nó là 1 tia có hướng, chứ ko phải nó bắn tóe loe ra đâu mà đòi bán kính 2KM, cũng bắt dc. Khi thấy xe nào chạy nhanh là ng ta soi xe ấy chứ ko phải rquét cả khu vực, với lại thường thì ng ta sẽ bắn đuôi xe ( có biển số) chứ chẳng mấy khi ng ta bắn đầu xe mà biết dc.
Bài báo trên nếu ko phải lá cải thì chắc đó là 1 dạng phần mềm tương tự như Gmap nhưng có lẽ dc thiết kế thêm phần đánh dấu khu vực bắn tốc độ, mà cái dấu này sẽ do nhưng người dùng khác cập nhật lên. Chứ 2km mà phát hiện ra sóng thì cái máy bắn tốc độ với công suất phát ấy chắc phải to bằng cả cái ôtô.
Mà các bác ơi, bửa e thấy thằng bạn ios đã có app tốc độ rồi đấy, ko biết có phải cái này ko thì e ko biết, khi csgt bắn là máy phát tiếng kiêu lên đó.
Ở đây chắc toàn mấy anh hùng xa lộ không nhỉ. Chạy đúng luật, đúng tốc độ cho bà con nhờ đi ace ơi.
đã thử và xin thông báo là phần mềm này không sử dụng được ở Vn, Lý do ? là vì chương trình này chỉ để phát hiện radar cố đinh ỏ Mỹ Hay Châu Âu (đã được lập trình sẵn, hay đươc thêm vào do người sử dụng phát hiện ra nơi đặt radar cố định). còn đối với radar di động thì không thể báo được (hoặc báo tầm bậy không à, sử dụng sóng bluetooth).nếu ai phát hiện ra thêm gì khác xin thông báo cho mọi người.
không khả thi vì sóng hồng ngoại của điện thoại nếu có làm sao so bì với súng bắn tốc độ của mấy chú hugo chứ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019