Phần mềm diệt virus cho mac

Thảo luận trong '[Mac] Phần mềm' bắt đầu bởi Kenshinshawa, 24/10/09.

1. Kenshinshawa

Kenshinshawa Thành viên

cho mình hỏi phần mềm nào diệt virus cho mac vậy mấy bạn.
    :

2. why_not_3230

why_not_3230 Thành viên

đây VirusBarrierX5 rồi đây iantivirus và đây avast

sweetieminh_chicker thích nội dung này.
  3. minh_chicker

minh_chicker Thành viên

bác có link k ah....? cái nào tốt nhất thế bác why_not_3230 ơi....

4. socnhim

socnhim Thành viên

5. vuhai6

vuhai6 www.vuhai6.com

Đừng dùng là chi cho khổ :D chưa có con virus nào đâu, cài vào mất công gỡ ra khơi bị mệt.

Re0minhtrungartc thích nội dung này.
  6. minh_chicker

minh_chicker Thành viên

đợi tới lúc có rồi lại nháo nhào, hehe ^^ nói chung là vẫn yên tâm về nhà táo :D

7. why_not_3230

why_not_3230 Thành viên

Sorry bác, em chỉ biết phần mềm thế thôi chứ cũng đâu có setup để dùng đâu mà bít.... Bác tìm trên diễn đàn mà down nhé...

8. hero_vn87

hero_vn87 Thành viên

chưa quan tấm đến vấn đề này cho lắm...ko bik virus MAC co pro hơn virus cua WIN ko nhỉ

9. monkeyvn87

monkeyvn87 Thành viên

theo em thì chúng ta chưa nên dùng Anti-virus cho Mac, Mac vẫn còn lành, mà xui lắm mới bị thôi, các bác cài chi cho nặng máy.

CrystalShield thích nội dung này.
  10. mitdac1202

mitdac1202 Thành viên

Virus có vẻ vẫn chưa hào hứng "ăn táo" lắm, chỉ thích gặm nhấm "cửa sổ" thôi

nguyendrum thích nội dung này.
  11. QuikAluminum

QuikAluminum Thành viên

ua? cần gí Anti-Virus cho MAC đâu bác, mình vừa cài vào, để gần cả tuần, nặng máy, sau đó mới phát hiện ra là MAC chưa có Virus thì cần gì Anti, thế mà mấy thằng Kasperky, Avast.... cũng bầy đặt build soft làm gì cho mình mất công tìm down

12. MacAir

MacAir Thành viên

Chuẩn chuẩn. Chưa cần cài anti virut cho Mac là chuẩn :bounce:

13. mactips4u.com

mactips4u.com Thành viên

Dùng Kaspersky Anti for Mac đi bạn, mình đang dùng, vì dùng cả VMW cho WIN nên cắm USB vào quét cũng là 1 biện pháp an toàn!

14. killed

killed Con rùa

Từ thời bên Win là KIS đã chuối rồi. Nhất là cái tường lửa, cực kỳ tệ hại.

15. nhattansuphu

nhattansuphu Thành viên

em có cài 1 cái "Cửa sổ" 7 trên "Quả táo" nhà em, cái Win thì bị vào đầy, cái Mac thì chả làm sao cả. Bác nào có cái diệt virus cả Mac cả Win thì cho em với (cái "Cửa sổ" đã không làm việc được rùi :(( )

---------- Post added at 09:08 PM ---------- Previous post was at 09:06 PM ----------

bây giờ thì cũng có vài "em" rùi

16. anti-apple

anti-apple Thành viên

Bạn cắm vào máy Mac nó có hiểu dc đâu mà sợ dính , nó vẫn thấy mấy cái file virus trong đó , vô Disk Utility format cái USB 1 phát là xong thôi . Cài mấy cái chương trình anti-virus vào nặng máy , chứ quét ra con nào dành cho Mac đâu .

17. nhattansuphu

nhattansuphu Thành viên

18. nhattansuphu

nhattansuphu Thành viên

ai download xog cái sophos thì update lun nha!(đợi lâu val)

19. vnmilk456

vnmilk456 Thành viên

Trùi ui các bác ơi. Mac os đâu AV đâu mà các bác tìm chi cho mắc công. Chỉ cần siêng update là ok thui

20. maitanlinh

maitanlinh Thành viên

cac file virus tren Win qua MAC dau co tac dung j dau, MAC chua co virus dau ban ah, cai chi cho nang may nhi............