Phần mềm diệt virus cho mac

Kenshinshawa
23/10/2009 17:7Phản hồi: 45
45 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Kuang
ĐẠI BÀNG
12 năm
Giờ có cần cài virus cho Mac không các bác?
Mình thấy có con yi-rút nào đâu nhỉ, cài chỉ thêm nặng máy.😁
em dùng macbook pro 2011 (hệ điều hành mác os nhé ) ,em phát hiện acc zing me của em có người đổi mật khẩu , lấy đi zing xu của em . Em đổi lại tất tần tật mọi thứ rồi. và vừa nạp thêm cái thẻ zing mới, thì 1 ngày sau lại không vào được , thông báo gửi về email của em có người đổi pass. thế là em nghi nghi macbook cua em dính keylog . ngoài việc cài mới hoàn toàn , các bác nào biết phần mềm diệt keylog cho mác không ạ
vietkute02
ĐẠI BÀNG
11 năm
@lideying vậy là bạn k nắm được hết các cách thức của hacker rồi , chả cần phải ai dùng máy bạn , có thể bạn dùng user và pass đk 1 tài khoản ở nơi khác và nơi đó bị hack , có thể bạn vào 1 trang web có chữa mà độc hại , lấy đi cookies của trình duyệt ...
bây giờ muốn biết được có keylog thật hay k thì bạn có thể cài đặt 1 trình quản lý truy cập web để xem có kết nối lạ từ máy đi hay k ,
@vietkute02 bạn có thể giới thiệu 1 số phần mềm cho mình được ko ạ. mình tìm không thấy
vietkute02
ĐẠI BÀNG
11 năm
@lideying little snitch , hoặc có chuyên môn hơn thì bạn có thể dùng wireshark ,

PS: mình có cái key Mac internet security trong gói này https://deals.macupdate.com/
không có dùng đến, nếu bạn thích mình share cho
@vietkute02 thanks bạn nhiều ! ban có thể share cho mình key ( mac internet security ) nhé ..^^ ~ hôm nào mình đang tính dành ít tiền mua cái kaspersky ,nó có bảo vệ lướt web đúng ko bạn . nên mua ko bạn
e tưởng hệ điều hành của Mac hạn chế tối đa virus mà vẫn cần tải phần mềm diệt virus hả các bác. Có cần lắm k ạ, để e cũng bắt chước ^^. e k rõ lắm bác chỉ cho e với
@Jun254 có chứ bạn ! quan trọng là bạn cài 1 phần mêm an ninh web là được ! vì virus qua duyệt web thoi bạn à1
@lideying vậy mình nên tải phần mềm nào hở bạn? hiện tại mình cứ dùng cleanmy mac tưởng đã yên tâm rùi...😔.mình rất stupid về IT nên cứ tải lung tung các phần mềm về rùi giờ k biết cái nào giữ, cái nào bỏ.hic.chắc nhiều virus lắm :(
@lideying vậy mình nên tải phần mềm nào hở bạn? hiện tại mình cứ dùng cleanmy mac tưởng đã yên tâm rùi...😔.mình rất stupid về IT nên cứ tải lung tung các phần mềm về rùi giờ k biết cái nào giữ, cái nào bỏ.hic.chắc nhiều virus lắm :(
minh dang sai intego ( http://www.intego.com/ ) thấy rất ưng ý !
@lideying intego barrier đó hả bạn.😃
@Jun254 yes !
chuotvd
ĐẠI BÀNG
10 năm
Thế mình là dạng quá đen roài. Cài thằng WIN 7 vào giờ nó làm cho cả thằng OS X cũng bị liên luỵ, nó chạy như rùa bò. gỡ thằng Win ra mà chẳng ăn Thuận gì cả.
bleu_mos
ĐẠI BÀNG
10 năm
Giờ không biết có Bro nào khẳng định không có Virus cho Mac không nhỉ? 😁
Mình cài KIS.
Do mình hay lướt web, download linh tinh, các link down thì hay dẫn vô mấy cái web có cài adware nên KIS nó giúp block luôn khỏi mở. Tôi thấy cũng nên cài cho an tâm.
bleu_mos
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cài sophos cũng thấy ổn định, không biết có bro nào dùng sòft này có nhận xét gì?
Chưa cài , mà chắc cũng chưa cần cài, bao giờ cài sẽ tính.
realkaka2204
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình nghĩ với macbook hiện nay, CPU khỏe, RAM khủng và ổ cứng SSD thì hầu như không có nhiều khác biệt về tốc độ khi cài phần mềm antivirus nên cứ cài phòng hờ cho chắc ăn. Dẫu sao thì phòng bệnh hơn chữa bệnh, vì có nhiều bệnh dính rồi thì hối hận không kịp :p
Cẩn thận nên tui cài Avast để phòng và diệt virus cho Macbookpro. Tuy nhiên có bực mình là đi tìm cái app chùa nào đấy và download về thì bị avast nó block vì cho rằng có virus, cho nên không lấy app chùa về được. Các bạn cho biết hiện nay tình hình virus trên Mac có nghiêm trọng dữ lắm không ?? (nếu êm trời thì tui gở bỏ Avast để tiện cho việc download này nọ). Hoặc có giải pháp gì khác cho trường hợp tui vừa nêu trên không ??? Xin cám ơn !!!
Screen Shot 2015-04-09 at 10.43.53 AM.png
bleu_mos
ĐẠI BÀNG
9 năm
@khoailangsung0 Nói chung nó báo là virus mà ko tin thì bạn dùng làm gì, chứng tỏ app có vấn đề. Nói chung giờ virus trên Mac cũng nhiều, cẩn thận vẫn hơn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019