phần mềm điều khiển máy tính bằng giọng nói (tiếng việt) VSpeech.

Thảo luận trong '[Win] Phần mềm' bắt đầu bởi troi nam, 30/1/10.

1. troi nam

troi nam Thành viên

Phát triển bởi nhóm BK02, khoa Công nghệ thông tin, Đại học Bách Khoa TPHCM

VSpeech là một giải pháp cho việc nhận dạng giọng nói tiếng Việt trong máy tính. Không chỉ dừng lại ở khả năng hỗ trợ nhập văn bản bằng giọng nói tiếng Việt, VSpeech còn cho phép người dùng điều khiển mọi hoạt động máy tính bằng giọng nói của mình cũng như hỗ trợ các lập trình viên tạo ra các sản phẩm ứng dụng công nghệ nhận dạng giọng nói một cách dễ dàng.

Cấu hình cài đặt
    • CPU : Pentium 4 (hay Celeron)
    • Ram : 128MB
    • Sound card + Loa
    • Microsoft Windows XP
    • Microsoft Office 2003

Một số hình ảnh

Giao diện VSpeech được thiết kế đơn giản hài hòa, bố trí theo các nhóm chức năng, nhằm đem lại thuận tiện cho người sử dụng.
    Tích hợp với Internet Explorer cho phép người dùng duyệt Web bằng giọng nói

Chức năng “What you see is what you say” tự động quét tất cả những gì có trên màn hình và chuyển thành lệnh của VSpeech

Tích hợp với hầu hết các ứng dụng Windows như: Notepad, Wordpad, Windows Explorer, Windows Media Player…

Chức năng Vietnamese Dictation hỗ trợ công việc soạn thảo và cho phép người dùng xây dựng từ điển của riêng mình
    http://prdownloads.sourceforge.net/vspeech/VSpeech_beta4.zip?download
    em test trên diễn đàn ko thấy nên mạo muội ...

các bạn có thể xem thêm thông tin chi tiết tại đây http://www.bk02.net/vspeech/features.htm với hướng dẫn sử dụng và những chức nắng cực kỳ mạnh mẽ của vspeech beta4 image002. image003. image005. image013.
    :

2. trandito

trandito Thành viên

cái server đó đang làm sao đó mà ko down đc đâu, bạn có link khác ko?

3. _Z_

_Z_ Thành viên

Mình down được nè!
    Mà cái này có cần thuốc không Bạn! nếu cần thì cho Mình 1 viên nha!

thanks!

mail: tongquochai.nguyen@gmail.com

4. troi nam

troi nam Thành viên

5. troi nam

troi nam Thành viên

bac kiểm tra lại em vẫn dowloand bình thường........!nên dùng idm để loand nhé............

6. haikoi

haikoi Thành viên

bác co bít sử dụng no k chỉ bảo em rùm em to mo qua nè.em cài nó ra rồi nhưng khi kích vào biểu tượng của nó trên màn hình no báo là " there is
    no engine installed on your computer. VSpeech cannot recognize your voice.Do you want to continue? bác nào bít chỉ giáo dùm nha..thanks..!

7. troi nam

troi nam Thành viên

cái đó nghĩa là nó chưa được cài vào máy tính của bạn!nó không thể thừa nhận lệnh bằng âm thanh của bạn!có phải bạn vẫn muốn tiếp tục!
    hướng dẫn đi kèm phần mềm đã hướng dẫn rất cụ thể!bạn đã đưa đĩa offic vào chạy chưa!?nhớ đọc kỹ và làm theo hướng dẫn nhé....
    hoặc bác nào đã dùng được rùi cho bác ấy lời giải chi tiết hơn!em đang ko ở gần máy nên chưa test được!bài viết đươvj viết bằng o2 xda exec!

8. haikoi

haikoi Thành viên

cách thêm muc engine vào như thế nào vậy bác nào bít chỉ giáo dùm em với em đọc mãi cái help của nó mà chả hiểu j hêt giúp em nhé thanks..!

9. troi nam

troi nam Thành viên

. Vào Microsoft Word, chọn Menu Tools -> Speech rồi đưa đĩa Office 2003 vào để cài đặt engine.bác đã cho đĩa office vào chưa!

10. huyenmy91

huyenmy91 Thành viên

11. troi nam

troi nam Thành viên

em đã nói ngay đầu tupic rùi mà ........bác chịu khó đọc chút nha....

nouvosoloht thích nội dung này.
  12. haikoi

haikoi Thành viên

các bác ạ em sướng quá nè em điều khiển đc nó rồi nè chỉ có điều hơi chậm thôi vì phải nói bằng tiếng anh mà cũng hay đáo để đó he he

13. troi nam

troi nam Thành viên

14. troi nam

troi nam Thành viên

sao cũng ít anh em quan tâm đến vụ nhập liệu bằng giọng nói này nhỉ............!cần các bác quan tâm để p[hần mền Việt bay xa hơn....!

15. htad_htad

htad_htad Thành viên

mọi người ơi tôi không có đĩa office phải cài thế nào mọi người giúp cái.cái này hình như có từ lâu rồi nhưng giờ mới biết muốn nghịch chút
    ko biết có được không
    ai biết pm cái
    htad_tuananhhoang@yahoo.com.vn
    thanks...

16. manhbui91

manhbui91 Thành viên

nó có dùng đc cho win 7 ko bạn?

TRUNGTHANHLAANH thích nội dung này.
  17. TRUNGTHANHLAANH

TRUNGTHANHLAANH Thành viên

Minh đã cài được rồi, nhưng chỉ điều khiển đánh văn bản bàng tiếng anh thôi, có ai biết cài đặt điều khiển bằng tiếng việt không hướng dẫn mình với: Duyhien.dtsinc@Gmail.com

18. nouvosoloht

nouvosoloht Thành viên

nghe thấy hay đấy dùng thử xem kq thế nào :D

19. khoapham08

khoapham08 Thành viên

không có đĩa office thì sao h bac ơi ! mà win 7 sài được không ?