Phần mềm đo nhịp tim cực hay!

thanhtusos
18/6/2011 4:10Phản hồi: 24
Phần mềm đo nhịp tim cực hay!
Hôm qua mình mới kiếm được trên android market pm đo nhịp tim cực hay.
Chỉ cần đặt ngón tay lên camera và hướng ra chỗ có ánh sáng (Nếu máy có flash led rồi thì k cần) là máy sẽ hiển thị nhịp tim của bạn.

Instant Heart Rate

link apk bản pro http://www.mediafire.com/?di50bes9pwth1iy
Bác nào biết lâu rồi thì đừng có chê nha.:eek:
24 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ko tin là nó đo dc. Hết
don gian la nhiu khi do bang may do con phai do lai cho chinh xac thi dua ngon tay vo ko cach nao dem duoc nhip
Ngay cả máy đo huyết áp chuyên biệt bằng điện tử cũng không đáng tin cậy bạn ạh. Chính xác nhất là thiết bị đo bằng hơi mà các bác sĩ tại phòng mạch hay xài, nhưng cái này hơi khó đọc. Chỉ có y tá hay bác sĩ xài quen thôi....
Cái Instant Heart Rate đo chuẩn!nguyên lý có thể là camera ghi lại chuyển động của phần cơ thể khi chiếu vào rồi mã hóa thành tín hiệu hiển thị.Mình thử bằng ngón tay như bài giới thiệu không được nhưng khi cởi trần ra soi camera vào ngực thì thấy những đường hình sin rất khớp với nhịp tim.Nhưng thực sự là không hiểu gì vì không phải là người có kiến thức chuyên môn 😁
hoanglap90
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cũng không thấy hiệu quả mấy. Just for fun!
thanhtusos
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bác nào muốn kiểm chứng pm này thử lấy ngón tay người chết đặt lên xem nó có nhịp tim không.
Còn muốn đo chính xác thì phải dùng đồng hồ đếm xem trong 1' tim đập bao nhiêu lần.
Phiên bản Pro:
Instant Heart Rate Pro v2.04
Code:
http://www.mediafire.com/?di50bes9pwth1iy
chắc thần kinh thép mới dám làm theo cách của bác 😔
Ngu vật, dí vào tường là biết cần gì phải dí vào xác chết 💀
😆, chắc là nó hiển thị những thông số bình thường của 1 cơ thể bt. Rồi chuyển qua chuyển lại vài giá trị.
Làm mình tự sướng tưởng thật. Có sai thì sai 1 ít nên suy ra cũng đúng 😁
vitunet
TÍCH CỰC
13 năm
đo nhịp tim thì các thiết bị ở bệnh viên cũng dùng máy soi hồng ngoại mà, thường là kẹp vào ngón tay
cai do goi la do dien tim
Cái kẹp ở ngón trỏ là nhịp tim bác nhé.
Mới cài và đo thử: 80bpm........:rolleyes:
tamakura
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình cũng đã xài. Thấy đúng đấy cái bác.
thanhtusos
ĐẠI BÀNG
13 năm
Sau nhiều lần sử dụng mình đã tìm ra nguyên lí hoạt động của nó. (pm Instant Heart Rate)
Khi tim đập, lượng máu qua mao mạch trên đầu ngón tay tăng làm giảm ánh sáng đi qua ngón tay. lúc này đồ thị đi lên.
Sau đó lượng máu lại giảm đi, as đi qua ngón tay mạnh hơn và đồ thị đi xuống.
Bác nào muốn đo chính xác thì đừng xê dịch ngón tay và as môi trường xung quanh phải ổn dịnh.
Để em thử xem phần mềm này có đúng ko nào... Hehe
Mình thử qua nó chính xác k ngờ, đo cùng lúc với máy omron thỉnh thoảng hơn nhau 1, thử nhiều người rồi. Quá hay
độ chính xác không bik nhiu % đây , hjhj
Để thử xem nào
trieu04
TÍCH CỰC
13 năm
Dể mai chạy thể dục 1 vòng bở hơi tai xong rồi thử đưa ngón tay vô thử phát coi thế nào 😁
Hơi khó tin các bác nhỉ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019