Phần mềm facebook android không gửi được tin nhắn qua Wifi

Hà Văn Phú
6/3/2014 4:50Phản hồi: 46
Mình dùng mạng của VNPT và mua thêm bộ phát wifi mydlink về để sử dụng wifi, khi kết nối wifi với điện thoại android thì vào mạng được tất cả các ứng dụng trong điện thoại nhưng chỉ có gửi tin nhắn bằng phần mềm facebook là không được @@.. còn tải bảng tin thì vẫn được.., lúc dùng bằng 3g thì không bị như vậy.. Mình tải hotspot shield về điện thoại thì loại gửi tin nhắn được nhưng phần mềm ấy làm chậm điện thoại quá.. mọi người có cách nào khác không giúp mình vs 😔(
46 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hoangton1
TÍCH CỰC
10 năm
Giống e.đếu hiểu tại sao luôn.bực vãi
Kkkkdd
TÍCH CỰC
10 năm
Do facebook thôi
Hiz, hèn gì cả ngày hôm nay không thấy có ai pm cho mình, hóa ra là do lỗi dùng qua wifi 😔
he0mo0n
ĐẠI BÀNG
10 năm
Dọ Facebook hay s ấy, mình cũng bị, gửi tin nhắn thì cứ báo đang gửi, 1 lát thì báo không gửi đc, mình cũng xài 3G của Vina, chán quá
Kkkkdd
TÍCH CỰC
10 năm
@he0mo0n Do tốc độ 3G chậm cũng nên
@he0mo0n Giống nhé
tung83le
TÍCH CỰC
10 năm
Dạo này rất hay bị . gửi tin nhắn trên facebook đến trễ hoặc bị lỗi. Phải xóa dữ liệu trên app rồi đăng nhập lại từ đầu

Sent from my GT-I9152 using Tinhte.vn mobile app
Dùng mạng thường cũng hay bị lỗi chứ không phải chỉ dùng trên 3G đâu. Dạo này FB có vấn đề sau cái vụ cáp quang ấy. Lại còn thay giao diện mới nữa chứ.
Bubads
TÍCH CỰC
10 năm
Vnpt nó hay chặn web facebook nên không vào dc đâu mấy bác
@nhokonline321 Phải làm sao bây giờ
Kkkkdd
TÍCH CỰC
10 năm
Đâu gọi lên VNPT khiếu nại xem, nếu nó không chặn thì bạn gửi email về FB để được kiểm tra [android-support@fb.com]
mới đầu mình bị cũng nghĩ wifi của mình bị hỏng.đag tìm chách khắc phục mà chưa đc.ai có cách gì dùng ngon rồi thì nói cho ae với nhé
Mình bị y chăng bạn nè. Gửi toàn báo ''đang gửi'' Bạn sửa được chưa zậy share AE zới :(
Của tôi cũng bị thế cài đi cài lại vẫn báo đang gửi ức chế ghê phải vào fab qua chrome của đt.
Facebook của tớ vẫn nhận tin bình thường nhưng không gửi được tin nhắn. tớ thử cả 3g hay wf đều bị y như thế.. có người bảo tại mạng.. có người bảo tại hệ điều hành android.. help me!
Các bác thử setting lại cái ip vs DNS xem, nếu đang để DHCP thì chuyển sang Tĩnh rồi gõ địa chỉ ip 192.168.0.xxx ; 192.168.1.1 DNS sửa thành 8.8.8.8 và 8.8.4.4 rồi save lại, mình thi thoảng bị lại vào setting lại, cứ chuyển qua lại giữa DHCP vs Tĩnh và nhập lại thì dc. :3
Minh cung bi. Sai Xperia vao mang rat manh. Ma gui tin facebook.co vai chu cung gui ko noi
minhhcm
ĐẠI BÀNG
10 năm
ở nhà mình dùng fpt cũng ko vào được mạng, trên cơ quan thì dùng viettel thấy dùng bt
Tưởng mỗi ip dính, hoá ra android cũng bị. Cái này 99% do mạng. Nhà mình mạng vnpt ko gửi đc cả tháng nay r. Sang nhà vợ dùng fpt chát tít mù
Facebook bị ngẽn mạch rồi cả triệu người vô tự sướng ấy mà...😁:D:D

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019