Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Phần mềm giả lập điện thoại trên pc giao diện tiếng việt

harunaga
13/12/2012 13:56Phản hồi: 49
Các anh chị em thân mến.

Mình xin gửi tới các anh chị em phần mềm giả lập điện thoại trên pc. có giao diện tiếng việt tương đối dễ sử dụng để các anh chị em chơi game mình thích đây.
em đã tích hợp thêm game iOnline và ứng dụng iBet đang rất hót hiện nay. các bác vào đăng ký miễn phí rùi chơi thử nhé.
có 2 lựa chọn:
- nếu máy bác nào cài jre hay java (check có thư mục jrexxx trong programfile/java/ hay ko, trên win7 thì là programfile x86/java) thì chạy bản portable hay cài file setup đều được
- nếu máy nào chưa cài thì chỉ có file setup, các bác chị việc ấn vào rùi next next next và đợi tí là chơi thoai.
link down đây nhé các tình yêu:

http://www.mediafire.com/download/kueo4bgrn92vizs/j2meSimulator_1.4.rar

Nếu ko cài đặt được các bác cứ comment bên dưới nhé. em sẽ giúp các bác.
Cái này là thằng đệ của em nó việt hoá các bác ạ. em thấy dùng cũng hay hay nên giới thiệu các bác.

Nếu các bác chơi ionline trên pc rùi thì có thể thử chơi trên dt nhé:
vào trang http://ionline.com.vn tải bản tương ứng nhé, link cho ibet là http://ibet.com.vn

update:
19/12/2012: thêm các api nhắn tin, sms cho ứng dụng nào sử dụng các api này
thêm các api của gói pim để lấy danh bạ....
update:
03/06/2013: - thêm các api media: ghi âm, chơi nhạc, chụp hình cho ứng dụng nào sử dụng các api này. nếu dùng api chụp hình thì phải dùng kết hợp với ứng dụng cho phép dùng webcame, sau đó đặt khung camera của giả lập đè lên camera của ứng dụng đó.
- fix một số lỗi, nâng cấp 1 vài tính năng...
05/06/2013: fix lỗi gọi api chụp hình.
49 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mình dùng n9 không chơi dc
harunaga
ĐẠI BÀNG
11 năm
n9 là gì vậy bác ??????
nokia n9
harunaga
ĐẠI BÀNG
11 năm
sặc.
Đây là phần mềm giả lập điện thoại để chạy trên pc mà bác.
còn bác mún chạy game gì trên dt n9 của bác thì bác down game đó về rùi chạy lun trên dt chứ (miễn là con n9 của bác hỗ trợ j2me)
cái này là giành cho bác nào có dt ko hỗ trợ j2me như iphone hay n1200i thoai)
Nó chạy trên máy tính bác nhé
harunaga
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mới update lại cho bà con. có bổ sung thêm các api hỗ trợ sms và contact list ( giả lập)
sửa mà ko thấy nó nổi lên nhỉ
harunaga
ĐẠI BÀNG
11 năm
Các bác dùng xong cho em ít comment hay nhận xét tí nhể.
Chỗ nào chưa được thì em sửa.
để em lấy it uy tín cái nhể. hi hi
soledad 123
ĐẠI BÀNG
11 năm
Download thử mới được😁
ko, ví dụ game online đó, vd như giả lập ola, vào phần chụp hình rùi gửi cho bạn đang chát, ola ko kết nối dc với camera của pc để chụp hình của mình. bạn rảnh làm thêm nhé, thanks bạn trước nhé 😃
harunaga
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thoidt2 Hàng của bạn đã có rùi nhé. về thử và cho ý kiến. nhớ cài thêm các phần mềm cho phép dùng camera như dùng webcame của yahoo chẳng hạn.
Mình implement cho cả máy ko có webcame nên hơi chuối tí. 😁
thử dùng cài đã 😁
có phần mềm giả lập game của s60 không vậy?
Chơi mấy game s40 mà thấy nản quá
có loạn 12 sứ quân onl hay mà!
cái này có hỗ trợ gõ chữ bằng bàn phím máy tính không bạn, nếu có thì tốt quá ( để em cho cái bọn auto trả lời cô giáo tiếng anh trong avatar nó ngửi khói cho kinh, em đang dùng cái kemulator mà nó ko hỗ trợ cứ phải viết bằng cái bàn phím t9 giả bằng chuột lâu lắm
harunaga
ĐẠI BÀNG
11 năm
@huyhoang0392 Tất nhiên là giả lập hỗ trợ gõ từ bàn phím rùi, nhưng còn tùy ứng dụng của bác nữa. vd như chơi game iOnline thì nó hỗ trợ gõ 10 ngón luôn. 😁
@huyhoang0392 Được. Gõ như thường. 😃
khi chạy Game thông báo "Máy không đủ bộ nhớ. Vui lòng xóa bớt ứng dụng hoặc chuyển game qua bộ nhớ máy hoặc thẻ. Yêu cầu bộ nhớ trống ít nhất 5Mb."
phải làm sao đây bác harunaga !
harunaga
ĐẠI BÀNG
11 năm
@satavina Chắc là cái này dùng api liên quan đến thẻ nhớ hay bộ nhớ ngoài rùi. bác gửi cho e cái ứng dụng mà bác mún chơi để em test. sẽ support bác trong thời gian sớm nhất (tầm 1-2 ngày thoai)
minhvuco
ĐẠI BÀNG
11 năm
có phiên bản dành cho Mac không bác.
harunaga
ĐẠI BÀNG
11 năm
@minhvuco Cái này có bản chạy cho Mac và linux nhé vì nó viết bằng java và chạy nhờ jvm. bác cần thì hm nào em mượn cái máy Mác rùi build cho bác
minhvuco
ĐẠI BÀNG
11 năm
@harunaga Em ở Đà Nẵng không biết bác ở đâu có gì bác hướng dẫn trực tiếp trên đây cũng được.À mà máy em là mac nhựa đời cũ(hình như sx năm 2006) không biết có cài được không nhỉ.😁
Bác phải liệt kê các tính năng hay ra để anh em góp ý hoặc học hỏi.
Nghe nói hack được đúng ko bác?
harunaga
ĐẠI BÀNG
11 năm
Sau một thời gian bận rộn thi cử, giờ e đã rảnh để tiếp tục support cái này. các bác dùng thử có vấn đề gì cứ post lên đây, em sẽ hỗ trợ nhanh nhứt có thể.
bác nào thích lập trình j2me mà cần giả lập tích hợp vào netbean thì pm e nhé. cái này tích hợp được vào netbean, nhưng tạm thời phải làm bằng tay thủ công, em chưa tìm hiểu để viết plugin tự động nhận cho netbean được. bác nào hứng thú thì cùng hợp tác phát triển nhé. hi hi.
bữa nào hứng thú ngồi viết plug in cho netbean sau.:p
cái này là cái gì vậy, diệt vi dút à bạn harunaga 😁
harunaga
ĐẠI BÀNG
11 năm
@khanhqhi Đùa hả. bác đọc lại cái tiêu đề cho e cái đừng spam chớ.
harunaga
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đã test với phần mềm ola: chụp ảnh vô tư roài (Nhớ dùng kèm với phần mềm chụp ảnh)
Test với avatar: hỗ trợ gõ 10 ngón rùi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019