Phần mềm hiển thị logo mạng việt nam

aquarius121989
15/8/2010 14:29Phản hồi: 16
cho hỏi phần mềm nào dùng để hiển thị logo mạng việt nam như Mobifone Vinaphone cho Iphone 4.mình cài đủ thứ mà ko thấy hiện logo gì hết toàn thấy 1 dòng chữ dài ngoằn
16 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

có ai bít ko chỉ với
bạn thử cái logomangVn xem có đc k
make it mine on cydia :p
Sao mình search không có! Chỉ có "Make It Ra1n Lockscreen" và "Make It Right" thôi.
Có cái MakeitMine đó thôi, đọc thêm bài của bác Motlep là làm được đấy 😁

Trích dẫn luôn bài của bác MotLep này, đỡ phải tìm :D

"Như các bạn đã biết thay đổi màu cho logo mạng ở các fw 3.x thì rất đơn giản chỉ cần vào 1 source việt nam bất kỳ trên cydia cài cái logo mạng VN và sau đó vào winterboard thay đổi thôi.
Nhưng đối với fw 4.0 và ai lỡ update carrier lên 5.0 thì điều này xem chừng như ko tưởng vì cái logo mạng VN trên cydia ko support.

Cho dù như vậy nhưng các bạn cứ yên tâm là đối với iP thì ko j là ko thể cả . Mình sẽ hướng dẫn các bạn thay đổi màu cho logo mạng như sau :

1. Đầu tiên các bạn vào cydia cài cái MakeItMine nhé (chạy trơn tru trên 4.0)
2. Sau đó các bạn dùng photoshop hoặc paint tạo 2 hình có format là *.png với kích thước 70x20 px (chiều dài 70 px; chiều cao 20 px)
3. Rename 2 hình đó là : Default_CARRIER_Z.png và FSO_CARRIER_Z.png
4. Copy 2 hình đó vào System/library/ CoreServices/SpringBoard.app ; copy típ vào System/library/Carrier Bundles/Unknown.bundle
5. Respring máy
6. Vào MakeItMine các bạn gõ chữ "Z" sau đó chọn mục carrier và hưởng thụ thành quả "
Rut
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mình có 2 cái logo của viettel với vinaphone này bạn
VinaPhone.rar
Viettel.rar
tóm lại là cài cái nào nhỉ,search mấy cái 2 bạn kia đưa chẳng ra cái nào hết
Rut
ĐẠI BÀNG
14 năm
Hình như trong sounces iphone.gsm.vn có hay sao ấy bạn ah. Bạn thử add sounces đấy vào thử xem. Logo mạng VN ko dùng được đâu.
iphone.gsm.vn chả có cái Make it nào đâu ...
ai có logo của Mobifone ko ạ
- nếu máy của bạn đã JB bạn vào Cydia ---> add source : heaveniphone.com/cydia ---> Search : logomangVN ---> reboot lại máy là nó hiển thị logo tuơng ứng với mạng nhà bạn xài 😃.
Rut
ĐẠI BÀNG
14 năm
Cách này ko làm được với fw 4x đâu bạn ah
Chắc không bác?vì đây là FW 4.x mà,nếu 3.x thì em không nói.
hongphat1986 cho tôi hỏi. Tôi đã:
..............
1. Đầu tiên các bạn vào cydia cài cái MakeItMine nhé (chạy trơn tru trên 4.0)
2. Sau đó các bạn dùng photoshop hoặc paint tạo 2 hình có format là *.png với kích thước 70x20 px (chiều dài 70 px; chiều cao 20 px)
3. Rename 2 hình đó là : Default_CARRIER_Z.png và FSO_CARRIER_Z.png
4. Copy 2 hình đó vào System/library/ CoreServices/SpringBoard.app ; copy típ vào System/library/Carrier Bundles/Unknown.bundle
5. Respring máy
6. Vào MakeItMine các bạn gõ chữ "Z" sau đó chọn mục carrier và hưởng thụ thành quả "

Sau dó thoát ra thì trên thanh biểu tượng xuất hiện ra logo nhà mạng nhưng kèm theo là chữ z cũng xuất hiện ở vị trí hình cái khóa khi mình unlock screen. Làm thế vào để nó biến mất đi?
hiển thị tên nhà mạng cho iphone 3G

bạn tải pc suite for iphone về rồi cài vào máy
sau đó vào mục "app" rồi tải chương trình này về nè: "carrier VN"
nó hiền thị tên 5 nhà mạng luôn đó: vinaphone, mobifone, viettel, vietnammobile, beeline
nhanh gọn, không rắc rối như bác hongphat1986 làm đâu
ban vao cydia.vn phan mem '' carrier vn'' 5 lo go mang viet nam

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019